Thảo luận Vệ sinh khoang máy xe ôtô

sachcubongbi

Xe tải
Các Cụ đã vệ sinh khoang máy vợ 2 của mình lân nào chưa ạ. Cụ nào làm rồi thì cho em kinh nghiệm và địa chỉ nhé.

bigman95

Xe điện
Các Cụ đã vệ sinh khoang máy vợ 2 của mình lân nào chưa ạ. Cụ nào làm rồi thì cho em kinh nghiệm và địa chỉ nhé.
Xe Cũ thì cụ không nên rửa tý nào cả . Nếu xe âu mỹ lại càng không.
. Máy bẩn không hỏng nhưng máy ướt là toi đấy.
(Em khuyến cáo thôi nhé, mấy cụ làm dịch vụ này mắng em chết)

nguyentoan.uct

Xe điện
Em tự vệ sinh khoang máy nhiều lần rồi, rửa xe cụ cứ lấy túi bóng, bao tải bịt che chắn kín khu vực ắc quy và hộp cầu chì xong dùng vòi xịt cho sạch là được. Em chả hiểu là có đội dùng khí nóng hay gì đó để vệ sinh để làm gì.

thienluc76

Xe tải
Tiện rửa xe em thỉnh thoảng vẫn mở nắp capo lên phun vào mặt máy. Nhiều lần rồi mà chưa thấy hỏng lần nào.
Em rửa khoang máy trong hãng họ cũng làm như cụ, họ còn nói là trong hãng sau khi rửa xong có máy đo kiểm tra hệ thống điện, nhưng nhà em không thấy kiểm tra lần nào cả mà đánh xe ra chô giao cho khách hàng luôn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em mỗi năm rửa 1 lần, trong hãng khi đi BD, cũng có lần làm ngoài rồi, chạy phằm phằm, ko báo lỗi gì.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
xe em tù lúc mua đến giờ 10 năm chưa rửa khoang máy lần nào.

cugieo

Xe tăng
xe đi về để nguội máy, dùng nước sạch xịt ướt xong dùng chổi kì cọ bụi bẩn, nếu vết bẩn khó tẩy dùng xà phòng giặt. Nói chung dùng nước để rửa là chính, hạn chế dùng hóa chất. Thường vệ sinh bằng nước sạch là cũng sạch sẽ rồi, tất nhiên tránh xịt vào họng gió, hộp cầu chì, bọc giắc cắm điện.. Xe đời cũ nên chả ngại lắm, hôm nào đi mưa hoặc lâu lâu thấy khoang máy bẩn thì xịt rửa cho sạch, hạn chế chuột bọ.
Thường xe oto đi mưa to khoang máy cũng ướt nhẹp, nên cũng yên tâm mà xịt rửa. Xong để khô hoặc có vòi xịt khô thì xịt. Thường rửa xong, đề nổ xem có gì bất thường ko. nếu ko là xong.
Chú ý khi xịt rửa giàn nóng điều hòa, ko nên dùng vòi xịt mạnh dễ gây biến dạng các lá nhôm tản nhiệt.

sachcubongbi

Xe tải
Nhìn khoang máy sạch sẽ cũng bắt mắt, nhưng vô ý nó bị sao thi cũng rách việc, lúc ấy cửa hang rửa xe nó có bảo hành cho mình không?

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em toàn tự rửa xe ở sân nhà! Nhân tiện xịt bọt 3M vào xong xịt nước sạch (lúc máy nguội) khoang máy. Em bịt mỗi họng hút gió, xong lấy khăn thấm nước chỗ giắc mobin là nổ máy cho khô nước.

ke0kul

Xe buýt
ở đây toàn các cụ nhân phẩm tốt nên không ai bị làm sao. ngay cả bản thân em cũng hay mở nắp capô nên tự xịt nước rửa khoang máy.
nhưng bạn em cũng tự rửa khoang máy xong chết cả dàn mobin + bugi. vào hãng thay gần chục củ.
với cả nếu mở nắp che khu vực mobin lên để rửa mà ko xịt khô là dễ bị kẹt bugi lắm. sau vụ của bạn em là cũng hơi ghê răng.

các dịch vụ vệ sinh khoang máy thì chủ yếu vẫn dùng súng cao áp xịt rửa.
còn các chỗ dùng đá khô thì gần như an toàn tuyệt đối vì ko có nc' đọng. hơi nc' nóng thì cũng gần như rất ít nước => an toàn hơn.