[Funland] Viettel post bưu cục Trần Vĩ làm ăn thiếu chuyên nghiệp

Yingyong

Xe máy
Xin chào các cụ, phiền các cụ cho e hỏi trong trường hợp này thì xử lý sao các cụ nhỉ?
E có gửi hàng COD ở bưu cục Viettel Post Trần Vĩ, Mai Dịch, Hà Nội mà nửa tháng rồi bên đó không thanh toán phí COD cho e ngày giao thành công là 5/7/2023 và đến hôm nay 19/7/2023 e vẫn chưa nhận được thanh toán COD. E đã ký hợp đồng với Viettel post
1, E đã hỏi bưu cục thì liên tục hẹn ngày này qua ngày khác, trưởng bưu cục tên là Lê Minh Sáng sđt 0984388266 thì up úp mở mở lúc nói thế này lúc nói thế khác.
2, Gọi điện lên tổng đài lần 1 số 19008095 thì báo sẽ trả lời trong ngày và trong giờ làm việc, nhưng cuối cùng cũng bặt vô âm tín, gọi lên lần 2 thì báo sẽ trả lời trong buổi tối xong rồi vẫn là im lặng.
Xin hỏi trong trường hợp này, phía Viettel post có phải đang vi phạm hợp đồng (nội dung thanh toán COD trong hợp đồng là ngày 2,4,6 ) và hiện tượng chiếm giữ tải sàn của khách hàng không? Nếu khiếu nại cấp có thẩm quyền thì có thể khiếu nại thế nào. E xin cảm ơn!

ah99x6

Xe điện
Cụ lên trụ sở vtp ngõ 15 duy tân mà khiếu nại cho bưu cục nó chừa

hưvô

Xe lăn
Tên Sáng - cụ cho bạn ấy "Sáng" nhất mxh đê :P ;))

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Vấn đề là các đơn trước cụ nhận bình thường phải không ạ? Và đơn này thì bưu cục có giải thích vì sao chậm trả tiền COD không ạ?

LeoMessi85

Xe buýt
đơn của cụ trên app đã báo giao thành công chưa. E cũng dùng viettel post thì tuần họ chuyển COD 3 lần mà.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ kiểm tra xem thông tin stk đã đúng chưa cụ ?
Đơn cử như em tháng vừa rồi gửi 2 đơn bên SPX xong nửa tháng không thấy tiền về , khiếu nại mail cả chục phát có lúc em bực mình đòi kiện ra CA tội chiếm đoạt tài sản . Mãi sau kiểm tra lại hóa ra do em điền sai tên ngân hàng vietinbank mà em nhanh tay điền vietbank nên tiền không về . Sau khi sửa lại thì hôm sau nhận được tiền . Lại mail lên xin lỗi các bạn cskh rối rít :D

LeoMessi85

Xe buýt
E có nhắn trên là giao thành công ngày 5/7/2023 rồi đó cụ.
nếu khoản COD to to thì cụ ra tận văn phòng làm việc cho nhanh, e nghĩ khả năng khoản này của cụ có vấn đề ji đó về tiền nong trong nội bộ của viettel rồi. Hoặc hợp đồng cụ kí với họ nhưng họ chưa xử lý tạo code khách hàng lên hệ thống của họ, thì kế toán cũng chưa gạch nợ, chuyển cho cụ đc.

Yingyong

Xe máy
Bẩm các cụ, sau khi đăng bài thì lập tức có số điện thoại lạ gọi e báo là nhân viên Viettel Post muốn mang tiền mặt qua gửi, Lúc đó e đang ở trụ sở của Viettel post rồi. Qua quá trình làm việc với bộ phận khách hàng thì chắc mấy bữa nữa sẽ có thông tin về việc giải quyết trường hợp của e. Lúc đó e sẽ có thông tin để các cụ rõ ạ.

Yingyong

Xe máy
Cụ kiểm tra xem thông tin stk đã đúng chưa cụ ?
Đơn cử như em tháng vừa rồi gửi 2 đơn bên SPX xong nửa tháng không thấy tiền về , khiếu nại mail cả chục phát có lúc em bực mình đòi kiện ra CA tội chiếm đoạt tài sản . Mãi sau kiểm tra lại hóa ra do em điền sai tên ngân hàng vietinbank mà em nhanh tay điền vietbank nên tiền không về . Sau khi sửa lại thì hôm sau nhận được tiền . Lại mail lên xin lỗi các bạn cskh rối rít :D
Không sai đâu cụ, bên đó còn yêu cầu e ra bưu cục tận 2 lần cơ cụ ạ.

Yingyong

Xe máy
nếu khoản COD to to thì cụ ra tận văn phòng làm việc cho nhanh, e nghĩ khả năng khoản này của cụ có vấn đề ji đó về tiền nong trong nội bộ của viettel rồi. Hoặc hợp đồng cụ kí với họ nhưng họ chưa xử lý tạo code khách hàng lên hệ thống của họ, thì kế toán cũng chưa gạch nợ, chuyển cho cụ đc.
Cái này e chịu, e ra tận 2 lần mà có giải quyết được gì đâu cụ, thế mới bực cụ ạ.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ, sau khi đăng bài thì lập tức có số điện thoại lạ gọi e báo là nhân viên Viettel Post muốn mang tiền mặt qua gửi, Lúc đó e đang ở trụ sở của Viettel post rồi. Qua quá trình làm việc với bộ phận khách hàng thì chắc mấy bữa nữa sẽ có thông tin về việc giải quyết trường hợp của e. Lúc đó e sẽ có thông tin để các cụ rõ ạ.
Vậy tốt rồi. Em hóng sự việc tiếp theo.
Cơ bản là ở ta từ cá nhân cho đến cty hay tập đoàn, đa số lằm ăn chộp giật,tắc trách.
Méo bít bao giờ mới văn minh hơn được.

Yingyong

Xe máy
Vậy tốt rồi. Em hóng sự việc tiếp theo.
Cơ bản là ở ta từ cá nhân cho đến cty hay tập đoàn, đa số lằm ăn chộp giật,tắc trách.
Méo bít bao giờ mới văn minh hơn được.
Tập đoàn Viettel ok mà cụ, cá nhân e toàn sử dụng dịch vụ của Viettel, riêng lần này thật sự có ấn tượng không tốt, sau này nếu có nhu cầu sử dụng dịch vụ post thì e sẽ cân nhắc bên khác hoặc bưu cục khác thôi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tập đoàn Viettel ok mà cụ, cá nhân e toàn sử dụng dịch vụ của Viettel, riêng lần này thật sự có ấn tượng không tốt, sau này nếu có nhu cầu sử dụng dịch vụ post thì e sẽ cân nhắc bên khác hoặc bưu cục khác thôi.
Cụ gặp lần đầu không có nghĩa mình cụ,nhiều người khác cũng sẽ,đã,đang gặp.
Thế nên em mới nói.
Cá nhân em dùng đa dịch vụ nên em biết,chúng nó như nhau cả thôi.

buikhacthinh

Xe tăng
Cụ xem lại vận đơn có phải đơn COD kg? Có khi quên gửi bt nên bưu tá kg thu tiền COD đấy cụ.
Còn trong vận đơn trên app và cả giấy có ghi rõ số tiền COD thu hộ thì trước sau gì cụ cũng nhận được tiển.
Chắc có lầm lẫn khâu nào đấy chứ bưu cục họ chiếm đoạt 1-2tr của khách làm gì.