Việc thì đơn giản nhưng phải nhờ các Cụ giúp ạ.

tow_mater

Xe tải
Trả là hôm rồi em có mua chiếc gương trần chống chói của 1 Cụ. Em mua trc tết nên giờ mới có th.gian để lắp,khốn nỗi khi tháo chiếc gương trong xe ra thì miếng keo nó ko còn tái sử dụng đc nữa (là miếng keo dán đế gương vào mặt kính chắn gió ấy ạ).
Em tức tốc chạy ra mua 1 vỉ keo 2 thành phần về gắn cái đế (bằng thép) ấy,rồi dán lại,nhưng hôm sau chạy đc 1 ngày về nó lại rụng xuống. :( ,keo thì vẫn dính ở mặt kính nhưng đế thì ko dính 1 tẹo keo nào và vẫn trơ nhẵn ra mặt thép bóng.
Em dốt hóa,lại ko biết công nghệ nhiều nên em hy vọng có Cụ nào hiểu biết hoặc bán loại keo đó thì tư vấn và bán giúp em với ạ. Thank's và kính các Cụ 1 ly trước ạ.!

Tố Hữu

Xe tải
ý cụ chủ giờ muốn sao ạ? nếu cụ muốn tẩy keo trên bề mặt kính thì cụ mua lọ dung dịch acetone ( tiếng việt đọc là a xê tôn thì phải) em đã dùng cái dung dịch này để tẩy keo 2 thành phần ( epoxy nếu không nhầm) nhiều lần, lần nào cũng ok, nhưng khuyên cáo cụ là acetone cũng sẽ làm bay sơn nên nếu cụ dùng thì cẩn thận. còn làm sao để gắn gương lên đế thép thì em nghĩ cụ có thể thử keo RTV hay keo PU. nói chung là cụ hỏi thế này hơi khó, có tí ảnh về cái gương hay lọ keo cụ dùng sẽ dễ tưởng tượng hơn

tow_mater

Xe tải
Cảm ơn cụ Tố nhé!
Em tả cụ thể nhé:
Cái đế gương trần của đa phần xe toy là dùng 1 miếng sắt dẹt cài vào đế nhựa. Cái mặt miếng sắt dùng để dán trực tiếp vào mặt kính lái, họ dùng một miếng keo ko biết loại keo gì nhưng em thấy nó dày khoảng 1mm.
Câu hỏi của em là bây giờ em muốn tìm loại keo đó để dán lại như cũ, vì khi em tháo cả củ gương ra khỏi mặt kính xe thì phần keo đã hết tác dụng dính lại nữa rồi ạ.
Nhờ các Cụ am hiểu về lĩnh vực làm nội thất xe hơi tư vấn xem có tìm mua đc loại keo đó hay ko,hay là có cách khác để dán đc bề mặt sắt với bề mặt kính sao cho thật chắc,chịu đc độ nóng và rung(vì trong cabin xe). Em hỏi vì vậy vì em nghĩ có nhiều cụ dán kính đều phải tháo củ gương đó ra rồi lại dán lại. Thank's!

chuongvit

Xe tăng
Ra hàng làm kính xe hơi nó bơm cho tý keo dán kính sika nhé màu đen tuýp như keo silicol ý