Thảo luận Vấn đề rửa đèn pha xe sorento

Tanglinh

Đi bộ
các bác cho e hỏi về việc rửa đèn với ạ :
1. Cơ chế hoạt động của nó ntnao? Vì e thấy bật đèn pha rồi xịt nc sẽ rửa đèn nhưng sau ko biết bao nhiêu lần rửa kkín hay thời gian bao lâu thì lại rửa pha tiếp?
2. E muốn tắt chế độ rửa pha đó để chủ động khi cần thì mới bật lên chứ nhiều khi đang dừng xe bật rửa kính buổi tối nó tự rửa pha làm những ng xung quanh ướt sạch và bẩn cả xe nữa. Có thể chế công tắc riêng có dc ko?

cảm ơn các cao thủ.

zjnk11

Xe máy
:)) chắc không có cụ à . xe nhà em bật đèn là nó tự phụt nhiều lúc cũng ngại lắm ạ @@!

KID710

Xe hơi
1. Cơ chế hoạt động của nó ntnao? Vì e thấy bật đèn pha rồi xịt nc sẽ rửa đèn nhưng sau ko biết bao nhiêu lần rửa kkín hay thời gian bao lâu thì lại rửa pha tiếp?
2. E muốn tắt chế độ rửa pha đó để chủ động khi cần thì mới bật lên chứ nhiều khi đang dừng xe bật rửa kính buổi tối nó tự rửa pha làm những ng xung quanh ướt sạch và bẩn cả xe nữa. Có thể chế công tắc riêng có dc ko?

cảm ơn các cao thủ.
1. Cụ k rửa đèn pha liên tiếp đc đâu ạ, phải sau 1 thời gian nhất định or sau vài lần xịt rửa kính mới rửa đèn pha 1 lần ạ
2. Hệ thống này gọi là rửa đèn pha tự động nên câu trả lời là k có công tắc riêng cụ ạ. Còn bên ngoài các cụ auto có chế được k thì em cũng chưa rõ ợ

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Hôm nào bảo dưỡng cháu cũng phải chỉnh lại cái rửa pha này, éo gì rửa pha mà nó cẩu khỏe kinh, ướt cả kính lái.

Kim.Anh

Xe hơi

Nightmarevqh

Xe máy
Xe em khi đang chạy nó mới rửa pha. Còn đứng một chỗ thì chẳng thấy nó phụt gì.

Kim.Anh

Xe hơi
Xe em khi đang chạy nó mới rửa pha. Còn đứng một chỗ thì chẳng thấy nó phụt gì.
Đứng 1 chỗ thì bật đèn pha và nháy rửa kính 2 lần là đc. cụ kiểm tra lại xem dzư lào cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

huy_turbo

Xe hơi
Website
www.facebook.com

cảm ơn các cao thủ.
Dear cụ Linh!

Định ko coment, nhưng thấy mấy bố trẻ phán ghê quá, giải đáp cho bác như sau:
1. Nếu xe bác là 2014 (tạm tính là trước T3/2014 vì còn xe tồn) đổ về trước (đèn hậu to đùng như Lếch xù) thì có công tắc rửa đèn pha đàng hoàng gần nút tắt cân bằng điện tử ESP , nó chỉ hoạt động khi đủ 2 yếu tố là đèn pha (or COS) sáng và bật công tắc đó

2. Xe 2014 (SÒ trường hải ra mắt T3/2014) thì ko còn nút rửa đèn pha nữa, nó cũng không tự động đâu ạ!
Muốn kích hoạt chức năng này, đèn pha hoặc cos phải sáng kết hợp gạt công tắc phun nước rửa kính (chế độ mình hay dùng khi đi vào đường bụi đấy ạ) thì nó sẽ vừa rửa đèn vừa rửa kính và chỉ phun được 1 lần, nếu muốn phun tiếp thì dừng xe tắt máy rồi thao tác lại ko "PHỌT" bừa bãi như đời trước đâu ạ

Qua đây cũng lưu ý mấy ae sale mới chém nhẹ thôi...:)))

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Dear cụ Linh!

Định ko coment, nhưng thấy mấy bố trẻ phán ghê quá, giải đáp cho bác như sau:
1. Nếu xe bác là 2014 (tạm tính là trước T3/2014 vì còn xe tồn) đổ về trước (đèn hậu to đùng như Lếch xù) thì có công tắc rửa đèn pha đàng hoàng gần nút tắt cân bằng điện tử ESP , nó chỉ hoạt động khi đủ 2 yếu tố là đèn pha (or COS) sáng và bật công tắc đó

2. Xe 2014 (SÒ trường hải ra mắt T3/2014) thì ko còn nút rửa đèn pha nữa, nó cũng không tự động đâu ạ!
Muốn kích hoạt chức năng này, đèn pha hoặc cos phải sáng kết hợp gạt công tắc phun nước rửa kính (chế độ mình hay dùng khi đi vào đường bụi đấy ạ) thì nó sẽ vừa rửa đèn vừa rửa kính và chỉ phun được 1 lần, nếu muốn phun tiếp thì dừng xe tắt máy rồi thao tác lại ko "PHỌT" bừa bãi như đời trước đâu ạ

Qua đây cũng lưu ý mấy ae sale mới chém nhẹ thôi...:)))
Cụ này nói chuẩn này :D e đang định vào tư vấn thì cụ lấy hết phần của e rồi :(

Iloverose

Xe hơi
E nghe nói cái đó là mình có thể chủ động rửa hay ko rửa đc mà, với lại mình chỉ rửa đc 1 lần thui, nếu đang chạy mà mún rửa tiếp thì fai dừng xe tắt máy khởi động lại mới rửa tiếp nữa( trường hợp dành cho đi đường xấu nhiều bùn bắn lên đèn xe cần rửa qua cho sáng)
Sự hiểu biết của e chỉ có tới đó, mong chỉ giáo thêm ạ:-c:-c

danmexe

Xe điện
Nhiều cụ bẩu cần dừng xe tắt máy mới phụt đc tiếp để rửa đèn là không phải nhé. Sau 1 lần rửa thì không rửa ngay đc thêm nữa, mà sau mấy phút xe chạy mới tiếp tục đc nhé...

Kim.Anh

Xe hơi
Nhiều cụ bẩu cần dừng xe tắt máy mới phụt đc tiếp để rửa đèn là không phải nhé. Sau 1 lần rửa thì không rửa ngay đc thêm nữa, mà sau mấy phút xe chạy mới tiếp tục đc nhé...
Theo hiểu biết nông cạn của e thì là sau 10 -15p cụ ạ

Tanglinh

Đi bộ
E thấy xe sau khi rửa lần đầu thì khoảng 5 lần rửa hoặc 15-20' sau là lại phụt rửa đèn. Dừng xe để cos cũng rửa. Xe mà để chế độ đèn tự động thi thoảng ngứa tay bật rửa kính là bắn sang all mọi ng xung quanh.

Bác nào chế đc công tắc tắt bật như đời 2013 thì hú e. Xe e là new sor của bác Hải.

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Hôm nào bảo dưỡng cháu cũng phải chỉnh lại cái rửa pha này, éo gì rửa pha mà nó cẩu khỏe kinh, ướt cả kính lái.
Không xịt mạnh không bay được vết bẩn cứng đầu hoặc con thiêu thân đâu cụ ạ, vì hệ thống rửa đèn pha không có cần gạt như rửa kính lái do đó nó phải dùng sức nước mạnh hơn.