[Funland] Vì sao chưa có cầu vượt bộ hành ở phố Minh Khai, quận HBT, Hà Nội?

rgbhis

Xe tăng
Nay e phải đi bộ qua chỗ này mà kinh ra phết, thậm chí cảm giác còn nguy hiểm hơn so với băng qua đường quốc lộ ấy. Người già, em bé mà phải băng qua thì đúng là trò chơi mạo hiểm với tính mạng.

Tháng 12/2023 chính quyền TP cũng đã có chủ trương phải làm cái cầu cho bà con rồi mà giờ chưa thấy động đậy gì

Tai nạn tiếp tục xảy ra.
Em tạo cái thớt, nhờ các cụ ủn giúp ạ, mong các cụ Ofer làm trong UB ATGT hoặc cơ quan khác có liên quan để ý quan tâm. E xin cảm ơn ạ!

langtoilangtoi

Xe điện
Giao thông hỗn loạn là đặc sản của VN, có vẻ như nó nổi tiếng vì được nhiều người du lịch nc ngoài review như 1 trải nghiệm cảm giác mạnh.

E cũng ko hiểu vì sao ngành giao thông của mình chấp nhận như vậy trong nhiều năm. Các cụ sang các nước khác gần VN thôi cũng thấy khác rồi, vì vậy mà hiểu tại sao trẻ em Nhật bản bé tí xíu tự đi học và về nhà.

Muốn lập lại trật tự giao thông thì theo e cần phải sử dụng cả chế tài và công nghệ. VN chắc chưa phạt ai vì ko nhường đường cho người đi bộ, xe thô sơ, cho phương tiện đi từ phía ưu tiên...

Các lãnh đạo chắc cũng đi khắp các nước rồi, thấy rồi, biết rồi đấy...

Vanh234

Xe buýt
Nay e phải đi bộ qua chỗ này mà kinh ra phết, thậm chí cảm giác còn nguy hiểm hơn so với băng qua đường quốc lộ ấy. Người già, em bé mà phải băng qua thì đúng là trò chơi mạo hiểm với tính mạng.

Tháng 12/2023 chính quyền TP cũng đã có chủ trương phải làm cái cầu cho bà con rồi mà giờ chưa thấy động đậy gì

Tai nạn tiếp tục xảy ra.
Em tạo cái thớt, nhờ các cụ ủn giúp ạ, mong các cụ Ofer làm trong UB ATGT hoặc cơ quan khác có liên quan để ý quan tâm. E xin cảm ơn ạ!
Chắc TP thấy “lãng phí” nên đang cân nhắc.
Cụ cứ ra xem các cầu vượt đã làm thì thấy nó lãng phí thế nào 😁.
Đường càng to rộng thì đi lại càng bát nháo nó là đặc sản của ta hay sao ý - Minh Khai/Trường Chinh/Nguyễn Trãi …

hairyscary

Xe điện
Cả cái tuyến từ cầu Vĩnh Tuy về Ngã Tư Sở mở rộng ra rất nhiều mà không có cái cầu vượt nào cho người đi bộ, chứ không phải chỉ riêng đoạn Minh Khai. Không biết phải cần bao nhiêu tai nạn và bao nhiêu người chết nữa mới có được cầu vượt bộ hành.

Phương

Xe buýt
em sang Bangkok thấy mấy chỗ kiểu như này họ thường làm hàng rào khá cao kèm biển cảnh báo nếu sang đường không đúng nơi quy định sẽ bị phạt, cách đây 10 năm là 2-300 bath gì đó, có cảnh sát đi xe máy tuần tra xử lý nên thấy dân họ không sang đường tùy tiện. Ngoài ra thì vỉa hè họ làm khá rộng, đoạn trung tâm còn có đường đi bộ trên cao gần như song song với đường sắt trên cao khá thoáng và thoải mái.

minhphuc9

Xe tải
Đường này rộng, phẳng nên nhiều xe máy phóng vù vù. Em đang tưởng tượng mình đi bộ qua đường này, cũng ghê phết. Nhưng mật độ tuyến này cũng ko quá đông, nên chưa cấp thiết so với các đường khác chăng. Giờ có tai nạn như trên (6h30) thì đường này vắng thôi.

poiuy

Xe ba gác
Rất nhiều chỗ cũng nên làm thêm cầu đi bộ như đường Nguyễn Trãi chẳng hạn. Tuy nhiên nhiều người chỉ cách có 40-50m lại không chịu lên cầu mà cứ thế băng qua đường. Khả năng cần phải làm thêm hàng rào bên dưới chân cầu đi bộ kéo dài sang 2 bên ít nhất 200 m.

poiuy

Xe ba gác
Giao thông hỗn loạn là đặc sản của VN, có vẻ như nó nổi tiếng vì được nhiều người du lịch nc ngoài review như 1 trải nghiệm cảm giác mạnh.

E cũng ko hiểu vì sao ngành giao thông của mình chấp nhận như vậy trong nhiều năm. Các cụ sang các nước khác gần VN thôi cũng thấy khác rồi, vì vậy mà hiểu tại sao trẻ em Nhật bản bé tí xíu tự đi học và về nhà.

Muốn lập lại trật tự giao thông thì theo e cần phải sử dụng cả chế tài và công nghệ. VN chắc chưa phạt ai vì ko nhường đường cho người đi bộ, xe thô sơ, cho phương tiện đi từ phía ưu tiên...

