Vấn đề đèn chiếu sáng trong thành phố

thangngo

Xe tăng
Bẩm các cụ, chả là dạo này tối đến cháu hay có việc phải lượn lờ ra đường. Mắt cháu thì kém, mà các cụ các mợ đi xe máy thì 3 cụ ít nhất có 1 cụ cứ để pha mà đi, chói mắt và rất khó chịu. Cháu cũng đi 2B thôi mà đã ngó chịu như thế rồi, thì các cụ 4B ngồi thấp hơn còn bực mình hơn nhiều, đôi lúc cháu nháy pha lại để nhắc nhưng hầu như chả ai hiểu. Bực nhất là mấy dòng xe cao, pha sáng ( lx, liberty, sh ) hay mấy xe lắp xenon đểu của TQ không có đèn bi đi kèm nữa.
Nay bức xúc lắm rùi, cháu lên đây xả một chút, không biết cụ nào có chung nỗi niềm với cháu không.
Cháu có gửi lời đến các cụ mợ đôi lúc đi xe không để ý ngó lên cái đồng hồ mà thấy đèn báo pha thì chuyển về cos giúp cháu. Cháu có cái ảnh minh họa cho cụ, mợ nào không để ý

nemesistan

Xe tăng
mấy trẩu tre lắp bi cầu, dường như theo xu thế, nói thực là với ánh sáng thành phố, xe máy chẳng cần ánh sáng đèn bi làm quái gì. Hầu như việc đi pha sáng, rồi để chế độ sai luôn do ý thức người đi xe, một là không được đào tạo, hai là không tìm hiểu chế độ, ba là ý thức cùi.

blacksky2048

Xe tải
mấy trẩu tre lắp bi cầu, dường như theo xu thế, nói thực là với ánh sáng thành phố, xe máy chẳng cần ánh sáng đèn bi làm quái gì. Hầu như việc đi pha sáng, rồi để chế độ sai luôn do ý thức người đi xe, một là không được đào tạo, hai là không tìm hiểu chế độ, ba là ý thức cùi.
Theo em thì là do Ý thức cùi + với Trình độ kém mới như thế

nguyenha537

Xe tải
đèn bi-xenon ngoài khả năng chiếu sáng rộng.bám đường,còn làm cho người đi ngược chiều k bị chói mắt.so với chóa thông thường thì tốt hơn rất nhiều.

thangngo

Xe tăng
đèn bi-xenon ngoài khả năng chiếu sáng rộng.bám đường,còn làm cho người đi ngược chiều k bị chói mắt.so với chóa thông thường thì tốt hơn rất nhiều.
bi xeon đúng chuẩn như trên oto hãng nó làm thì đúng như thế thật, còn bi xeon tự lên thì tùy thuộc vào chất lượng thợ và linh kiện, có cái ngon có cái vẫn làm chói mắt người đi ngược chiều, với cả nhiệu cụ mặc định cứ để pha, mà chả hiểu tác dụng của nó như thế nào
Em thấy phần lớn nguyên nhân là do ý thức kém hoặc không để ý, cứ đèn sáng là được ( nhất là các mợ hay như vậy lắm)

meomatto

Xe buýt
Vì dốt nên họ chả hiểu gì về đèn xe cả. Đi phố chả bao giờ em bật pha. Cụ chủ chụp cái công xe gì mà trông đẹp thế nhỉ?

nemesistan

Xe tăng
nhìn ảnh thì có thể đoán ra sơ sơ hình như là của Honda còn ko biết xe nào

nguyenha537

Xe tải
bi xeon đúng chuẩn như trên oto hãng nó làm thì đúng như thế thật, còn bi xeon tự lên thì tùy thuộc vào chất lượng thợ và linh kiện, có cái ngon có cái vẫn làm chói mắt người đi ngược chiều, với cả nhiệu cụ mặc định cứ để pha, mà chả hiểu tác dụng của nó như thế nào
Em thấy phần lớn nguyên nhân là do ý thức kém hoặc không để ý, cứ đèn sáng là được ( nhất là các mợ hay như vậy lắm)
vâng tất nhiên là do ý thức rồi.cũng k nên quy chụp tất cả những người lên bi-xenon như thế.bản thân e cũng rất ghết mấy ông cứ để fa trong phố.vs cả sử dụng còi bừa bãi.

