Vấn đề cũ xưa như Trái Đất về SHI ạ

5101993

Xe đạp
Các bác tư vấn giúp em với ạ. Em có con SHi 150, cách đây 6 tháng, em bỏ xe trong nhà, sáng ra em mở khóa lên thì 2 cái đèn mắt không đỏ, đồng hồ ko lên, đề không được... Đem ra Lead thì nó bảo hết điện phải thay bình điên 1tr7. Em trình bày lý do thì nó không tin, nó bảo phải bắt lưới tản nhiệt, thì sẽ bình thường,
Hôm qua đi làm về, đề hụt lần đầu, 3,4 lần sau đề nó cứ kêu "tạch, tạch....." lần thứ 5 đề dài nó mới lên được. Sáng nay đi ra thì đề mấy cứ tạch tạch hoài...Ngán ngẫm.
Cái lỗi bình điện của SHi này bác nào giúp em được không ạ...
Em cám ơn lắm ạ, luôn tiện em ở Huế, không có nhiều phụ tùng như Hn, hay Hcm ạ.

Gravita2304

Xe tăng
Cụ lắp chống trộm ko?

qlevis

Xe điện
Xe cụ có lắp chống trộm với lị chân chống điện ko?e bị 1 lần như thế,tháo tung bộ điện gần acquy ra,nguyên nhân là lắp khóa từ với chân chống điện,thợ buộc ẩu,rửa xe nc vào nên vị chập điện,cầu trì tự ngắt nên ko đề đc.e bỏ ra lau chùi hết nc,quấn lại băng dính.Lại nổ ầm ầm.Từ ấy trở đi ko lỗi lầm j luôn:))

Gravita2304

Xe tăng
[FONT=&quot]Em lắp quả SK2, mấy hôm rồi đề mấy giây mới nổ chứ không như trước nhấn phát nổ ngay. Hôm thứ 7 chỏ con bé đi học, ra về không nổ được (tắt đèn FI đề đèn Fi sáng lại), kiểm tra bình điện tương đối mạnh, mua cục pin thay con chip cái đề phát được ngay (dùng 11 tháng rồi). Các cụ lắp Litech SK5000 lưu ý nhé, có hiện tượng yếu pin thay ngay. Xe em lắp công tắc đèn, nhưng khi đi đường xa em bật đèn lên, còn đi trong phố em nghĩ chạy chậm, bóp thắng liên tục cũng ổn, không cần phải bật đèn.[/FONT]