Vespa Hưu trí – hành trình châu Âu: Ý – Pháp – Thụy sỹ

LamCaumoi

Xe hơi
Chuy[FONT=&quot]ế[/FONT]n đi có v[FONT=&quot]ẻ[/FONT] ly kỳ và h[FONT=&quot]ấ[/FONT]p d[FONT=&quot]ẫ[/FONT]n. Em lót dép hóng.
L[FONT=&quot]ị[/FONT]ch trình c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a k[FONT=&quot]ụ[/FONT] ch[FONT=&quot]ủ[/FONT] có v[FONT=&quot]ẻ[/FONT] d[FONT=&quot]ầ[/FONT]y đ[FONT=&quot]ặ[/FONT]c, iem hóng [FONT=&quot]ả[/FONT]nh chuy[FONT=&quot]ế[/FONT]n đi c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a k[FONT=&quot]ụ[/FONT],
Xe nó ch[FONT=&quot]ạy hơi chậm nên bọn em đành phải tăng thời gian cho kịp tiến độ cụ ạ.[/FONT]

[FONT=&quot]Cám ơn cụ[/FONT]

LamCaumoi

Xe hơi
Các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] qu[FONT=&quot]ả[/FONT] r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t p[FONT=&quot]ờ[/FONT] rô...e hóng [FONT=&quot]ạ[/FONT]
Các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] đúng là dân ch[FONT=&quot]ơ[/FONT]i th[FONT=&quot]ứ[/FONT] thi[FONT=&quot]ệ[/FONT]t, giá mà em đc nh[FONT=&quot]ư[/FONT] các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] thì tuy[FONT=&quot]ệ[/FONT]t. C[FONT=&quot]ả[/FONT]m giác đc th[FONT=&quot]ả[/FONT] mình trên các cung đ[FONT=&quot]ườ[/FONT]ng c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a Châu Âu th[FONT=&quot]ậ[/FONT]t tuy[FONT=&quot]ệ[/FONT]t v[FONT=&quot]ờ[/FONT]i. Chúc các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] có chuy[FONT=&quot]ế[/FONT]n đi an toàn, may m[FONT=&quot]ắ[/FONT]n và vui v[FONT=&quot]ẻ[/FONT]!
Cám [FONT=&quot]ơ[/FONT][FONT=&quot]n các cụ nhiều. đúng là cũng vì muốn được trải nghiệm cảm giác đó nên bọn em sẽ cố gắng chuẩn bị kỹ càng.[/FONT]

LamCaumoi

Xe hơi
Bao gi[FONT=&quot]ờ[/FONT] đ[FONT=&quot]ế[/FONT]n tu[FONT=&quot]ổ[/FONT]i v[FONT=&quot]ề[/FONT] h[FONT=&quot]ư[/FONT]u đ[FONT=&quot]ể[/FONT] theo chân các Bác đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c (b)

H[FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot]u rồi nên nhiều thời gian, cuối tháng lại được lãnh lương nên bọn em lên đường luôn.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
:)
[FONT=&quot][/FONT]

LamCaumoi

Xe hơi
hay quá, êm cũng có vespa px đ[FONT=&quot]ờ[/FONT]i 96 nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng toàn ch[FONT=&quot]ỉ[/FONT] đi cafe v[FONT=&quot]ớ[/FONT] v[FONT=&quot]ẩ[/FONT]n ch[FONT=&quot]ẳ[/FONT]ng dám đi đâu xa, e hóng các c[FONT=&quot]ụ[/FONT]
Px96 thì c[FONT=&quot]ụ cứ rít thoải mái cho em ạ.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]