vuthien86

Xe buýt
Mấy mụ con gái hình như là dốt ko biết về cái này, đi lúc nào cũng bật pha, vì nó sáng. đi rất bục mình. lằm lúc còn có mấy thằng xe con nữa. kể cả nháy đèn nhiều thằng oto vẫn ko hạ cos xuống.mình 2 bánh ko chơi lại dc nó. chỉ có lần nào mình đi 4 bánh. găp mấy thằng xe máy hoặc oto nào mà đi ngược chiều cứ giương pha lên mình đá pha cho nó biết mà nó ko cụp xuống thì mình cũng bật pha lên luôn cho mày chói chết bà mày đi. cả 2 cùng chói

thangngo

Xe tăng
Mấy mụ con gái hình như là dốt ko biết về cái này, đi lúc nào cũng bật pha, vì nó sáng. đi rất bục mình. lằm lúc còn có mấy thằng xe con nữa. kể cả nháy đèn nhiều thằng oto vẫn ko hạ cos xuống.mình 2 bánh ko chơi lại dc nó. chỉ có lần nào mình đi 4 bánh. găp mấy thằng xe máy hoặc oto nào mà đi ngược chiều cứ giương pha lên mình đá pha cho nó biết mà nó ko cụp xuống thì mình cũng bật pha lên luôn cho mày chói chết bà mày đi. cả 2 cùng chói
thực ra cái này đơn giản, chỉ cần các cụ về phổ biến cho các mợ là ngon ngay, lần trước em giải thích cho mấy mợ như thế , các mợ ấy còn bảo em để pha cho nó có đèn báo, đỡ quên bật :(, bó tay

Liberty125.ie

Xe buýt
Đi đêm em chẳng bao giờ bật đèn, vừa tiết kiệm điện cho ác quy vừa đỡ chói mắt người.. đoạn đường nào trong ngõ nó tối quá bắt buộc bật thì em bật chứ nội thành như đường ven Hồ Tây hay lượn Hồ Gươm em chả bao giờ bật

thangngo

Xe tăng
Đi đêm em chẳng bao giờ bật đèn, vừa tiết kiệm điện cho ác quy vừa đỡ chói mắt người.. đoạn đường nào trong ngõ nó tối quá bắt buộc bật thì em bật chứ nội thành như đường ven Hồ Tây hay lượn Hồ Gươm em chả bao giờ bật
cụ không bật là cơ động nó hỏi thăm đấy cụ ah :P

hoangsales

Xe tải
Cụ đi 2 bánh sức chạy bằng cơm hay sao mà xxx ko vồ?

vuthien86

Xe buýt
ko bật đèn gặp CS là bị hỏi thăm ngay. nó vào luật rồi. ko bật đèn cũng rất nguy hiểm. xe đi ngược chiều nhiều khi không phát hiện ra bạn. vậy bật đèn là đúng. còn lại bật thì phải bật chiếu gần, bật chiếu x khi đi ra ngoại thành, trên cao tốc, quốc lộ, nhưng khi gặp xe ngược chiều phải hạ xuống. đó là ý thức, văn hóa tham gia giao thông

tranhieutvl

Xe tải
Các cụ kiếm đèn led thay đèn pha xem sao

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Em đi trong nội thành,em bật chiếu gần mà sao mấy bác tài đi ngược chiều cứ nháy đèn với em báo em bật đèn pha các cụ giải thích hộ em cái.

thangngo

Xe tăng
Em đi trong nội thành,em bật chiếu gần mà sao mấy bác tài đi ngược chiều cứ nháy đèn với em báo em bật đèn pha các cụ giải thích hộ em cái.
vậy cụ ngó cái ốc chỉnh độ rọi đèn pha xem thế nào, chỉnh cao quá thì cos lại hóa ra pha :P

MrSpy

Xe điện
Ở VN mà cụ ức chế thì đầu có mà nổ tung à :D chấp nhận thôi cụ