Thảo luận Vấn đề liên quan đến má phanh của Q5

petitebong

Xe đạp
Chào các cụ, mợ

Em hiên đang đi em Q5 2015 xe đky tháng 10/2015 tới thời điểm hiện tại cũng được 2n rưỡi rồi. Đợt gần đây xe đi hay có hiện tượng là khi đạp chân phanh thì kêu to, và có tiếng " khậc, khậc ''. Không biết là do má phanh bị khô hay là do bị bó phanh. Nhưng đi một lúc thì lại hết, tuy nhiên lăp đi lặp lại nhiều lần nhiều em cũng khó chịu, mong các cụ tư vấn gagara nào uy tín để em mang xe qua bảo dưỡng ạ. Cám ơn các cụ ạ.

bigfun

Xe điện
má phanh mòn nó kêu ken két rất khó chịu chứ không khậc khậc
Nếu cụ đạp phanh để dừng xe mà nó kêu thế thì nên mang đi khám còn nếu hơi rà rà phanh thì là chuyện bình thường khi hệ thống ABS hoạt động

MRCHIEU

Xe hơi
Chào các cụ, mợ

Em hiên đang đi em Q5 2015 xe đky tháng 10/2015 tới thời điểm hiện tại cũng được 2n rưỡi rồi. Đợt gần đây xe đi hay có hiện tượng là khi đạp chân phanh thì kêu to, và có tiếng " khậc, khậc ''. Không biết là do má phanh bị khô hay là do bị bó phanh. Nhưng đi một lúc thì lại hết, tuy nhiên lăp đi lặp lại nhiều lần nhiều em cũng khó chịu, mong các cụ tư vấn gagara nào uy tín để em mang xe qua bảo dưỡng ạ. Cám ơn các cụ ạ.
Xe bác mới đi được 2k rưỡi thì quá ít ko thể mòn được, thông thường xe đi trong phố má phanh trước đi được tầm 4 vạn, má phanh sau khoảng 6 vạn. Có thể xe bác đi quá ít lên đĩa phanh và má phanh bị dính. Bác mang xe đi bảo dưỡng lại

duonghp9

Xe hơi
hôm trước em đi cũng bị tình trạng như cụ, cứ tưởng má phanh vỡ nhưng đi bảo dưỡng không thấy gì , em nghĩ đi mưa ABS nó hoạt động nên khậc khậc