Viêm da thải bã, bác nào bi thì vào

chuotlang

Xe lừa
Viêm da thải bã <-- tên này là do BS của SG đăt chứ em ko biết HN nói sao

Tình hình là em bị viêm da như thế này từ hồi khoảng 25 tuổi, và cho đến giờ sắp đến tuổi hồi xuân rồi thì vô tình bi bác sỹ lôi ra chữa. Do ém đi chữa trứng cá bọc nên BS phát hiện. Cũng may nhiều long leg ko từ trước đến giờ ko chê da met mình ;)))

Tình trạng bệnh lý:
Vùng lông mày giao nhau, đầu mũi và 2 cánh mũi, sau này 2 năm nay thì xuất hiện ở sau vành tai nữa tế bào da đùn ra mỗi ngày
Vuốt hoăc rửa măt thường hoăc sữa thì sẽ gây đỏ ko hết, trong 24h vẫn thải ra tiếp tục.
Bênh này cu thân sinh nhà em bị, có lẽ di truyền, nhưng BS phán thêm cũng là do street nên càng ngày càng nặng

PS cu nhà em thì đã khám ở HN nhiều nơi nhưng ko khỏi
Còn em đc 1 BS ở SG khám, điều tri 10 ngày nay đã hết (tuy nhiên là về phần nổi thuốc bôi, còn thuốc uống vẫn phải duy trì thêm 1 năm nữa)

Em đang muốn kiểm nghiệm vào thời tiết lanh xem sao, vì trời lạnh dưới 20 đô và hanh khô em thường bị nặng hơn

Bệnh này em cũng quen 1 số người bị nhưng hơi khác em 1 chút, vi họ là Vẩy nến

Bác nào giống em vu này thì vào trao đổi nhé

emailhoc

Đi bộ
Chào bạn

Mình có người nhà cũng đang bị bệnh này nhưng chữa hoài không khỏi. bạn có thể cho mình biết bạn đã chữa bác sĩ nào không và cho mình cả địa chỉ phòng khám nữa nhé

Cám ơn bạn rất nhiều: gửi giúp mình thông tin qua emailhoc@yahoo.com

TI_IT

Xe máy
@ cụ chuotlang: Em bị bệnh này 5 năm nay ạ, em đã khám hết các bệnh viện DL ở HN rùi vẫn không khỏi hẳn chỉ đỡ 1 thời gian thôi, bs HN nói em bị viêm da tiết bã nhờn, tình trạng y như cụ nói. Cụ cho em thêm thông tin của BS chữa cho cụ được không ạ ?. Đa tạ cụ, em ở HN ạ.

minhchi233

Xe điện
Cháu cũng bị cái này ở má ngoài chân phải. Tháng 10 năm ngoái vào viện SB tiêm tê rạch nạo hết chất bã đóng bên trong. Đến nay thì thấy tạm ổn.

emailhoc

Đi bộ
Cám ơn bạn chuotlang đã cho thông tin của bác sĩ. Mình xin mạn phép show ra ở đây để bạn nào cần : BS Phạm Thị Tiếng (chuyên khám da liễu) 226 Bình tiên - Phường 4 Quận 6 Đt: 09093 46183

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Trứng cá bọc và trứng cá gai --- đã 10 năm không khỏi.

Em theo đường link của cụ drChinh vào đây và thấy cái room nhỏ nhỏ này tốt quá. Với em có lẽ có có tác dụng lớn hơn cả một bệnh viện.

