Về vấn đề quảng cáo trên ô tô ạ

MrZorro

Xe đạp
Chả là bên em có kinh doanh 1 số mặt hàng, xe mua đăng kí tên cty. Bi giờ em muốn sơn loè loẹt tí lên đó, rồi dán đề can loạn cào cào quanh xe - xe đi làm thị trường mà - thì phải có những giấy phép, thủ tục gì hả các bác. Em thấy mấy ông Nguyễn Kim, DHL, xe tuyến .... dán ầm ỹ mà chưa dám làm thử. Xe đi nhiều tỉnh các bác nhé, tình hình này đi mà bị xxx mổ thịt thì có sao ko nhỉ?

À, em cũng có biết là phải xin cái giấy phép gì gì đó để chuyển đổi loại xe rồi (xe em từ khách 12 chỗ chuyển sang van-bán tải ạ). Nhưng cái quảng cáo thì chưa hiểu lắm,các bác làm ơn giúp em với ạ

Men-ny thanh-sờ các bác......

tungcalo

Xe điện
Ngày xưa em cũng làm cái vụ này. Bây giờ không làm nữa nên không nhớ lắm. Nhưng cứ mạnh dạn giúp cụ phần nào hay phần đó nhé.
Trước tiên cụ cần xin giấy phép quảng cáo của Sở Văn Hóa Tin của tỉnh nơi chiếc xe đó đăng ký. Giấy tờ phải nộp gồm: toàn bộ giấy tờ xe, maket làm quảng cáo, đơn xin phép quảng cáo... Cụ cứ lên Sở xin toàn bộ form mẫu cụ ạ.
Ngoài ra, nếu sơn của cụ làm thay đổi màu sắc của bản thân xe thì cụ còn phải làm lại sổ kiểm định nữa cơ.

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chắc bác phải làm việc với các bác bêb sở văn hóa thông tin roài

DonMetal

Xe đạp
diện tích hình quảng cáo pải nhỏ hơn 50% so với diện tích bề mặt quảng cáo.
Nếu hình quảng cáo là hình sản phẩm, bác pải có mấy cái giấy chứng nhận chất lượng của sản phẩm đó, giấy phép kinh doanh. Nói chung bây giờ các sở làm một cửa hết rồi, bác cứ gặp anh một cửa rồi đặt thẳng vấn đề dịch vụ cho nhanh. Không tốn đâu bác ah!

MOITAPLAIOTO

Xe đạp
Cho em hỏi ké tí ạ!
Không biết có cho quảng cáo rượu và thuốc lá trên xe không vậy? Bác nào biết lên tiếng dùm em nhé! Thanks

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Chả là bên em có kinh doanh 1 số mặt hàng, xe mua đăng kí tên cty. Bi giờ em muốn sơn loè loẹt tí lên đó, rồi dán đề can loạn cào cào quanh xe - xe đi làm thị trường mà - thì phải có những giấy phép, thủ tục gì hả các bác. Em thấy mấy ông Nguyễn Kim, DHL, xe tuyến .... dán ầm ỹ mà chưa dám làm thử. Xe đi nhiều tỉnh các bác nhé, tình hình này đi mà bị xxx mổ thịt thì có sao ko nhỉ?

À, em cũng có biết là phải xin cái giấy phép gì gì đó để chuyển đổi loại xe rồi (xe em từ khách 12 chỗ chuyển sang van-bán tải ạ). Nhưng cái quảng cáo thì chưa hiểu lắm,các bác làm ơn giúp em với ạ

Men-ny thanh-sờ các bác......
Nếu là xe của công ty và quảng cáo cho chính công ty thì chắc không có vấn đề gì cả, cứ rứa mà mần. Chẳng nhẽ CSGT chặn xe phạt vì tội quảng cáo? Cứ rứa mà mần, nha!

Còn như trong Sài gòn, xe bus không được dán quảng cáo thuê 2 bên xe là do Sở Giao thông quy định như vậy. Các hãng xe bus lại chịu sự quản lý của Sở GT nên họ phải chấp hành lệnh của Sở GT, chứ nếu họ có dán quảng cáo thì cũng chả có anh CSGT nào thổi còi đâu, vì đó không phải việc của CSGT.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi ké tí ạ!
Không biết có cho quảng cáo rượu và thuốc lá trên xe không vậy? Bác nào biết lên tiếng dùm em nhé! Thanks
Cái ni thì phải coi lại, vì nó thuộc "phạm trù" khác. Rượu thì tui chưa rõ, nhưng thuốc lá thì cấm quảng cáo dưới mọi hình thức, trừ hình thức lách. Chẳng hạn muốn quảng cáo thuốc lá thì lại làm cái bảng cảnh báo "hút thuốc lá có hại cho sức khỏe" và có lợi cho nhà sản xuất.

buituananh_as

Xe điện
nếu là chữ ko thôi thì thoải mái, nếu có hình ảnh thì gặp cụ Thông tin văn hóa của Bộ ạ(b)

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
ủn lên để hóng ạ :D