[Funland] Việc Từ thiện, có vẻ Thủy Tiên xử lý chuẩn nhất!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thủy Tiên ít ra cam kết sẽ trực tiếp xử lý hết số tiền góp, không chuyển đi đâu hết.
Mấy ông kia chuyển tùm lum, đá bóng tứ tung cuối cùng chả biết tiền đi đâu?

- Ông "thủ tướng mạng" chuyển 20 tỏi sang quỹ nào đó giờ mất hút thông tin về số tiền.
- Ông danh hề ỉm luôn 6 tháng giờ bị kêu mới thanh minh.
- Ông MC chuyển vô tội vạ, chuyển 1 phần cho Đại Nghĩa xong lại chuyển 1 phần cho mẹ của Hồ Ngọc Hà !? :))
- ....

Tiền chuyển lòng vòng vãi :))

VINHTUAN

Xe máy
Hành trình của đồng tiền từ lòng hảo tâm đến với người nghèo dù qua con đường nào cũng thấy nhiều chông gai hix hix. Căn bản cũng tại vì nó là tiền, mà tiền thì bạc :-ss

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em lót dép hóng, toàn tỉ tỉ say sẩm hết mặt mày.

butchikim

Xe ba gác
Không thích đâu nhưng vẫn phải nhắc lại

Ngồi trên đống cát ai cũng là hiền nhân quân tử.
Nhưng ngồi trên đống tiền (vàng) rồi mới biết ai thực sự là quân tử hiền nhân !

khicon

Xe buýt
Em comment tý vào tiêu đề của cụ: ko nên định kiến những điều ko tốt cho phụ nữ.

daicuty

Xe tăng
Nó đánh giá vào cái xã hội hiện tại, mất lòng tin lẫn nhau

nvh_hn

Xe container
Cụ chủ phân biệt giới tính, nhưng thật ra cụ đang nhầm giới tính đấy;)

STElectrics

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi ngu và ngoài lề nhé! Nếu làm giả ủy nhiệm chi có bị xử lý hình sự không ạ?

cardreamer

Xe điện
Ít ra mttq còn có kiểm toán với một đống quy định, có vài thằng có tóc để túm, chứ bọn này thì kêu ai...

fundraiser

Xe container
Em không có ý đi ngược dòng hay gây nghi ngờ, nhưng nếu Thuỷ tiên thành lập quỹ từ thiện tư nhân như Quỹ Thiện Tâm của anh Vượng, kêu gọi hỗ trợ và chi tiêu có quyết toán kiểm toán rõ ràng, em sẽ khâm phục hơn rất nhiều. Hiện nay em chỉ mới đánh giá cao ở điểm huy động tài trợ, như cái tên em là Fund Raising thôi.

tung.npvh

Xe tăng
Em không có ý đi ngược dòng hay gây nghi ngờ, nhưng nếu Thuỷ tiên thành lập quỹ từ thiện tư nhân như Quỹ Thiện Tâm của anh Vượng, kêu gọi hỗ trợ và chi tiêu có quyết toán kiểm toán rõ ràng, em sẽ khâm phục hơn rất nhiều. Hiện nay em chỉ mới đánh giá cao ở điểm huy động tài trợ, như cái tên em là Fund Raising thôi.
Bạn TT ko thích mua việc cụ ơi. Làm từ thiện ngẫu hứng thế lấy tiếng thơm đủ rồi, có bắt đầu và có kết thúc. Giờ lập một quỹ thì tỷ thử việc phát sinh, rồi 100tr dân VN thị phi 100 tỷ điều, ko nghe thì bảo đạp lên dư luận mà nghe thì ung thủ mà chết.

Bạn í cực quách tỉnh đấy ạ. Thế là đủ, minh bạch hết cỡ, lấy tí tiếng thơm rồi thôi.

bocusoc

Xe đạp
Thủy Tiên ít ra cam kết sẽ trực tiếp xử lý hết số tiền góp, không chuyển đi đâu hết.

