Về Quê- CEN ngoài kế hoạch

BMW73

Xe tải
Trưa 31, 11h30 túi quần rung rung, rút súng ra: "Mai về TN đê"-thằng bạn nhắn. OK mai về, cũng lâu rồi chưa về thăm ông bà. " anh chạy xe đạp lên, sáng mùng 2 a về trước còn xe đạp vứt cốp xe chú nhé", " Mày điên à, đi xe đạp làm gì cho mệt, với lại xe mày có gập vào được không?" " đút được"

4h45 sáng 1.9. Đúng là ngày nghỉ lễ có khác mọi hôm tầm này ngó qua cửa sổ sau nhà đã thấy xe máy lao vè vè trên đường, thi thoảng có con xe tải chắc cố chạy nốt chuyến hàng đêm để thoát khỏi nội thành trước 6h sáng, thế mà sáng nay đường vắng hẳn. Đêm qua đã chuẩn bị bộ quần áo nhét vào balo CONREACH mới ăn lúc sáng qua ở chỗ KP, ấy trông được phết, gọn nhẹ, đúng chất phượt. vài phút sau xách xe phi xuống tầng 1 chung cư thấy cửa ngoài vẫn khóa. Ông bảo vệ già rồi mà ngủ say thế gọi đến câu thứ tư mới dậy, mọi hôm là tự động mở cửa rồi đấy, *éo mẹ không bù cho mình thanh niên thế mà đã bị mất ngủ trầm trọng rồi, cái thằng người thì cứ gầy còm đi trong khi bằng tuổi bạn mình thằng nào cũng phởn phơ phát tướng. Vừa mở cửa ra gặp ngay một mẹ tầng dưới cũng lao xuống đi tập thể dục, chăm thế thảo nào form hơi bị ngon cho dù đầu 4 đuôi dài ngoãng rồi
- Này ngày nghỉ đi đâu mà đạp sớm thế?
- Thể dục thôi, hĩ hĩ
Chết mựa dồi, gặp gái già nhọ rồi.Kệ rút súng ra làm phát đã, choạch phát 5h01p nhé.
[/IMG]
Rồi nào lên ngựa. vừa được nửa vòng, bàn tọa chưa kịp dính yên thì.. Soạt, soạt.. cái éo gì thế nhỉ?, bóp đánh khự phát quay lại thì ái chà con mini pump rơi mẹ nó xuống đường rồi, chắc lúc lên ngựa khi thế quá chân đụng vào làm nó bung ra, lại một tín hiệu bất an, không hiểu quãng đường còn lại thế nào nữa đây? tự nhủ không sao. Lên đường!

Ngày nghỉ nên cứ đủng đỉnh đi thôi vậy, đến cổng đàn ngựa gặp một đội đi moto 3 bánh, ngày thường làm quái thấy bao giờ đâu thế mà hôm nay thấy hẳn vài cái, ừ thì tạt vào nghía phát xem các bác ấy đi đâu, thấy 1 con JAVA 350 thuyền và một con gì nữa đỗ xa cách đôi chục mét trời tối tối chẳng biết la hiệu gì.
[/IMG]
3. - A nô, đang ở đâu rồi? phúc yên à? cứ chờ nhé, bon tôi mới bắt đầu đi đây.
- Các bác đi đâu đấy?
- Bọn tôi đi tuyên quang
- Thuyền này đúng xịn đấy nhỉ?
- Xịn đấy, theo xe đấy
Cách đây độ hơn 20 năm con này thường được người đi Tiệp khắc đóng thùng mang về nhưng có cả thuyền thì không phải ai cũng gửi về được.
Tiếp tục chạy tầng 1 cầu Thăng Long đến cuối Bắc Thăng long rẽ trái vào đầu quốc lộ 2 vòng qua sau khu công nghiệp Nội Bài
[/IMG]
Những chuyến phi cơ đầu tiên hạ cánh trong ngày.
[/IMG]
Đi qua đoạn này ngày thường các cụ đi ato cứ coi chừng, nhiều cụ chân to đã dính đoạn này rồi, còn mình sợ không có sức.
[/IMG]
Mới 6h mà mặt trời đã có bóng, một ngày khắc nghiệt bắt đầu đây.
[/IMG]
Tạm biệt Hà nội, Thái nguyên kính chào quý khách.
[/IMG]

