Thảo luận Vì sao em yêu bán tải

pilot79

Xe hơi
Sở dĩ em yêu bán tải là do em thiên về vấn đề an toàn. E theo dõi tỉ lệ tai nạn ở VN tăng cao nhưng chưa thấy ai ngồi trên Ranger hay BT 50 ra đi cả. Chứng tỏ độ bền và độ an toàn của nó. Có vụ xe đâm trực diện gãy cây cổ thụ mà người lái bước ra vẫn an toàn.
Ví dụ như vụ dưới đây.
http://xehay.vn/ha-tinh-nga-tu-tu-than-tiep-tuc-chung-kien-xe-tai-dam-vua-ban-tai-ford-ranger.html
Các cụ có sưu tầm đc vụ khác thì comment bên dưới giúp e nhé.
En yêu ranger
Em yêu tính mạng em
Em yêu gd em.....

GAT

Xe điện
Bán tải bị tông vào sau an toàn hơn các dòng xe khác

binhford

Đi bộ
Website
banotoford.vn
Chỉ số an toàn của bán tải Ford rất cao so với các xe cùng tầm giá, Công năng sử dụng cao, tuy nhiên chỉ hợp với các cụ yêu thích bán tải và các cụ sử dụng phục vụ công việc, chứ nhiều người chưa nghĩ được như cụ chủ là mua xe bán tải chỉ vì nó an toàn

a.b.c

Xe hơi
Ford Ranger nhìn quá chất, chắc chắn hầm hố. Nhưng em di chuyển nhiều trong phố, cảm thấy mệt.

pilot79

Xe hơi
Chỉ số an toàn của bán tải Ford rất cao so với các xe cùng tầm giá, Công năng sử dụng cao, tuy nhiên chỉ hợp với các cụ yêu thích bán tải và các cụ sử dụng phục vụ công việc, chứ nhiều người chưa nghĩ được như cụ chủ là mua xe bán tải chỉ vì nó an toàn
"Ai chưa từng đau khổ thì chưa hiểu hết thế nào là hp" cụ thông cảm.

pilot79

Xe hơi
Hjhj. Chuẩn rồi cụ. 5.34 và 4.882
Thua sao đc cụ, ranger dài 5,3m; everest e dự chỉ tầm 4,9-5m thôi.
Trong khi đó, xe Ford Everest 2016 có phong cách thiết kế đậm chất Mỹ, nổi bật với các chi tiết tạo hình mạnh mẽ. So với Fortuner, Everest cũng có kích thước tổng thể khá tương đồng dài 4.882mm, rộng 1.862mm, cao 1.836mm và chiều dài cơ sở 2.850mm. Khoảng sáng gầm xe cũng không khác biệt, ở mức 225mm, nhưng cho khả năng lội nước sâu đến 800mm.

Nhìn chung các phiên bản Ford Ranger có kích thước Dài x Rộng x Cao x Chiều dài cơ sở : 5.362mm x 1.860mm x 1.848mm x 3.220mm. Riêng với chiều cao bản Ford Ranger XLS 2.2L có ngắn hơn chút với 1.815mm. Thiết kế lưới tản nhiệt hình thang khỏe cho phần đầu xe giúp dễ dàng nhận biết, đèn pha sắc, gọn gàng.

ngc08

Xe tải
Sở dĩ em yêu bán tải là do em thiên về vấn đề an toàn. E theo dõi tỉ lệ tai nạn ở VN tăng cao nhưng chưa thấy ai ngồi trên Ranger hay BT 50 ra đi cả. Chứng tỏ độ bền và độ an toàn của nó. Có vụ xe đâm trực diện gãy cây cổ thụ mà người lái bước ra vẫn an toàn.
Ví dụ như vụ dưới đây.
http://xehay.vn/ha-tinh-nga-tu-tu-than-tiep-tuc-chung-kien-xe-tai-dam-vua-ban-tai-ford-ranger.html
Các cụ có sưu tầm đc vụ khác thì comment bên dưới giúp e nhé.
En yêu ranger
Em yêu tính mạng em
Em yêu gd em.....
E cũng thích Ford Wildtrak lắm, vừa rồi e định lấy WT 3.2 nhưng sau lại xem Camry 2.0 2016 thế là tự dưng điên điên thế nào lại thích và lấy luôn Camry 2.0 2016. Vì nghĩ gần 1 tỷ bỏ ra cũng chỉ là bán tải...Giờ e thấy thực sự hối hận cụ ạ, biết thế mua bán tải gầm cao, lại an toàn, lại chở hàng hóa được, công năg sử dụng cao. GIỜ ĐI ĐƯỜNG NHÌN WILDTRAK THẤY thèm thèm và tiếc nuối.