LamCaumoi

Xe hơi
chà m[FONT=&quot]ấ[/FONT]y bác ch[FONT=&quot]ị[/FONT]u ch[FONT=&quot]ơ[/FONT]i quá, hóng l[FONT=&quot]ị[/FONT]ch trình các bác, nh[FONT=&quot]ớ[/FONT] ch[FONT=&quot]ụ[/FONT]p hình l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i ae chiêm ng[FONT=&quot]ưỡ[/FONT]ng nha :)).
Chuy[FONT=&quot]ế[/FONT]n đi đ[FONT=&quot]ầ[/FONT]y ý nghĩa. Em hóng v[FONT=&quot]ụ[/FONT] này.
tuy[FONT=&quot]ệ[/FONT]t v[FONT=&quot]ờ[/FONT]i ông m[FONT=&quot]ặ[/FONT]t tr[FONT=&quot]ờ[/FONT]i chúc các c[FONT=&quot]ụ[/FONT] th[FONT=&quot]ượ[/FONT]ng l[FONT=&quot]ộ[/FONT] bình an
Ch[FONT=&quot]ờ[/FONT] nh[FONT=&quot]ữ[/FONT]ng hình [FONT=&quot]ả[/FONT]nh ngày h[FONT=&quot]ộ[/FONT]i vespa [FONT=&quot]ở[/FONT] n[FONT=&quot]ướ[/FONT]c b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n
chúc c[FONT=&quot]ụ[/FONT] cùng đoàn có chuy[FONT=&quot]ế[/FONT]n đi an toàn
Cám [FONT=&quot]ơ[/FONT][FONT=&quot]n các cụ. Bọn em cũng nóng long quá để xem các bạn Tây chơi ra làm sao.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]

LamCaumoi

Xe hơi
Napoleon route

Ch
[FONT=&quot]ặng này chạy từ Nice tới Greenoble, thung lũng phần mềm, Silicon valley, của Pháp. Các bạn đấy bảo rằng đây là con đường mà 200 năm trước (1815), bạn Nã phá luân phượt cung này trên đường về Paris để tiếp quản bạn Louis. Đây cũng là lần đầu tiên bọn em sẽ chạy trên dãy Alps.[/FONT]

http://www.ultimatedrives.net/top-10-roads/details.php?route_ID=100009

Chỉnh sửa cuối:

LamCaumoi

Xe hơi
Hình ảnh sinh động em thuổng trên Youtube

[YOUTUBE]rDnwRs7JEq8[/YOUTUBE]

ThanCui

Xe tăng
E cũng có con xe PX nhưng quê nó lại ở Đài Loan , thôi đành hóng con chị họ nó về quê xịn có ảnh đẹp nào không , mong kụ chủ giúp em nó ít ảnh đẹp và kinh nghiệm đi xa với

LamCaumoi

Xe hơi
E cũng có con xe PX nhưng quê nó lại ở Đài Loan , thôi đành hóng con chị họ nó về quê xịn có ảnh đẹp nào không , mong kụ chủ giúp em nó ít ảnh đẹp và kinh nghiệm đi xa với

Đài hay Ấn cũng toàn xe cứng cả mà cụ. Sẽ úp ảnh con chị để hầu cụ.

LamCaumoi

Xe hơi
Có mấy ngày ở Paris thì em kiếm được cái tour này nên cứ thế bọn em diễn theo thôi. Các bác nghía qua xem có ổn không ạ.

http://parisbyscooter.com/paris-in-a-day-tour/

Lịch trình ngắm sơ qua cũng đi đủ Eiffel Tower, mộ bác Napoleon, đại lộ Champs-Elysees, Khải hoàn môn l’Arc de Triomphe, bảo tang Louvre, đền Pantheon, nhà thờ Notre-Dame.

Thời gian không có nhiều nên chỉ cưỡi vespa xem Paris hoa lệ thôi ạ​

Gap373

Xe điện
Em hừng hực hóng ảnh của cụ, chúc các cụ luôn mạnh khỏe trên mọi nẻo đường

LamCaumoi

Xe hơi
Em xin tiếp tục với phần chuẩn bị.

Để được phép lái xe trên đất Âu thì ngoài giấy tờ xe, bằng lái quốc tế thì bọn em cần phải mua bảo hiểm cho xe trong toàn bộ hành trình.