đã chén được 41km
bắt đầy từ đây đường không được tốt, quốc lộ 3 hàng ngày đường đông đúc, nhưng hôm nay vắng hơn rất nhiều đặc biệt là xe tải trọng lớn.
[/IMG]
Nạp xăng tại Phổ yên, mình là khách đầu tiên thế mà gọi mãi em chủ mới cấp cho được cốc Cam, lại còn xăm soi như chưa bao giờ thấy có thằng xiêu nhân xuất hiện ở đây.
[/IMG]
Đường thái nguyên đang sửa chữa nâng cấp mở rộng 20 km cuối đang còn ngổn ngang, A # ơi là anh #,anh đã kiểm tra ở đây chưa đấy? sao không lên trảm một số thằng để đẩy nhanh tốc độ cho mọ người còn nhờ chứ mấy năm rồi đấy anh à.
Quãng đường từ ngã tư rẽ vào khu công nghiệp Sông công đến thành TP Thái nguyên quá xấu cho oto nên các xe hiện nay đều đi vòng qua đường Vó ngựa lên Gang thép để về TP. Nhưng hôm nay ta đi MTB cơ mà thế thì cứ đường khó mà đi mới đúng chất của MTB, hôm nay đội làm đường vẫn thi công tưới nước cho đỡ bụi thế nên ngựa chiến vào đây thì đúng như lội ruộng về, quần áo giày tất, đến mặt cứ là như anh nông dân cày ba thửa ruộng:21: , bụng bắt đầu biểu tình rồi giá mà có cái gì vào bụng lúc này thì tốt, thôi cố sắp về TP rồi.

[/IMG]
Thành phố đây rồi!
Đang ở HN ồn ào về đến nhà đúng là thảnh thơi, không khí thoáng đãng hơn hẳn, đạp xe trên đường mà người đi đường đi qua cứ ngoái lại coi trông có vẻ kỳ kỳ, nhất là mấy chú bé con ngồi sau xe bố mẹ đi chơi tết độc lập cứ ngoái lại nhìn chú thì cười tít mắt lại còn " Hế nhô", bé thì đăm đăm nhìn một ông xiêu nhân lạ lẫm. Phi xe đánh vèo phát lên thềm nhà, bấm chuông cửa, Bà già đi xuống ngó ngó qua cửa sắt.
- Mẹ à?
- Mày đi cái gì về? sao lại quần áo gì thế kia?
- Đây, xe này
- Xe đạp á? rồi cứ như không tin thằng này đi từ Hà nội về bằng xe đạp.

[/IMG]

Tổng quãng đường từ Hà nội
Trưa ăn xong bữa cơm với ông bà, vào nét xem sao, lên OF chẳng thấy cụ nào xuất hiện thông báo cung rồng lộn, nhưng trên FB các cụ chém giết tóe loe đổ máu, chuyển sang óp đết tin tức ngày độc lập xem thế nào thì ối xời đây rồi: Trung tâm khi tượng thủy văn thông báo bắt đầu từ đêm nay toàn miền bắc và miền trung có sảy ra mưa giông lớn. Chết mựa rồi, ở lại thì mai mưa to thế chưa chắc đã đạp về được, thằng bạn tối nay mới về thì chắc chắn phải mùng 3 nó mới về Hà nội. Phát sinh rồi đây? về ngay chiều hay ở lại tối để sáng mai đi xe khách về? Thôi! Về ngay chiều, lập tức phi lên thượng rút bộ xiêu nhân vừa giặt lúc mới về, áo thì khô rồi nhưng bỉm hơi ẩm, không sao đằng nào chẳng ướt. Ông bà thấy báo về ngay buổi chiều lại lo hỏi có về được không? - Con về tốt, con đã từng đạp phát gần 250 cây rồi ông bà không lo=)), chém tý cho Ông yên con nhà bà tâm.
Trở về lúc 14h38p, trời nóng như đổ lửa,nhưng chưa ăn thua gì với hôm đi Hưng yên nên ngại gì, hôm đó đi được thì hôm nay phải chiến ngon hơn chứ,rất may đi qua quãng đường hơn 20km thì trời bắt đầu trở mát, từ đây ta cứ quay dẻo thôi.
[/IMG]
Tiếp nước

[/IMG]

Tiếp đạn

topbike

Xe tăng
Thế mà giờ cụ mới pót lên cho a e. kính cụ!
P/s: đáng nhẽ Cụ phải kiếm iem nào về cùng chớ. hê hê.