Em năm nay 30 tuổi, em bị trứng cá bọc từ năm 2000. Sau khi đi ĐH không đậu như mong muốn, em bị stress, toàn thức đêm, nghĩ nhiều, cứ sáng ra là em còn nhớ em không thể rửa được mặt vì có quá nhiều mụn bọc mung mủ. Có lúc em đang đi đường nó cũng bị vỡ ra... quá đáng sợ.
- Em đã qua da liễu Nguyễn Khuyến khám và họ chỉ cho thuốc bôi không ăn thua 1 tẹo nào
- Em qua da liệu Bạch Mai họ cho cả thuốc uống - Em nhiệt tình chữa trị nhưng cũng chẳng ra gì
- Sau đó năm 2003 em đi Đức học, việc đầu tiên là em mua bảo hiểm và đi khám bác sĩ Tây. Tổ sư, nó cũng chỉ cho thuốc uống và bôi. Em thấy cũng chẳng đỡ gì cả, chỉ vì bên Đức lạnh, khô, ít toát mồ hôi nên em chỉ đỡ hơn ở Việt nam
- Năm 2007 em về nước, em lấy vợ vào 2 năm cũng chẳng khỏi
- Năm 2009 em đi cắt thuốc bắc ở Khương Lâm uống 14 thang, lúc nào em cũng có 1 phích thuốc giữ ấm để uống. Cũng chẳng ra mẹ gì cả.
- Năm 2011 mấy bữa rồi em thấy tự nó lại nổi nhiều mụn bọc và mụn cát. Nhiều khi em lấy móng tay cào vào mặt một cái là ra 3,4 hạt mụn nhỏ rất cứng. Sờ vào mặt cảm giác toàn gai.... huhuhu
- Tuần vừa rồi em qua Nội Tiết khám, xét nghiệm xong có kết quả, mất 475.000 Đ đưa kết quả cho bà bác sĩ, bà ấy phán - Ôi mồ hôi dầu, cơ địa thôi, chịu không chữa được đâu. Tổ sư cái đó thì năm 2000 tôi cũng biết rồi. Em lủi thủi ra quầy thuốc mua thuốc bổ Gan Hepgaron của Hàn giá 400K về uống dần. Trước đây em cũng đã uống BOganic cả nửa năm chẳng đỡ.

Thực ra thì em quen với cái mẹt em rồi. Tuy nó xấu nhưng em vẫn chăn tưới rau cỏ rất tốt. Cơ mà giờ có nhiều việc em phải làm nó đẹp một chút và tránh mụn bọc gây nhiễm trùng, mất vệ sinh. Mà em thì không thích thẩm mỹ hay laser gì cả. Vậy em kính mong các ĐÓC TỜ ở đây trên tinh thần Oto fun cho em lời khuyên và nơi chữa trị có thể giảm đc tối thiểu 70% bệnh tình.

Em show ít ảnh tự sướng. Các cụ nhìn đừng hãi nhé, tội em

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@turnviet:
Bệnh của cụ chắc chắn là viêm nang lông. Cụ có mồ hôi dầu (nhớt và đặc quánh:))) nên rất dễ làm tắc tuyến mồ hôi, nhất là khi trời nóng, mồ hôi ra nhiều cộng với bụi bặm... Nếu bị bội nhiễm, tuyến mồ hôi bị tắc nhiễm khuẩn gây viêm tấy, đỏ và có mủ. Bệnh này rất hay tái phát (kể cả khi cụ có giải tức hạ đi chăng nữa:P). Nếu tuyến mồ hôi bị tắc và nhiễm khuẩn thì chỉ có cách bôi thuốc chống viêm và kháng sinh tại chỗ, có thể uống phối hợp thêm thuốc chống viêm hay kháng sinh tác dụng toàn thân... Tuy nhiên, cụ có thể phòng bệnh hay phòng đợt tái phát bằng cách bảo vệ khuôn mặt hạn chế tiếp xúc với nắng nóng, tránh bụi và rửa mặt thường xuyên sau mỗi khi đi đường... hoặc cụ có thể massage mặt cho các tuyến mồ hôi giãn nở tốt tạo thuận cho mồ hôi có thể bài tiết ra ngoài được dễ dàng
Tốt nhất cụ nên đi khám ở các cơ sở chuyên khoa Da Liễu có uy tín để có được phương pháp phòng bệnh hay phòng tái phát, biện pháp điều trị... tốt hơn như: Bệnh viện Da Liễu Trung ương, Bệnh viện Việt Pháp Hà Nội (Bác sĩ Hương và Bác sĩ người Pháp)... hoặc cụ PM cho lão sauken xem lão ấy có bài thuốc YHDT nào hiệu quả không.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@turnviet:
Em vừa ngó qua cái XN cụ post lên thấy có
- Glucose: 4,5
- HbA1C: 6,7
=> Có thể cụ có thêm bệnh tiểu đường tiềm ẩn, cần làm thêm nghiệm pháp tăng đường máu xem cụ có bệnh tiểu đường thực sự không và cụ nhớ đi kiểm tra XN glucose máu và HbA1C định kỳ nhé (3 tháng/lần)

