Vấn Đề Bảo Dưỡng M3 Mua Của KYLIN GX668 Trong 5000KM Đầu Tiên ( Thay dầu, bảo dưỡng )

- Tình hình là em có con M3 mua của KYLIN giờ đã đi được gần 6000KM. Ngày mai em đang định mang đi bảo dưỡng và thay dầu. Các pác nào có kinh nghiệm có thể tư vấn cho em chút ít được không ạ?
+ Trong mấy trung tâm bảo dưỡng của KYLIN thì cái nào tốt nhất ạ?
+ Thay dầu thì nên thay loại nào là tốt nhất? Thay tại trung tâm bảo dưỡng hay là mua ngoài cửa hàng khác?
+ Ngoài dầu máy thì nước mát, dầu hộp số... hay những cái khác có cần thay không ạ?
+ Bảo dưỡng thì nên bảo họ xem xét cho những vấn đề gì của xe ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Audi R8

Xe máy
e nghĩ là tốt nhất bác nên đưa xe vào hãng thì hơn vì ở đó họ mới có thông tin đầy đủ về dòng xe của bác rồi sau đó họ sẽ chỉ dẫn đầy đủ cho bác khi nào thì cần làm gì,

Chỉnh sửa cuối:

xanhia

Xe máy
- Tình hình là em có con M3 mua của KYLIN giờ đã đi được gần 6000KM. Ngày mai em đang định mang đi bảo dưỡng và thay dầu. Các pác nào có kinh nghiệm có thể tư vấn cho em chút ít được không ạ?
+ Thay dầu thì nên thay loại nào là tốt nhất? Thay tại trung tâm bảo dưỡng hay là mua ngoài cửa hàng khác?
+ Ngoài dầu máy thì nước mát, dầu hộp số... hay những cái khác có cần thay không ạ?
Cụ nên đưa xe vào Vinamazda chỗ Ngọc Hồi làm bảo dưỡng. Kylin sẽ giới thiệu cụ tới các gara của Ford, nhưng em đánh giá không chuyên nghiệp bằng Vinamazda khi bảo dưỡng các dòng xe Mazda. Cái duy nhất cụ được hỗ trợ khi bảo dưỡng ở gara của Ford là công thay dầu, cái này chẳng đáng là bao. Cụ có thể thay dầu Shell Helix 5W-30 tại Vinamazda cũng tốt, còn muốn tốt hơn thị cụ xách 1 can Mobil 1 0W-40 vào, họ sẽ thay cho. Xe cụ mới 6k km thi chưa cần thay nước làm mát (4 năm), dầu hộp số (40k km)

Cụ nên đưa xe vào Vinamazda chỗ Ngọc Hồi làm bảo dưỡng. Kylin sẽ giới thiệu cụ tới các gara của Ford, nhưng em đánh giá không chuyên nghiệp bằng Vinamazda khi bảo dưỡng các dòng xe Mazda. Cái duy nhất cụ được hỗ trợ khi bảo dưỡng ở gara của Ford là công thay dầu, cái này chẳng đáng là bao. Cụ có thể thay dầu Shell Helix 5W-30 tại Vinamazda cũng tốt, còn muốn tốt hơn thị cụ xách 1 can Mobil 1 0W-40 vào, họ sẽ thay cho. Xe cụ mới 6k km thi chưa cần thay nước làm mát (4 năm), dầu hộp số (40k km)
Thay chuẩn là bao nhiêu Lít vậy cụ?

xanhia

Xe máy
Không thay lọc dầu thì khoảng 3.8-3.9 L, thay lọc dầu thì khoảng 4L cụ ạ.