BMW73

Xe tải
Từ sóc sơn về cứ cố gắng quay dẻo đến Cầu Thăng Long, bắt đầu thấy đôi giò cò hương không muốn tiếp tục rồi, nhưng phải cố thôi. liếc nhìn đồng hồ tình hình này về đến nhà chắc chỉ đạt 158 cây lô mét là cùng. Y như rằng đến đèn xanh đỏ đầu Hoàng Quốc Việt mới được 158,5, có về đến nhà qua Nguyễn Phong Sắc chắc chỉ được hơm 159 là cùng. ờ thì đã chiến cả cái bánh to chẳng nhẽ còn tý vụn để lại nộ ngay là ăn vụng=)), đã thế thì làm vòng qua cổng Công viên Nghĩa đô ngắm các em tin ôm nhau vậy.
[/IMG]
Và đây là kết quả

Duatretoxac

Xe buýt
Từ sóc sơn về cứ cố gắng quay dẻo đến Cầu Thăng Long, bắt đầu thấy đôi giò cò hương không muốn tiếp tục rồi, nhưng phải cố thôi. liếc nhìn đồng hồ tình hình này về đến nhà chắc chỉ đạt 158 cây lô mét là cùng. Y như rằng đến đèn xanh đỏ đầu Hoàng Quốc Việt mới được 158,5, có về đến nhà qua Nguyễn Phong Sắc chắc chỉ được hơm 159 là cùng. ờ thì đã chiến cả cái bánh to chẳng nhẽ còn tý vụn để lại nộ ngay là ăn vụng=)), đã thế thì làm vòng qua cổng Công viên Nghĩa đô ngắm các em tin ôm nhau vậy.
[/IMG]
Và đây là kết quả
Nhất cụ, CEN về tu Hennessy thì sáng hôm sau chả đau mình đau mẩy gì đâu nhể :))

Jim74

Xe tăng
He he...hay quá, càng ngày càng có nhiều cao thủ xuất hiện

tuan508

Xe tải
cụ BMW thì dẻo đừng hỏi :D chúc mừng cụ tốt nghiệp sớm !! cuối tháng kéo đoàn CEN Việt Trí nhá (b)

BMW73

Xe tải
Nhất cụ, CEN về tu Hennessy thì sáng hôm sau chả đau mình đau mẩy gì đâu nhể :))
Hôm sau đứng lên ngồi xuống tức tức chân tý thôi cụ ạ, làm tý nhâm nhi cho vui , chứ diệu là em bỏ rồi:D

hanoien

Xe điện
Cụ đơn thương 1 mã mà cũng hết 160km, phục cụ quá đi. Cuối tháng đi tiếp cụ nhá, double cen trong 1 tháng.

Blackfish

Xe tăng
Đi về mới nói.Biết trước thì hôm đấy mod Fiat cũng ở trên Thái Nguyên .
Mới nhẩy xuống hố vôi đc 3 tháng mà đơn thương độc mã cụ chiến Cen là quá oách.

lengkeng

Xe tăng
Chúc mừng cụ :) ngon lành quá!!!

Fiat_ELX

Xe điện
Cụ BM73 cũng ở TN à? em ở 79-81 Hoàng Văn Thụ, ngày 2-9 cho cả nhà về thăm gia đình, tối 2-9 đi cafe ở Victory với hội lớp 12
Nhìn từ trên Victory, đường Hoàng Văn thụ

Mấy cô bạn cũ :))

Đường 3 xấu lắm, chạy hít bụi chết người.

BMW73

Xe tải
Cụ BM73 cũng ở TN à? em ở 79-81 Hoàng Văn Thụ, ngày 2-9 cho cả nhà về thăm gia đình, tối 2-9 đi cafe ở Victory với hội lớp 12

Chào cụ!, em cũng ở TN, Phường Hoàng Văn Thụ, 203 Lương Ngọc Quyến ngay cạnh nhà xxx bị nổ ấy, nhưng giờ mới chuyển ra khu mới ngay trước mặt Chùa Phù Liễn, nhà cụ chắc ở đối diện nhiếp ảnh số 5 cũ nhỉ
Hôm rồi đoạn cuối xấu quá, có khoảng gần 20km mà về kiểm tra ngực thấy nở hẳn ra vì ... bụi:D,

@ Cảm ơn các cụ đã động viên em, nhưng em thấy phải cố gắng nhiều mới bằng các cụ ở nhóm TB chứ chưa nói đến các cụ siêu nhân, nhưng cứ gắng kiểu gì chẳng có kết quả:D .... nhưng kết quả dư nào thì em không biết =))

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện

Tien seven

Xe tải
Cụ cứ xỏ em, mấy cô bạn em lên bà ngoại rồi, về hưu cũng dăm bẩy mạng, chồng nghiện bị chết cũng 1 số :))
Lúc đầu em nhìn cũng ko kịp nhận ra. Hóa ra mod nhà mình trẻ lâu thật.

IMEV

Xe tăng

Mấy cô bạn cũ :))

Ơ 1,2,3/9 em cũng ở TN. Thế mà ko biết có Mod em đu bám tí:))

unik

Xe buýt
Nhìn ảnh mấy mợ bạn Mốc em tưởng cô giáo cũ của Mốc cơ. Chứng tỏ tập thể thao giúp con người ta trẻ ra hàng chục tuổi!