Về trách nhiệm sau khi gây tai nạn và đã đền bù

Xe đầu ngang

Đi bộ
Cách đây 3 tháng em có va quệt với một cụ 60 tuổi. Đưa cụ đi viện nằm viện hơn nửa tháng nhân tiện chữa bệnh xơ gan cho cụ ý luôn. Chi phí hết hơn 30 củ. Nhân
tiện em cũng nói thêm cụ ý bị hơi bị lắm bệnh:xơ gan, mạch máu khô dễ vỡ, thương binh(loại mấy em cũng không biết). Sau đó đã thỏa thuận đền bù xong lấy xe ra. Gần đây cụ ấy lại nhập viện, khám và kết luận tụ máu não. Mổ không thành công cụ ấy ra đi. Trước đây khi nhập viện đã kiểm tra kỹ , chụp ct nhưng không phát hiện tụ máu. Các bác cho em hỏi như vậy em có phải chịu trách nhiệm không? và nên cư xử thế nào cho thỏa đáng.Xe em là xe 8 chỗ, công an kết luận em sai. Mong các cụ chỉ giáo, em cảm ơn.

Quân Đuôi

Xe điện
Đọc bài thấy có vẻ kụ đang bị " Sao quả tạ chiếu rồi " , Em thấy bệnh xơ gan thì có vẻ không liên quan đến vụ quyệt của kụ , nhưng tụ máu thì là trách nhiệm của kụ rồi , vì chụp ct chưa thể phát hiện ra ngay là bình thường , sau một thời gian máu khô lại chụp mới thấy được kụ ợ ( Em làm bên dược nên cũng biết ít ) . Thật ra là không may cho cả 2 làm sao cho hợp tình hợp lý => Chẳng biết nói sao nữa .

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
tụ máu thì không phát hiện ngay được cụ ợ, nếu trong thời gian vừa qua người bệnh có va chạm tai nạn khác thì mới có lý do, không thì trách nhiệm của cụ là đúng rồi. Rất không may cho cụ và tùy tình hình tài chính, tình người v.v của cụ mà giải quyết thôi ạ.