Các bạn Ý hướng dẫn mua tại http://www.ucimi.it với giá 100 Ơ cho 1 xe trong 1 tháng. Qua diễn đàn http://www.advrider.com em được giới thiệu mua của 1 bạn người Bulgaria tại http://motosapiens.org/ với giá đẹp giai hơn là 60 Ơ, coi như tiết kiệm được 120 Ơ tiền bia bọt.

LamCaumoi

Xe hơi
[FONT=&quot]Khách sạn của bọn em ở Pháp, quận 10 thì phải.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Address 204 Rue La Fayette[/FONT]
[FONT=&quot]10. Gare du Nord[/FONT]
[FONT=&quot]Paris, 75010[/FONT]
[FONT=&quot]France[/FONT]
[FONT=&quot]Phone +33146077269[/FONT]
[FONT=&quot]Email metropole.lafayette@orange.fr[/FONT]
[FONT=&quot]Travel info Latitude 48.88132, Longitude 2.36501[/FONT]
[FONT=&quot](N 048° 52.879, E 02° 21.901)[/FONT]

winter1975

Xe hơi
Bái phục các cụ hưu trí Vespa. Bao giờ mình mới được như các cụ í nhỉ

LamCaumoi

Xe hơi
Năm ngoái nhà cháu cũng đi Pháp Ý. Hành trình Paris - avignon-st remy- nice- genoa-florence-milan. Cháu rất thích genoa và ở đấy 2 đêm. Genoa nhỏ xinh, con người thân thiện, đồ ăn thì tuyệt vời vì cháu kiếm được cái nhà hàng nhỏ xinh chuyên phục vụ các bạn bản địa, phải nói ngon mềm môi. Cháu lại đi tàu từ Nice xuống nên ko tư vấn được cụ. Nhưng hình như phố cụ ở ngay trung tâm. Cụ đến đây nhớ đi con đường dạo quanh biển và nếu được thì đi chuỗi 5 lang tuyệt đẹp ven biển nhé ( cinque terre)

Cụ prado2012 giúp cháu mấy điểm sau ở Genoa với ah:

- Có chỗ đỗ xe máy gần khách sạn: Free, charge fee, ... hay không? Bọn cháucó 6 xe ah.
- Đi lại xe máy có cần lưu ý gì không?
- Tình hình ăn uống, bia bọt thế nào Cụ ơi. Quán trên cụ có nhớ địa chỉ hay tên món gì không ạ. Tham khảo wiki travel thì có các quán sau, cụ cho ý kiến giúp cháu.

http://wikitravel.org/en/Genoa

Budget

Pasta e Birra Take It Easy [36], Piazza Ferretto 10 rosso - Close to Magistrato Di Misericordia Church and the Genova Cathedral. Great, fresh pasta on a budget - less than 5 euro for a pasta and drink. Try the regional 'trofie with pesto sauce'. No reservation.

Trattoria Da Maria, Vico Testadoro 14 - ph. +39 010 581080 - Close to Piazza de Ferrari, traditional regional cuisine and a practical and crowded atmosphere. Possible opening for lunch only, no reservation.

Osteria La Lanterna, Via San Siro 12R - ph. +39 010 2461608 - Close to Via San Luca and Museo del Risorgimento, this restaurant offers mainly fish dishes.

Trattoria Sa Pesta, Via Giustiniani 16r - ph. ++39 010 2468336 - In the old town, this restaurant offers traditional regional cuisine.

LamCaumoi

Xe hơi
Tương tự như thế ở Nice, France, các bác giúp em với ạ. Cơ bản là ăn no, có 1 vài cốc bia hoặc vang là quá oách.

http://wikitravel.org/en/Nice

Budget

Cheap & cheerful food in Nice is hard to come by if you don't take your time to look for it, though a baguette with different fillings range from €4-6, which is very reasonable by Nice standards.

The best deals in the center can be found in the port area.

Old Nice and all along the sea front the prices cannot be described as budget.

However, lunch-time set menus are certainly good value, if not 'cheap' per se. €10-12 should get you two courses, often with coffee and wine, and like much of continental Europe lunches can drift happily into the afternoon.