Về nhà quê china ăn cỗ cưới.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu có chơi với a bạn tq năm nay anh ấy tổ chức đám cưới cho con trai cả nên không đi không được, cưới đúng vào ngày 1/10 e cũng không để ý nó là ngày lễ thế nên chuyến đi hơi vất vả, anh bạn ở vùng quê thuộc Tỉnh phúc kiến cách tp Hạ Môn khoảng 100km ở đây cũng có sân bay nhỏ, chỗ này gọi là "shishi" 1 thị trấn nhỏ thấy bảo cách đảo Đài Loan khoảng vài chục hải lí rất gần.anh em cháu đi 02 người đầu tiên đưa ra 2 lịch trình.
1.Hà Nội - Lạng Sơn-Hữu Nghị Quan-Nam Ninh -Máy bay đi -ShiShi"(khoảng 2 tiếng 20")
2.Hà Nội - Quảng Châu - ShiShi (không có bay thẳng phải Transit ở GZ)
sau khi bàn bạc ô anh cháu quyết phương án 2 cho đỡ mệt ok mua vé và lên đường.
làm thủ tục xong vào phòng chờ thấy hơi meo ô anh gạ làm tí ẩm thực ok cả 2 chui vào đây.

ra hóa đơn thế nàyx-(

chui vào cái lỗ cửa tử (4)

vẫn phải chui vào lồng để ra tầu chán quá.

máy bay trước lúc cất cánh vắng quá có 1 nửa

Ô anh cháu chuẩn bị chuyện và ipad để giải trí.

có ăn mới chết nghĩ mà tiếc cho cái hóa đơn bên trên.

ko trách được vì vắng khách thế kia tiền đâu mà bảo dưỡng sập xệ roài

ít phút sau chúng cháu đã trên mây.

vodka_cute

Xe buýt
Cháu hóng xem có giống đám cưới ở quê cháu không ;)

Civic TN

Xe lăn
Quê TQ có khá hơn nông thôn mới của mình ko cụ?

limy

Xe tải
Chiếm chỗ để hóng chuyện của cụ =D>

chuotlang

Xe lừa
Thạch Sư sát nhập vào Tuyền Châu lâu lắm rồi anh ơi, cũng là thành phố hạng 2 của tỉnh, sao ví von là nhà quê được ;))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cháu hóng xem có giống đám cưới ở quê cháu không ;)
hơi giống cụ ạ nhưng vẫn nhiều phong tục cầu kỳ hơn ở vn
Quê TQ có khá hơn nông thôn mới của mình ko cụ?
nhà cửa khá hơn nhưng cứ nghĩ cp đang vu có mấy trăm tấn gold trong dân cháu thấy thua vn roài.
Chiếm chỗ để hóng chuyện của cụ =D>
tks!
Thạch Sư sát nhập vào Tuyền Châu lâu lắm rồi anh ơi, cũng là thành phố hạng 2 của tỉnh, sao ví von là nhà quê được ;))
đã sát nhập đâu chú sắp tới nó chỉ sát nhập với JinJiang thôi, quê là cái chắc tí chú xem pháo đốt đì đẹt cả đêm pháo hoa phóng gần tiếng.

chuotlang

Xe lừa
Hehe em thấy biển xe và đầu số phone đều thống nhất lại hết, bọn Quanzhou bảo vậy

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
sau hơn tiếng bay thì tới QC.

ở sân bay qc thì lúc nào cũng náo nhiệt người đi lại tấp nập.

cháu không ngờ là vé đi ShiShi lại hết sạch quay sang đặt mua vé về Hạ Môn chấp nhận mất hơn tiếng taxi để về shishi thế nhưng vé cũng sạch mặc dù các chuyến bay từ qc-hạ môn rất nhiều, ô anh cháu trong lúc chờ mua vé lấy kẹo ra mút có vẻ mệt.

cô bán vé nói chuyến 10h đêm có duy nhất 2 vé hạng nhất giá cho 02 người là 3100NDT tính ra chục quả cháu nghiến răng rút ví nhưng chưa quyết tụ nhiên buồn wc và có sự thay đổi nghĩ lại thấy ko cần thiết sáng hôm sau đi cũng đc vé có hơn ngàn cho cả 02 quyết định thôi kiếm cái k/s gần sân bay để ở.ra bắt taxi nào.

em bim 7 xe đc bên này dùng nhiều.

về k/s chắc 2 sao giá 180 tệ có ăn sáng.

sơ bộ thế tối cháu tiếp ạ.

hieukr2004

Xe tải
vẫn đang chờ hình ảnh tiếp theo của cụ

kachia

Xe hơi
Cháu đặt chỗ ngồi hóng ạ :D .

