[VHGT] Vấn nạn tràn sang làn ngược chiều. Làm thế nào cho hết?

Website
www.facebook.com
Chẳng biết từ bao giờ, khi tham gia giao thông người Việt luôn có thói quen điền vào chỗ trống mà không cần biết chỗ đấy để làm gì. Cứ tưởng làm như thế sẽ tranh thủ được vài giây nhưng hậu quả chính là chậm thêm hàng chục, hàng trăm lần cái vài giây ấy.

Tối qua em đón F1 đi học về, rẽ từ Giải Phóng vào Đại Từ thì thấy lưu lượng xe ngược chiều giảm hẳn. Với kinh nghiệm của 1 người đã từng tham gia giao thông ở cái đất ngàn năm văn vật nầy thì đây là triệu chứng của 1 bệnh thường gặp: Tắc đường. EEm cam đoan rằng cả nghìn người đang tham gia giao thông lúc ấy đều biết điều này, kể cả bạn cầm lái lẫn bạn đang ngủ gật đằng sau

Thay vì lưu thông theo phần đường của mình, nhường chiều ngược lại cho các phương tiện ngược chiều thi nhau phi sang phần đường ngược chiều để ngoi lên phía trước mặc dù biết thừa bên trên đang tắc. Công chức đi làm về có, học sinh sinh viên đi học về có, phụ huynh đón con về có, thợ thuyền có, các cụ hưu trí có. Điểm chung của tất cả những thành phần này là đều biết chữ. Còn có biết đọc hay không thì em không chắc lắm

Tệ hơn nữa là có 1 bố 3 bánh thương binh rởm cũng lao lên chiều ngược lại, em bực mình quay sang mắng. Tất cả đều không ai trả treo lại câu nào, coi như em đang ném đá ao bèo.

Mất tầm 15 phút cho đoạn đường 200m, tốc độ trung bình là 13m/phút,:D

Không biết đến bao giờ thì cái nạn này mới chấm dứt, không biết đến bao giờ thì mới hết những người biết chữ nhưng không biết đọc, không biết đến bao giờ mới hết những cái đầu có não nhưng không có ý thức.....

Nản.

Vài hình ảnh để các cụ mợ thưởng lãm.

Bắt đầu có dấu hiệu ùn tắc khi chiều ngược lại giảm lưu lượng xe.

Bạn đang bật pha dọi vào mặt em ở ảnh trên là bạn đi xe ga màu trắng ở ảnh dưới.

Chen hết cả chúc. Kín mặt đường luôn.

Thành phần nào cũng có

Làm toàn bộ chiều ngược lại đứng hình luôn. Đến đây mới nhao nhao chen vào.

Hết sức nản. Chắc chiều nay và những chiều sau lại như chiều qua mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

mazad3

Xe buýt
chuyện thường ngày ở ngã tư cầu mai động quen rồi

Website
www.facebook.com
Có dải phân cách đàng hoàng mà còn thế này...

Update: Các thành phần đi ngược chiều ở cầu cạn Linh Đàm và Khâm Thiên sáng nay, 03/12/2015

Cầu cạn Linh Đàm sáng nay. Em ko dám né vì phía sau có 1 xe chở mứt to tướng.

Khâm Thiên, anh giai chở con đi học. Ko mũ BH...

Chỉnh sửa cuối:

Paint

Xe tải
Không thể chống lại bọn vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, lấn làn vì chúng quá đông

nguyenducdung

Xe buýt
đi mà ko bị xxx bắt thì chả vướng gì,
em thường xuyên đi qua ngã tư mễ trì x phạm hùng (keangam), mặc dù có biển cấm rẽ trái từ phạm hùng ra dương đình nghệ nhưng rất nhiều người rẽ, cả 2,4b đều rẽ, gần đây có xxx trực ngay ngã tư (ở phía dương đình nghệ) và vợt nhiều, nhưng tình trạng rẽ vẫn ko giảm =)), vậy còn biết làm gì hơn để họ ko rẽ đây :D

rebels

Xe điện
Em thở dài rồi đi ra ợ

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Đặc sản Hà nội rồi Cụ ah , chịu thôi chứ chẳng biết làm sao nữa .

nhatminhfashion

Xe tải
Văn hóa tham gia giao thông tối thiểu này trẻ em k đc dạy từ cấp 1 thì 10 năm nữa VN mình vẫn vậy. Thấy tắc đường mà chiều ngược lại thoáng là xếp hình vào ngay, thản nhiên như k (đa số 2b đi kiểu này, đủ thành phần)

Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Văn hóa tham gia giao thông tối thiểu này trẻ em k đc dạy từ cấp 1 thì 10 năm nữa VN mình vẫn vậy. Thấy tắc đường mà chiều ngược lại thoáng là xếp hình vào ngay, thản nhiên như k (đa số 2b đi kiểu này, đủ thành phần)
4B cũng không ít cụ ôi.

Kenket

Xe điện
Bệnh nan y rồi, chắc chả có thuốc chữa đâu :(