mrtran1201

Xe tải
Thưa cụ nhà e có ý kiến sau. Em cũng bị mụn năm 2000 như cụ. Hồi đó cũng nhiều kiểu lắm mà ko đỡ.
năm 2003 em biết đến Pamas do đọc Hoa Học Trò :) và lúc đầu ko tin lắm, nhưng nghe quảng cáo nhiều. Cộng với có KM giảm giá nên em quyết thử. Làm liệu trình điều trị trong 6-8 tuần hết hơn 10tr.
Tình hình tương đối là khả quan. Hiện giờ mặt e vẫn có mụn nhưng ko viêm đỏ như của cụ, căn bản là do cũng lười.
Cơ địa em đoán là cụ giống e thôi. E hiện giờ mụn nhọt liên tục toàn đầu đinh khắp mông, eo, đùi, bắp chân 3 tháng nay. Cứ vào bữa lại lên 1 cái. Sưng tấy đỏ 3 hôm mới nặn được, ra cả mủ xanh, trắng, ngòi ...
Em nghi là viêm nang lông mà chưa đi khám da liễu được.

Còn mặt thì ngon choét nhá. Chi tiết về mặt cho cụ nhé.
Hồi đó em làm thảo dược gì ý như là xát cát vàng lên mặt, rát lắm, da bong liên tục vài ngày để tẩy hết tế bào chết + làm sáng da
Dùng 1 số loại mỹ phẩm để hút nhân mụn từ sâu bên trong lên bề mặt, nặn dần, bôi thuốc chống viêm lỗ chân lông.
1 vài quy trình nữa mà e ko còn nhớ hết được.
Phác đồ sẽ có bên đó đưa cho cụ, giờ e ko phán được vì tình trạng mỗi người 1 khác.
Cụ đã mất nhiều công rồi, nhưng e nghĩ cụ nên thử 1 lần đến xin tư vấn. Đặt vấn đề rõ ràng xem bên đó họ tư vấn thế nào.
Nếu cụ cần người chuyên nghiệp, giới thiệu dặn dò thì a lô e 098 999 5459 (Nam) e cho số của cái chị ngày xưa làm cho em. Giờ làm quản lý rồi

Hiện giờ e rảnh vài tháng vẫn lên làm 1 lần chăm sóc da mặt cho cải thiện tình hình. Đ/c 38 Thợ Nhuộm

fantasylove

Xe buýt
e cũng đồng cảnh vs cụ đây.bị cũng chục năm.e cũng ngót 3 xọi giống cụ rùi.trước chữa đủ các kiểu, hồi năm 2005 thì phải, còn liều mình chơi cả viên nội tiết j j đó của tây :D.150k/viên, ngày 2 viên.và tác dụng phụ thì vãi lái(vô sinh, quái thai đời con cháu, rụng tóc, biến đổi giới tính....)cơ mà vẫn ko ăn thua.chấp nhận sống chung vs lũ.hoặc cụ thích và cực kỳ kiên nhẫn kiêng được bia, rượu, thuốc lá ra+ vs rửa mặt = chanh+muối hàng ngày thì cụ có thể liện hệ vs nick yahoo be_tun_yeu.cụ ý có bài thuốc "ra chuyền" j j đó khá chi là hiệu nghiệm.10 người chữa thì 9 người review là khỏi(cụ có thể hỏi anh gúc gồ ko lại bảo e chém gió).cơ mà phải kiên nhẫn cụ à.e đã chữa của cụ ý.kết quả theo e là hết sức khả quan.but e thì ko bỏ bia rượu, thuốc được+vs ko thể kiên nhẫn rửa mặt theo cái kiểu của cụ ý chỉ được nên đành chấp nhận thui :(

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em vote các cụ nhé, em sẽ tham khảo dần dần, cơ mà em quan tâm đến trị từ bên trong, trước mắt dạo này em cũng dùng sữa rửa mặt của Gấu rồi. Tình hình khả quan hơn em sẽ post tiếp cái mẹt của em lên cho các cụ xem hiệu quả

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
@turnviet:
Em vừa ngó qua cái XN cụ post lên thấy có
- Glucose: 4,5
- HbA1C: 6,7
=> Có thể cụ có thêm bệnh tiểu đường tiềm ẩn, cần làm thêm nghiệm pháp tăng đường máu xem cụ có bệnh tiểu đường thực sự không và cụ nhớ đi kiểm tra XN glucose máu và HbA1C định kỳ nhé (3 tháng/lần)
Giờ phải giảm ăn đồ ngọt hả cụ ? Bác sĩ ở Nội Tiết trung ương cũng nói nhưng bảo là chưa đáng ngại.... và bảo thi thoảng kiểm tra đường huyết.

n.bich17

Xe tăng
Em theo đường link của cụ drChinh vào đây và thấy cái room nhỏ nhỏ này tốt quá. Với em có lẽ có có tác dụng lớn hơn cả một bệnh viện.