pilot79

Xe hơi
Vì không vượt qua mặc cảm: Chẳng lẽ đi ăn cưới cũng mang bán tải đi mà Em thay đổi quyết định phút chót đấy cụ?
Nhưng nghĩ ra thì người việt nói chung vẫn chưa thể thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn đó. Dù sao đi chăng nữa thì hiện tại, xe oto vẫn đang là tài sản đối với số đông. Là tài sản quá đi chứ? Khi mà đăng ký bản chính không nằm trong tay mình. Kiểu như cưới được vợ nhưng giấy đang ký kết hôt còn nằm ở UB phường.

ngc08

Xe tải
Vì không vượt qua mặc cảm: Chẳng lẽ đi ăn cưới cũng mang bán tải đi mà Em thay đổi quyết định phút chót đấy cụ?
Nhưng nghĩ ra thì người việt nói chung vẫn chưa thể thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn đó. Dù sao đi chăng nữa thì hiện tại, xe oto vẫn đang là tài sản đối với số đông. Là tài sản quá đi chứ? Khi mà đăng ký bản chính không nằm trong tay mình. Kiểu như cưới được vợ nhưng giấy đang ký kết hôt còn nằm ở UB phường.
đúng rồi cụ ạ , bệnh Sĩ Diện mà ,
Tóm lại cụ cũng giống em , nhăm nhe bán tải xong lại không mua , đi mua xe khác , rồi cuối cùng hối hận à cụ

timtoi

Xe tăng
Cho em hỏi thật ranger hơn hilux điều gì mà đánh bại được nhỉ? Em đang đi focus, lăm le mua bán tải. Các dòng khác phải nói ford không thể đấu nổi toy, thế mà ranger lại thắng mới lạ

ngc08

Xe tải
Cho em hỏi thật ranger hơn hilux điều gì mà đánh bại được nhỉ? Em đang đi focus, lăm le mua bán tải. Các dòng khác phải nói ford không thể đấu nổi toy, thế mà ranger lại thắng mới lạ
option ít quá , giá cao cụ ạ.

timtoi

Xe tăng
option ít quá , giá cao cụ ạ.
Tức là ranger vẫn đi theo chiến lược nhiều option, giá tốt hơn. Thế mà focus em mua năm 2015, option và giá thật sự ngon hơn altis quá, mà doanh số thì chỉ bằng 1 góc của altis. Chả lẽ dân mua bán tải đã vượt qua đc tâm lí ăn chắc mặc bền của toy

pilot79

Xe hơi
Ranger hơn hilux ở chỗ nhiều phiên bản. Doanh số hơn hilux là nhờ phiên bản xls. Còn bản cao cấp thì hilux thua xa wiltrac. Không tin cụ cứ một lần lái thử mà xem. Giá thì same same nhau....

timtoi

Xe tăng
Ranger hơn hilux ở chỗ nhiều phiên bản. Doanh số hơn hilux là nhờ phiên bản xls. Còn bản cao cấp thì hilux thua xa wiltrac. Không tin cụ cứ một lần lái thử mà xem. Giá thì same same nhau....
Công nhận cảm giác lái của Fo rất ổn, em lái thử bồ kết nhất focus nên quyết lấy. Bán tải em mới lái thử triton, chưa thử cảm giác ranger

Công nhận bán tải an toàn nhưng bác nào phố xá ngõ nghách nhiều cũng hại não lắm

manhhieu

Xe máy
Hình như cụ có tí nhầm, bán hơn em nghĩ vì nó đẹp đơn giản thế thôi, em cũng lấy ranger vì nó đẹp chứ k múc hilux rồi. Dân mình khoái đẹp nhìn mada đó đời mặt cười ma nó mua. Chuyển sang kudu cái lên hương mặc dù lỗi và động cơ đổi tên thành skyactive. Dân mình cứ khoái cái j mới cơ mặc dù *** biết tốt hay k.