Trẻ Nhật bé xíu cũng không tự đi được đâu, đều cần phải có người trông coi chỉ dẫn cả. (Vụ bé Linh hồi xưa bị bắt cóc thì thủ phạm chính là người trông coi)

rgbhis

Xe tăng
Đường này rộng, phẳng nên nhiều xe máy phóng vù vù. Em đang tưởng tượng mình đi bộ qua đường này, cũng ghê phết. Nhưng mật độ tuyến này cũng ko quá đông, nên chưa cấp thiết so với các đường khác chăng. Giờ có tai nạn như trên (6h30) thì đường này vắng thôi.
Chính vì nó ko đông (thực ra vì do đường quá rộng), xe phóng vù vù, nên đi bộ qua rất sợ ấy cụ. Đường nào đông thì xe đi chậm, người đi bộ an toàn hơn.

poohsieunhan

Xe tải

Tai nạn tiếp tục xảy ra.
Chỗ này nguy hiểm quá luôn ý ạ, em thường xuyên đi qua đường đẹp các cụ các mợ phóng tẹt ga, thêm nữa qua các điểm quay đầu thì các có thêm các cụ mợ phóng ngược chiều từ các ngõ ra để tiết kiệm thời gian nên xác xuất tai nạn càng nhiều. Gờ giảm tốc thì lại quá yếu, theo em gờ giảm tốc phải làm cao hơn tí nữa như gờ cao su trong times city để giảm tốc thấp hơn nữa.

minhphuc9

Xe tải
Cả cái tuyến từ cầu Vĩnh Tuy về Ngã Tư Sở mở rộng ra rất nhiều mà không có cái cầu vượt nào cho người đi bộ, chứ không phải chỉ riêng đoạn Minh Khai. Không biết phải cần bao nhiêu tai nạn và bao nhiêu người chết nữa mới có được cầu vượt bộ hành.
Nhưng cũng phải thấy là lượng người qua lại tuyến này so với Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến, Tây Sơn ...không là gì, vì vậy chưa được làm cầu đi bộ chăng?

langtoilangtoi

Xe điện
Trẻ Nhật bé xíu cũng không tự đi được đâu, đều cần phải có người trông coi chỉ dẫn cả. (Vụ bé Linh hồi xưa bị bắt cóc thì thủ phạm chính là người trông coi)
E nhìn các bé chỉ cỡ tiểu học thôi, balo trên lưng đi qua các ngã 3,4 về nhà 1 mình thôi mà. Qua đường có đèn, dù mới sang đỏ mà có người lỡ chớm bước xuống e thấy xe ô tô dừng lại nhường rồi. E bảo thế này bảo sao họ ko sợ khi tham gia giao thông hỗn loạn ở ta

vanhai493

Xe điện
đường rộng, tai nạn hay kiểu sáng sớm, trc 7h
hoặc chập choạng tối tầm 6h30
em hay đi qua khu này, vắng thì e cũng kéo 60-65 thôi
e đi thì em bật đèn sáng
à e đi xe máy
nọ e đi gặp vụ tai nạn kia nhưng lúc đó chưa đắp chiếu
thấy có ít máu k nghĩ là nạn nhân đi luôn

vanhai493

Xe điện
E nhìn các bé chỉ cỡ tiểu học thôi, balo trên lưng đi qua các ngã 3,4 về nhà 1 mình thôi mà. Qua đường có đèn, dù mới sang đỏ mà có người lỡ chớm bước xuống e thấy xe ô tô dừng lại nhường rồi. E bảo thế này bảo sao họ ko sợ khi tham gia giao thông hỗn loạn ở ta
jav sợ giao thông ở mình lắm
bữa cty em có ông jav qua thăm, lúc đi ăn gần cty, bảo đi cùng xe máy với mình mà ông ấy nhất định ko đi vì sợ
ông bảo đặt grab oto cho tao đi :D

Cầu vượt bộ hành để giúp người đi bộ qua đường an toàn hơn.
Tuy nhiên ở chỗ em, rất nhiều người băng qua đường ở phía dưới chân cầu, cho dù cầu chỉ cách họ 3-4 mét. Có 1 trẻ em sang đường như thế và bị va chạm mạnh với xe máy.
Thật sự là ý thức quá kém.

jav sợ giao thông ở mình lắm
bữa cty em có ông jav qua thăm, lúc đi ăn gần cty, bảo đi cùng xe máy với mình mà ông ấy nhất định ko đi vì sợ
ông bảo đặt grab oto cho tao đi :D
jav nào cũng thế cụ ạ, em làm cho công ty jav đây.
tất cả những người Nhật đều sợ đi xe máy, dù bọn em đi rất chậm và cẩn thận vì biết họ sợ.
và người Nhật nào đi cũng đều bám 2 tay ra đằng sau =))

G.O.D Pro

Xe tải

Bỏ xe máy là ok ngay.

Với cái ý thức của dân mình thì ...:))

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Cầu vượt cho người đi bộ trên đường Trần Đại Nghĩa (Cổng trường Kinh tế) tôi xe ôm ngồi đó quan sát ko thấy ai leo lên đấy đi, các bạn sinh viên cũng vậy. Thật lãng phí! 🦥

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]

Tai nạn tiếp tục xảy ra.
Nếu chậm 1 ngày thì tai nạn tăng thêm 1 ngày !