Thảo luận Về việc lấy gió trong/ngoài trên Ranger/Everest

tienbamboo

Xe container
Chào các cụ, lâu nay làm xe, vọc vạch cho các cụ, thấy nhiều cụ than thở:
Xe để lấy gió trong nhưng nhìu lúc tắt máy bật lại thì lại tự chuyển sang lấy gió ngoài :(
Nhìu lúc đang đi với gấu với ghệ, qua chỗ bẩn, chỗ ô nhiễm thì thúi không tả được, xí hổ không kể siết :))
Sau thời gian tìm hiểu và tham khảo kinh nghiệm của một số tiền bối, em xin chia sẻ cho các cụ cách cài đặt để Ford Everest và Ranger "nhớ chế độ lấy gió" ạ :)

Tắt máy tự mở gió ngoài nha cụ, trừ khi cắt dây auto

Cụ cứ thử như em bảo đi rồi biết ạ :)
Cứ tắt máy nó auto mở gió ngoài, bật máy vài chục phút lại hút vài phút. Đó là chế độ an toàn mà, k tin cụ tháo lọc ra nhìn bướm gió mà xem

kydaiza18

Xe hơi
đã thử và chính xác được 4 lần ra vào lên xe..tks cụ

quocdaicip11111

Xe máy
Chào các cụ, lâu nay làm xe, vọc vạch cho các cụ, thấy nhiều cụ than thở:
Xe để lấy gió trong nhưng nhìu lúc tắt máy bật lại thì lại tự chuyển sang lấy gió ngoài :(
Nhìu lúc đang đi với gấu với ghệ, qua chỗ bẩn, chỗ ô nhiễm thì thúi không tả được, xí hổ không kể siết :))
Sau thời gian tìm hiểu và tham khảo kinh nghiệm của một số tiền bối, em xin chia sẻ cho các cụ cách cài đặt để Ford Everest và Ranger "nhớ chế độ lấy gió" ạ :)
Cảm ơ bác, em đang thắc mắc con ever của em . Xem xong clip của bác thì em đã hiểu mình cần làm gì để em nó nhớ.

BMW_6688

Xe container
Oh. Lạ nhỉ. Xe em cũng Ev 2016. Tắt mở lấy gió trong hay ngoài vẫn bt mà.nếu đang lấy gió trong mà chuyển sang lấy ngoài vẫn phải bật. Kể cả tắt máy dừng lại và khi mở máy thì lúc trước thế nào .... Sau bật lên vẫn thế mà cụ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ranger em kiểm tra thử ồi, ví dụ cụ đang bật gió trong, tắt máy bướm gió tự mở
Oh. Lạ nhỉ. Xe em cũng Ev 2016. Tắt mở lấy gió trong hay ngoài vẫn bt mà.nếu đang lấy gió trong mà chuyển sang lấy ngoài vẫn phải bật. Kể cả tắt máy dừng lại và khi mở máy thì lúc trước thế nào .... Sau bật lên vẫn thế mà cụ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Hiii của em thì vẫn thế. Để thế nào. Lát mở lại vẫn thế cụ ah
Mở lại vẫn thế là đúng mà cụ :)) nhưng ranger ghét cái là tắt máy nó lại mở bướm gió ra =)) và đi tầm vài chục phút lại tự mở, nói chung là thông minh :)) nên ranger nào cũng có mùi máy đặc trưng