Vất vả tìm mua xe cũ.... Toy Cầu Diễn là một ví dụ

Dailo

Xe tăng
Báo cáo các Cụ, chẳng là em có nhu cầu đổi xe cho Gấu nên có lập thread: http://www.otofun.net/threads/530214-em-dang-quan-tam-doi-xe-cho-gau-ford-fiesta

Nhưng vụ mua FFi của em mất rất nhiều thời gian và công sức, cuối cùng không tìm được, xe thì nằm NH không thể giải ngân vì còn liên quan tới nhiều tài sản khác, xe thì em đã lên tận Sơn Tây để lấy (Mang cả tiền và chú em lái xe đi theo) nhưng rồi cũng mất mấy hôm chờ đợi mà vẫn không mua được vì Bác chủ lại muốn bán cho người khác..... Em đã cố chờ đợi rồi cuối cùng vẫn không chốt được. Haizzzzzzzz

Sau đó em lập thread để tìm Yaris: http://www.otofun.net/threads/539595-khong-tim-duoc-ford-fiesta-em-chuyen-sang-toy-yaris

Ngay chiều hôm đó nhận được tin nhắn của Sales Toy Cầu Diễn là có 1 em Yaris mầu xanh đá, 1.5 đời 2011 thì 2 vợ chồng em liền phi xuống xem và có vẻ ưng em Yaris này.

http://www.otofun.net/threads/505112-toyota-cau-dien-kinh-chao-cac-cu-ong-cac-cu-ba-quan-vien-cac-ho/page8

Sau một hồi tham khảo thêm mấy showroom của Anh em bạn bè bên Gia Lâm thì gấu em có vẻ chốt em này và thống nhất giá với Toy Cầu Diễn là 640 củ bao sang tên. Lúc đó tầm hơn 4h chiều Thứ 7, em sợ muộn và cũng muốn cho kịp hoàn thiện thủ tục nên em chạy một mạch từ Gia Lâm về Cầu Diễn. Trên đường về còn tranh thủ chuyển một ít Obama sang VND để thanh toán cho dễ vậy mà khi về đến nơi thì cậu Sale TOY Cầu Diễn nói một câu rất lạnh lùng là xe bên em để cho quan hệ của Sếp.... M. i. a, trên đường chạy sang Cầu Diễn Gấu em vẫn alo để gủi bản sao CMT để viết giấy tờ vậy mà đến nơi Toy Cầu Diễn giội ngay một gáo nước lạnh là không bán nữa, Hic, thà nói luôn ngay lúc từ đầu hoặc khi đang trên đường đến, đằng này đến tận nơi rồi mới nói... Haizzzz, em không đồng ý nên yêu cầu phụ trách kinh doanh bán hàng xuống nói chuyện thì Cậu này lại bảo là do có người đặt cọc rồi nên em xem mai họ có lấy không thì báo lại Anh Chị. Em thật, thằng nào đặt cọc thì nó phải có giấy tờ đặt cọc chứ éo ai đi mua cái xe mà lại nói xuông là để mai tôi lấy trong khi vợ chồng em thì đang ở ngay đấy, xem xe trược, chốt trước và rất nhiệt tình mua tiền thi mang đầy đủ. Thậm chí nhiều hơn số tiền mua xe... Mà nếu có người khác đặt cọc chăng nữa thì đồng chí trưởng phòng bao giờ mà chẳng phải là người nắm bắt được thông tin vì ngay cả khi em mặc cả thì cậu nhân viên Sales cũng phải xin chú trưởng phòng để quyết về giá vì thế cậu Sales sẽ chẳng dám chốt cho em lúc ấy được. Em thấy thái độ vòng vo, tưng tửng.... thất vọng. Thật sự là mất hết thiện cảm của em về TOY Cầu Diễn, thà nói luôn rằng em đang bán được giá cao hơn Anh Chị trả, nếu mai họ không chốt được thì em sẽ bán cho Anh Chị thì lại đi một lẽ...

Sáng qua (Chủ nhật) Cậu sales bên TOY Cầu Diễn vẫn gọi lại cho Gấu em bla bla rằng họ vẫn chưa quyết và chị phải đợi... haizzzzz

Cuối cùng sáng qua em đã chốt được 1 em 10/2011, mầu đỏ chạy >2 vạn, 1.5, xe rất cứng, giá 635 triệu (Bao sang tên) trong vòng 1 tiếng đồng hồ thì xong hết thủ tục.

