Viêm cột sống dính khớp

lamphuong1508

Đi bộ
Chào các cụ,
Các cụ cho em hỏi nhà mình có ai bị Vcsdk không ạ? Em mới biết mắc bệnh này bị đau nhiều nên hoang mang quá.

mrhaihuoc

Xe máy
Website
demdieuhoa.net
Chào các cụ,
Các cụ cho em hỏi nhà mình có ai bị Vcsdk không ạ? Em mới biết mắc bệnh này bị đau nhiều nên hoang mang quá.
Bệnh cột sống thì mệt lắm, thấy có nhiều cách phết cụ thử tham khảo khung nắn cột sống diện chẩn từ hoặc video của tụi VTV thấy cũng nhiều thông tin phết.

Dr Nguyễn Đức

Xe đạp
Viêm cột sống dính khớp là bệnh không nguy hiểm đến tính mạng nhưng dễ để lại di chứng gây ra tàn phế hoặc khó khăn trong sinh hoạt hàng ngày. Bệnh sẽ diễn biến thành nhiều đợt trong năm tùy vào thể trạng bệnh nhân. Nếu bác bia rượu nhiều, béo phì, suy nhược, bệnh mạn tính như đái đường- huyết áp... sẽ tạo nguy cơ cho bệnh tái phát, các bệnh lý kèm theo càng nặng thì nguy cơ tái phát viêm cột sống dính khớp càng cao.
Điều quan trọng nhất là phải có một chế độ sống lành mạnh, kể cả QHTD cũng điều độ hoặc hạn chế để bảo tồn hormon sinh dục nam.
Biến chứng bệnh viêm CSDK đúng như tên gọi của nó, làm mất khả năng vận động của cột sống, nhưng nó sẽ dính theo nhiều cách khác nhau làm cho tư thế bệnh nhân kỳ dị. thêm vào đó là việc dính cột sống làm chèn ép thần kinh gây rối loạn chức năng sinh lý cơ thể ( loạn hịp tim, loạn tiết dịch vị, loạn cảm xúc....)
Nếu cần chi tiết hơn thì mời mình chum rượu nhé/

nhatvt

Xe buýt
Chào các cụ,
Em cũng vừa đi khám chuẩn đoán vcsdk giống cụ rồi, tình hình sk cụ thế nào chia se kinh nghiệm cho em vs

kiennd86

Xe hơi
E chỉ biết mẹ e bị viêm đa khớp, cuối cùng dính khớp cổ tay cụ ạ!

Phongtax

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Bị bệnh viêm cột sống dính khớp thì xác định sống chung với lũ thôi ạ. Biện pháp là luyện tập, luyện tập và... luyện tập thôi ạ.

Cụ xem thêm trong Fanpage này để hiểu thêm về bệnh và tham gia chia sẻ với những người bị vcsdk. Em cũng 15 năm sống chung với lũ rồi: http://www.facebook.com/vcsdkvn