MK2007

Xe tăng
Tiếp đi cụ ơi

nhq73

Xe tải
Tiếp đi cụ. Muốn xem đám cưới quê ở Tungcủa thế nào

huyndaigi

Xe hơi
anh Sorry airline đang mùa vắng khách, bác đi mà vắng thế này kiếm hàng ghế nào ko có khách kéo tay ghế lên mà nằm ngủ cho thẳng lưng bác ợ. hị hị

Thần Tài

Xe điện
Đi kiểu này mới hay, chờ xem ảnh cụ chủ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
anh Sorry airline đang mùa vắng khách, bác đi mà vắng thế này kiếm hàng ghế nào ko có khách kéo tay ghế lên mà nằm ngủ cho thẳng lưng bác ợ. hị hị
vắng quá cụ ạ thế này thì hãng móm nặng k/h phải chịu giá vé cao nếu đông khách mới nhiều k/m.
Đi kiểu này mới hay, chờ xem ảnh cụ chủ.
trước e thờ ơ với du hí lắm giờ tự dưng về già lại nổi hứng.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Sr để các cụ phải chờ, đúng là quyết định đúng khi ngủ lại QC 1 đêm tiếp kiệm gần 2 ngàn tệ ~7 triệu VND có ra nước ngoài mới thấu tiền VND mất giá khủng khiếp.
về k/s tắm táp xong thỏa thuận vs anh trưởng là đi ăn Mcdonalds thế nhưng khi xuống sảnh ks lại thấy nhà hàng tq hỏi ý kiến ô a xong ok vào đây chén luôn cho tiện.

bát thìa được bao bọc có vẻ sạch sẽ.

quán này nấu ăn đầu lâu vãi hàng bắt đầu ra ẩm thực thôi.

nhìn cái giá đỗ e bắt đầu hãi sao nó to gần bằng cái đũa chắc tiêm kích thích đây cháu dừng luôn cuộc chơi ngày xưa tuổi teen chén cái này mà đêm ko vẽ bản đồ bắn pháo hoa thì coi như bị liệt:))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
lúc đầu định gửi hành lí ở sân bay sau đó nhảy tầu điện ngầm về trung tâm QC nghỉ sau nghĩ lại cháu thấy không hợp lí vì sáng hôm sau phải dậy rất sớm và rất có khả năng bị trễ hoãn cái sự sướng lại vậy.k/s này cũng tốt sáng ra có xe đưa ra sân bay free mất khoảng 20 phút.ở vn thì có thể đi muộn 1 chút ko sao nhưng ở xứ tỷ dân này lơ là 1 tí là toi sân bay quá rộng người đi lại đông khủng khiếp cũng may họ xếp hàng rất nghiêm túc và tốc độ làm thủ tục nhanh hơn có thể.

hk quảng cáo tợn phết có điều ngoài đường ko nhiều.

con xe xanh đẹp quá.suốt hành trình cháu chả thấy con xăng điện nào ngoài đường có lẽ đằng nào cũng ô nhiễm má rồi.

con xe ô nhiễm:))

cuối cùng cũng mò vào đến đây chuyến bay này thả em xuống JinJiang sẽ bay tiếp đi ZhouSan 1 vùng ở Triết Giang e chưa biết đến.

đã trông thấy hàng chờ sẵn.

chưa cười được lăn bánh ra đường băng như rùa bò vì cứ cái này dí mít cái kia xếp hàng chờ cất cánh dài hơn cầu thăng long tí mất khoảng gần 1 tiếng mới đc lên giờ^:)^vì là lúc phải tắt hết đt máy ảnh nên cháu tả bằng lời vậy.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
sau hơn 1 tiếng máy bay đáp xuống JinJiang cách chỗ em đến là ShiShi khoảng 20 phút xe khoảng 20km.quang cảnh sân bay nhỏ sạch sẽ giống như sân bay Đà Nẵng nhưng nhộn nhịp hơn ở china thì luôn vậy.
có mấy chục con máy bay chiến đấu đậu ở đây e chụp ko kịp chit thấy mấy khu nhà này e hiểu cái sân bay này là để tác chiến với Đài Loan nếu có biến.

mợ này có xe đẹp rước.