- Ông "thủ tướng mạng" chuyển 20 tỏi sang quỹ nào đó giờ mất hút thông tin về số tiền.
- Ông MC chuyển vô tội vạ, chuyển 1 phần cho Đại Nghĩa xong lại chuyển 1 phần cho mẹ của Hồ Ngọc Hà !? :))
- ....

Quan trọng là cô ta xử lý hết số tiền như thế nào? Cho người dân nghèo hết hay lại bỏ túi???

Nhìn cái thống kê trên tờ A4 đã thấy không thể chấp nhận được- so sánh hoạt động thực tế với hoạt động rút tiền từ TK sẽ thấy nó vô lý một cách bất bình thường.

bocusoc

Xe đạp
Bạn TT ko thích mua việc cụ ơi. Làm từ thiện ngẫu hứng thế lấy tiếng thơm đủ rồi, có bắt đầu và có kết thúc. Giờ lập một quỹ thì tỷ thử việc phát sinh, rồi 100tr dân VN thị phi 100 tỷ điều, ko nghe thì bảo đạp lên dư luận mà nghe thì ung thủ mà chết.

Bạn í cực quách tỉnh đấy ạ. Thế là đủ, minh bạch hết cỡ, lấy tí tiếng thơm rồi thôi.
Hết cỡ rồi cơ đấy, Sao kê bằng tờ A4 viết thay đó hả, ha ha ha

tung.npvh

Xe tăng
Hết cỡ rồi cơ đấy, Sao kê bằng tờ A4 viết thay đó hả, ha ha ha
Cá nhân em thấy hài lòng với cách làm ngẫu hứng của bạn í. Làm ngẫu hứng thì chỉ thế thôi, vì ko chuyên nghiệp nên cũng chỉ đến thế thôi ko thể hơn được.
Ngoài kia còn rất nhiều người không hài lòng.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]

- ....

thằng gay lọ mc đó rõ ràng là đối phó lấp liếm. bây chừ CA vào cuộc nà lòi đuôi ngay. Thủy Tiên thì best dồi . đẹp người đẹp nết. CV9 best của best vừa hay trên sân cỏ vừa bá khi chọn bạn đời.
mà chả cần CA vào cuộc cho kiểm toán vào nà done.

salestumlum

Xe tăng
Quan trọng là cô ta xử lý hết số tiền như thế nào? Cho người dân nghèo hết hay lại bỏ túi???

Nhìn cái thống kê trên tờ A4 đã thấy không thể chấp nhận được- so sánh hoạt động thực tế với hoạt động rút tiền từ TK sẽ thấy nó vô lý một cách bất bình thường.
Em không biết như nào mới hài lòng các cụ về độ minh bạch trong thời gian ngắn, tiền được phát liên tục/ Nhà em tháng mấy chục triệu chi tiêu em đã ghi lòng vòng, bất nhất rồi!
Riêng quê em - Hưng NGuyên Nghệ AN, mấy xã rốn lũ đều được Thủy Tiên - Công Vinh về trao TIền trực tiếp/ Thông qua chính quyền xã
Em nghĩ các xã khác, rốn lũ khác cũng rất nhiều
Việc làm cấp bánh xử lý tức thời, làm được như Tiên là quý lắm rồi. Tiền đến nơi, đúng lúc, đúng chỗ
Tất nhiên, nhân bất thập toàn, làm 1 việc sao vừa ý cả triệu dân. Nên lấy lẽ phải phần đa mới làm, Chứ giờ canh me từng hoàn cảnh, bao giờ mới xong!

fundraiser

Xe container

Tiền trăm tỉ mà làm kiểu đó chắc chắn ko thể minh bạch được. Vài cái bức ảnh chụp trao quà đó để chứng minh việc tiêu hết mấy trăm tỉ thì em thấy khó tin

Trạng thái
Thớt đang đóng