Chuyện của em hơi nhạt và cũng chẳng có gì đáng nói quá, chỉ mong chia sẻ cùng các cụ, tuy nhiên sau 10 ngày đi tim xe cũ cho Gấu thì em thấy là mua xe cũ không phải lúc nào cũng may mắn và gặp được người bán đứng đắn giống như em đã từng bị gặp phải.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Nếu sự việc mua bán đúng như cụ chủ thớt kể thì cũng ức chế thật! Dây vào mấy ông lởm khởm, không chuyên nghiệp là mệt! Phải em thì em cho ra bã, lành làm gáo vỡ làm muôi luôn!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mua xe mà cụ vội nhỉ, nhất là nhà cụ vẫn đang có xe.
Thôi chúc mừng cụ đã mua được xe cho Gấu

Dailo

Xe tăng
Cụ do tâm huyết 1 cái xe nên sang đó ko mua được thất vọng lớn là đúng rồi, mua xe cũ khó nói lắm, gặp duyên thì 5 phút cũng xong. Em đầu năm mới bán cái xe cho bà cô giá có 605tr thôi, màu đỏ đi đc 1 vạn, thế mà không gặp cụ sớm:)
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, em thì cũng chẳng phải là vì tập chung chỉ vì cái xe đó. Họ không bán cho em thì họ bán cho người khác, em không mua của họ thì em cũng mua của người khác. Vấn đề ở đây là lời nói và việc làm của một đại diện Sale của cái hãng to tướng nó là như thế Cụ à

Blackfish

Xe tăng
Mới đây thôi, 2 thằng em còn bay vào SG dồi lại bay ra mà chảng đc xiên Vịt cũng vì mua xe cũ mà lý do không đến đc với nhau lãng xẹt : phuơng thức thanh toán.Em chưa bán đc xe cũ nhưng máu quá còn chấp nhận 2k/ngày để gom đủ xiền mới nhục.
Mua xe cũ thì chấp nhận duyên nợ & hên xui , còn nhiều người dở khóc dở cười như em và cụ nên hạ hỏa thôi cụ ah

hung005

Xe hơi
cảm ơn cụ chủ đã cho anh em kinh nghiệm quý báu.Từ giờ làm việc với mấy ông kiểu Toy cầu diễn phải cảnh giác mới dc.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em mấy tháng trước cũng bị gần như cụ chủ ở To Pháp Vân, nhục không chịu được bala với nhau về KM rồi xuống chốt, cuối cùng xuống lại nói giá hôm qua khác hôm nay. Mấy ngày sau em chốt chưa đầy 5 phút ở To TX, nói chung những nơi không đàng hoàng các cụ cứ phang lên đây, cho anh em biết đường mà tránh.

aston_martin123

Xe tăng
Cụ chủ cho số đt cậu sale lên đây đi để em còn tránh!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ chủ gian nan vất vả mua xe quá ợ! Lận đận ngay từ những ngày đầu tiên, tuy nhiên cũng chúc mừng cụ đã có xe ợ! Cầm tiền tươi theo mà ko mua đc xe cú lắm!

Ông anh em ở Toy Mỹ Đình cũng bị bọn sale nó cò quay.

Mua Vios E mới, chốt hợp đồng ký rõ ràng được giảm 15tr các thứ. Gần tới ngày lấy xe sale gọi bảo sếp chỉ cho giảm 5tr, không hơn được, anh thông cảm.

Cảm cái ***, hủy hợp đồng ko thèm lấy nữa. Sang Honda nhanh gọn nhẹ.

Dailo

Xe tăng
Mới đây thôi, 2 thằng em còn bay vào SG dồi lại bay ra mà chảng đc xiên Vịt cũng vì mua xe cũ mà lý do không đến đc với nhau lãng xẹt : phuơng thức thanh toán.Em chưa bán đc xe cũ nhưng máu quá còn chấp nhận 2k/ngày để gom đủ xiền mới nhục.
Mua xe cũ thì chấp nhận duyên nợ & hên xui , còn nhiều người dở khóc dở cười như em và cụ nên hạ hỏa thôi cụ ah
Vâng, em cũng biết thế cho nên cũng chẳng muốn nói gì, chỉ mong nên đây chia sẻ với các Cụ vậy

lapin

Xe container
Nếu sự việc mua bán đúng như cụ chủ thớt kể thì cũng ức chế thật! Dây vào mấy ông lởm khởm, không chuyên nghiệp là mệt! Phải em thì em cho ra bã, lành làm gáo vỡ làm muôi luôn!
Cụ làm thế nào ạ?:D

RAVA

Xe ba gác
-Ở VN hình như mấy chú bán xe chả cần thương hiệu, uy tín...cần mỗi tiền và vì tiền nên lời hứa với danh dự là thứ quá xa xỉ!;)

matiz19

Xe tăng
-Ở VN hình như mấy chú bán xe chả cần thương hiệu, uy tín...cần mỗi tiền và vì tiền nên lời hứa với danh dự là thứ quá xa xỉ!;)
Thương hiệu uy tín nó nằm ở bản tính và chất xám thằng CEO chứ không phải mấy ông bán xe nhé. Đôi khi họ cũng chỉ là nạn nhân của "văn hóa doanh nghiệp" do thằng CEO nó tạo ra.
Em làm CEO 5 năm rồi nên biết rất rõ :D

tainon

Xe điện
Cái xe bé tẹo, nội thất chả hơn gì matiz mà giá gần bằng Camry cũ.

Luu Lehong

Xe container
Thương hiệu uy tín nó nằm ở bản tính và chất xám thằng CEO chứ không phải mấy ông bán xe nhé. Đôi khi họ cũng chỉ là nạn nhân của "văn hóa doanh nghiệp" do thằng CEO nó tạo ra.
Em làm CEO 5 năm rồi nên biết rất rõ :D
Tưởng CEO hôm nay đang làm thủ tục để mai thi :D