Em năm nay 30 tuổi, em bị trứng cá bọc từ năm 2000. Sau khi đi ĐH không đậu như mong muốn, em bị stress, toàn thức đêm, nghĩ nhiều, cứ sáng ra là em còn nhớ em không thể rửa được mặt vì có quá nhiều mụn bọc mung mủ. Có lúc em đang đi đường nó cũng bị vỡ ra... quá đáng sợ.
- Em đã qua da liễu Nguyễn Khuyến khám và họ chỉ cho thuốc bôi không ăn thua 1 tẹo nào
- Em qua da liệu Bạch Mai họ cho cả thuốc uống - Em nhiệt tình chữa trị nhưng cũng chẳng ra gì
- Sau đó năm 2003 em đi Đức học, việc đầu tiên là em mua bảo hiểm và đi khám bác sĩ Tây. Tổ sư, nó cũng chỉ cho thuốc uống và bôi. Em thấy cũng chẳng đỡ gì cả, chỉ vì bên Đức lạnh, khô, ít toát mồ hôi nên em chỉ đỡ hơn ở Việt nam
- Năm 2007 em về nước, em lấy vợ vào 2 năm cũng chẳng khỏi
- Năm 2009 em đi cắt thuốc bắc ở Khương Lâm uống 14 thang, lúc nào em cũng có 1 phích thuốc giữ ấm để uống. Cũng chẳng ra mẹ gì cả.
- Năm 2011 mấy bữa rồi em thấy tự nó lại nổi nhiều mụn bọc và mụn cát. Nhiều khi em lấy móng tay cào vào mặt một cái là ra 3,4 hạt mụn nhỏ rất cứng. Sờ vào mặt cảm giác toàn gai.... huhuhu
- Tuần vừa rồi em qua Nội Tiết khám, xét nghiệm xong có kết quả, mất 475.000 Đ đưa kết quả cho bà bác sĩ, bà ấy phán - Ôi mồ hôi dầu, cơ địa thôi, chịu không chữa được đâu. Tổ sư cái đó thì năm 2000 tôi cũng biết rồi. Em lủi thủi ra quầy thuốc mua thuốc bổ Gan Hepgaron của Hàn giá 400K về uống dần. Trước đây em cũng đã uống BOganic cả nửa năm chẳng đỡ.

Thực ra thì em quen với cái mẹt em rồi. Tuy nó xấu nhưng em vẫn chăn tưới rau cỏ rất tốt. Cơ mà giờ có nhiều việc em phải làm nó đẹp một chút và tránh mụn bọc gây nhiễm trùng, mất vệ sinh. Mà em thì không thích thẩm mỹ hay laser gì cả. Vậy em kính mong các ĐÓC TỜ ở đây trên tinh thần Oto fun cho em lời khuyên và nơi chữa trị có thể giảm đc tối thiểu 70% bệnh tình.

Em show ít ảnh tự sướng. Các cụ nhìn đừng hãi nhé, tội em

link gì thế cụ em cung mun quan tâm em cũng trong tình trang gióng cụ muốn tham khảo cụ chi giup nhà thanh kiu cụ

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
link gì thế cụ em cung mun quan tâm em cũng trong tình trang gióng cụ muốn tham khảo cụ chi giup nhà thanh kiu cụ
Có khi phải đi đặc trị theo một lộ trình. Của em là viêm nang lông là chính xác, uống thuốc cũng chẳng khỏi, thì chống viêm nhiễm phần nào thôi. đặc biệt của em chỉ bị ở mặt mà ko bị ở Lưng, mông hay chân tay. Thế mới phò

Bobby Car

Xe buýt
Ngày trước em cũng bị như vậy ,mụn to lắm mỗi lần soi gương bóp mụn cả nửa cái gương tung tóe không còn nhìn được cái gì nữa ,bao nhiêu thuốc bôi hoặc uống hoặc nghe mẹ nói bôi lòng đỏ trứng gà , sương buổi sáng v.v. cũng ko khỏi .