Hôm nay em mang ra AHC của Vinamazda chỗ Mỹ Đình thay dầu Mobil 1. Em thấy bọn nó đổ hết có 3l

boy9496688

Xe tải
sao lại có 3l nhỉ ? xe em lúc thay dầu bọn nó đổ từng tý xong xem cái thăm dầm xem tới đâu và cuối cùng em thấy nó đổ khoảng 3.8l kụ ah, chảng biét thé nào các kụ nhỉ

Toyota Celica

Xe container
nhiều thế cụ, e nhớ là có 3 lít thôi chứ.
6k km thì chỉ thay dầu, vệ sinh lọc gió thôi chứ chưa phải làm gì đâu ạ
4 lít chính xác cụ à , chả thừa tý nào

Còn Kylin mấy cái đại lý của nó free công thay dầu nhưng tiền dâu tính đắt hơn vài chục mà xưởng toàn xưởng lởm khởm
Tốt nhất cụ vào Ford hoặc Vinamazda mà thay
Dầu thì tùy , hịn thì mobil one , tầm 7000k-9k km thay , còn bình thường thì loại của hãng đề xuất tầm 3 đến 5000 nghìn km thay

Em chả hiểu thế nào. Em hỏi chúng nó chuẩn là bao nhiêu bọn nó bảo hết 3,2l là chuẩn nhưng thấy đổ hết có 3l. Thay tại AHC Care. Xưởng của Vinamazda Lê Văn Lương.

Toyota Celica

Xe container
ô hay nhỉ , em thay cả 10 lần đều thay can 4l , ko thừa giọt nào , hay mazda mới nó khác :)

Xe oioi

Xe đạp
ô hay nhỉ , em thay cả 10 lần đều thay can 4l , ko thừa giọt nào , hay mazda mới nó khác :)
Anh cho em hỏi với, em vừa thay mobile 1(xe em đi được 10 000km) sau bao lâu lại thay tiếp ạ. Em cũng đổ 3.8l hết đúng 1.5tr thấy xe đi bốc hơn hẳn. Tiện cho em hỏi luôn thay dầu với lọc dầu là khác nhau thế nào ạ. Em cảm ơn nhiều.

hieuletrung

Xe đạp
Bây giờ cũng có nhìu trung tâm bảo dương của Mazda mà bác, Bác ở gần đâu thì mang qua đó, e biết chỗ MAZDA NGUYỄN TRÃI cũng đc đó bác, trước kia là của VINA AUTO cũng có tên tuổi đó bác.

leprowind

Xe buýt
Em chả hiểu thế nào. Em hỏi chúng nó chuẩn là bao nhiêu bọn nó bảo hết 3,2l là chuẩn nhưng thấy đổ hết có 3l. Thay tại AHC Care. Xưởng của Vinamazda Lê Văn Lương.
Mazda 1.6 thay dầu thay cả lọc hết từ 3.8 đến 4 lít cụ nhé.

Anh cho em hỏi với, em vừa thay mobile 1(xe em đi được 10 000km) sau bao lâu lại thay tiếp ạ. Em cũng đổ 3.8l hết đúng 1.5tr thấy xe đi bốc hơn hẳn. Tiện cho em hỏi luôn thay dầu với lọc dầu là khác nhau thế nào ạ. Em cảm ơn nhiều.
Dầu là dầu còn lọc dầu là lọc dầu cụ ạ. Khi dầu tuần hoàn qua cái lọc nó sẽ giữ cặn lại.

truongmazda

Đi bộ
1. Với xe mới mua thì bác đi khoảng 1000km đầu tiên thì vào thay dầu và làm bảo dưỡng ở cấp 1000km nhé
2. sau 1000km đầu thì cứ 5000km bác thay dầu và bảo dưỡng ở cấp độ tương đương (5,10,15,20k)
3.Còn số lượng dầu máy, nếu xe của bác là Mazda 3 1.6 thì thay 3.7 lít không thay lọc, và 3.9 lít khi thay lọc dầu
4.Như nước làm mát, dầu phanh, dầu trợ lực lái .. thì 40.000km thì bác làm bảo dưỡng ở cấp 40k và thay luôn
5.Với các hạng mục bảo dưỡng thì tùy theo xe bác đi được bao nhiêu nghìn km thí sẽ có hạng mục tương đương

Nếu có vấn đề gì cần tham khảo về kỹ thì bác aloo cho em 0979 145 562