Tình cờ năm 2000 đi du lịch Châu Âu( 1 năm và có mua bảo hiểm ) bị đau răng đi khám răng thì ra viêm lợi sau đó Bác Sĩ phải mổ phẫu thuật thực tế là mổ lợi rồi cạo đến tận đáy chân răng những chất bẩn mà mắt thường ko nhìn được ,làm tất cả hàm kéo dài gần 6 tháng ,sau khi xong uống kháng sinh 2 tuần .

Cái vụ răng đó thực ra là từ nhỏ quen đánh bậy bạ ko đúng kỹ thuật dẫn đến tình trạng trên ,mà ngạc nhiên thay từ đấy trở đi mặt ko còn cái mụn nào nữa , da mặt mịn màng như đ.ít Baby hị hị.

Đấy là kinh nhiệm của em cũng ko chắc chắn là , hiện tượng các cụ giống của em . Xin chia sẻ như vậy .

Be Grace

Xe điện
cụ chủ thớt mua cetaphil về làm sửa rửa mặt đi .em dùng cái này tốt lém ...

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Ngày trước em cũng bị như vậy ,mụn to lắm mỗi lần soi gương bóp mụn cả nửa cái gương tung tóe không còn nhìn được cái gì nữa ,bao nhiêu thuốc bôi hoặc uống hoặc nghe mẹ nói bôi lòng đỏ trứng gà , sương buổi sáng v.v. cũng ko khỏi .

Tình cờ năm 2000 đi du lịch Châu Âu( 1 năm và có mua bảo hiểm ) bị đau răng đi khám răng thì ra viêm lợi sau đó Bác Sĩ phải mổ phẫu thuật thực tế là mổ lợi rồi cạo đến tận đáy chân răng những chất bẩn mà mắt thường ko nhìn được ,làm tất cả hàm kéo dài gần 6 tháng ,sau khi xong uống kháng sinh 2 tuần .

Cái vụ răng đó thực ra là từ nhỏ quen đánh bậy bạ ko đúng kỹ thuật dẫn đến tình trạng trên ,mà ngạc nhiên thay từ đấy trở đi mặt ko còn cái mụn nào nữa , da mặt mịn màng như đ.ít Baby hị hị.

Đấy là kinh nhiệm của em cũng ko chắc chắn là , hiện tượng các cụ giống của em . Xin chia sẻ như vậy .
Hic, giống ở vụ soi gương nặn mụn bọc, bắn tung tóe che hết Gương cụ ạ....

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

Be Grace

Xe điện
Em sẽ tìm cái này để dùng tích cực và đều đặn.... thanks kụ/mợ !
nhà thuốc mới có nhá cụ ..cái này là Gentle skin cleanser ..dùng cực tốt ..ko có chứa kiềm .ko tạo nhân trứng cà và ko chứa hương liệu ..là loại dùng cho da trẻ sơ sinh ...dùng rất tốt cho những loại da nhạy cảm ..mụn bọc ..mụn trứng cá ..đặc biết sau khi rửa xong da mặt cực mềm và mịn chứ ko khô cứng như những loại sữa rừa mặt khác ..em dùng cái này 7 năm nay roài .

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
nhà thuốc mới có nhá cụ ..cái này là Gentle skin cleanser ..dùng cực tốt ..ko có chứa kiềm .ko tạo nhân trứng cà và ko chứa hương liệu ..là loại dùng cho da trẻ sơ sinh ...dùng rất tốt cho những loại da nhạy cảm ..mụn bọc ..mụn trứng cá ..đặc biết sau khi rửa xong da mặt cực mềm và mịn chứ ko khô cứng như những loại sữa rừa mặt khác ..em dùng cái này 7 năm nay roài .
Hic, thế da Kụ phải mềm mịn như Lụa nhỉ. Cám ơn Kụ lần nữa nhé, mai em đi mua luôn, hiện tại em đang dùng sữa của Gấu, chẳng biết loại gì, rửa xong thấy cũng sạch.....