[Funland] Vẫn bắt cách ly, test liên tục: Siết thế đón khách Tây sao nổi

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Bộ tế có hiểu gì về du lịch đâu, chả mấy khi đc ra đòn cănh ntn, oai phải biết.
Giờ F0 có muốn đi cách ly hay bs đến điều trị e khó, thôi thì cứ theo các đơn thuốc, tự mua về mà uống, ai khỏe mạnh thì vài ngày là khỏi, ai bệnh nền nặng thì hên xui.
Chỗ em ngày vài nghìn ca, thôi thì mình cũng không biết lúc nào dính đâu cụ.

Nn_nf

Xe tải
Em mà là lãnh đạo, em ra luôn quyết định như bọn Tây. Bỏ hết tất cả các biện pháp bắt buộc như cách ly, khẩu trang, test nhanh test chậm…xã hội vận hành như trước dịch. Nếu sai từ chức về quê.
Nói như thế thì em mới là dân đen. Lãnh đạo người ta ít nhất phải tiết chế được cảm xúc, dù có đốt cả cánh rừng để châm cho mình điếu thuốc thì cũng dửng dưng như không.

LongLH

Xe điện
Bỏ bớt quy định cách ly F0, F1 đê.
Hết người làm việc đến nơi rồi.
Chuẩn cụ. Mỗi ngày 100k thì không mấy mà hết, chưa kể còn F1 cùng nhà cũng ở nhà luôn. Một tuần nay 6 nhà anh em bên nội bên ngoại đều có người mắc. Lạ một cái bọn trẻ chưa đến tuổi tiêm khỏi rất nhanh lâu nhất là 3 ngày. Trong khi đó bọn trẻ và bọn già tiêm hết rồi thì toàn 5-7 ngày mới khỏi.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em mà là lãnh đạo, em ra luôn quyết định như bọn Tây. Bỏ hết tất cả các biện pháp bắt buộc như cách ly, khẩu trang, test nhanh test chậm…xã hội vận hành như trước dịch. Nếu sai từ chức về quê.
Nói như thế thì em mới là dân đen. Lãnh đạo người ta ít nhất phải tiết chế được cảm xúc, dù có đốt cả cánh rừng để châm cho mình điếu thuốc thì cũng dửng dưng như không.
Vâng, kiểu mị dân như cho hi sinh cả 1 tiểu đội lính đặc công chỉ để cứu 1 mạng người thường rồi đưa lên tivi báo đài rầm rộ ấy cụ nhẻ, em là em xem phim thấy thế :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Giờ F0 có muốn đi cách ly hay bs đến điều trị e khó, thôi thì cứ theo các đơn thuốc, tự mua về mà uống, ai khỏe mạnh thì vài ngày là khỏi, ai bệnh nền nặng thì hên xui.
Chỗ em ngày vài nghìn ca, thôi thì mình cũng không biết lúc nào dính đâu cụ.
Em cũng chưa hiểu tại sao các con dời thích bán thuốc theo đơn có xác nhận của y tế phường. Ko có lẽ có thằng thích mua thuốc về nhà chơi? Mặc dù ko bị ốm hay đã bị rồi?

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mà thông báo bỏ hết các biện pháp bắt buộc thì hoá ra các cán bộ thừa nhận não để mọc cây hả cụ? Ít ra cũng phải để từ từ rôi thêm quả có sự chỉ đạo sáng suốt của abcd. Mặc dù em thấy trừ việc tiêm vác xin, còn lại nếu các cán bộ đừng nói, đừng làm gì nữa để dân tự làm sẽ chuẩn hơn.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cẩn thận đấy cụ. Có người vừa nhiễm xong chưa được 1 tháng lại nhiễm lại đấy
Em khẳng định là trường hợp này vẫn bị từ đầu và chưa hết bệnh. Toàn những tin ko kiểm chứng dạng này làm hoang mang dư luận.

kienvinh

Xe lăn
“Nhiễm lại” có thể là trước mắc Delta sau mắc Omicron.

Hoặc là xác, các mảnh của virus chứ không phải virus hoạt động (theo giải thích của bs Nguyễn Trung Cấp).

Căn bản là phải xem có triệu chứng không. Toàn là “nghe nói” nên hỏi thêm là chịu, thế mà hăng hái đưa ý kiến lắm cơ =))

minh_viet.78

Xe buýt
Cũng khổ cho ông y tế mở cửa cho du lịch nhưng lại phải chịu trách nhiệm nếu để bùng phát dịch đúng kiểu có công thì không được hưởng

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
“Nhiễm lại” có thể là trước mắc Delta sau mắc Omicron.

Hoặc là xác, các mảnh của virus chứ không phải virus hoạt động (theo giải thích của bs Nguyễn Trung Cấp).

Căn bản là phải xem có triệu chứng không. Toàn là “nghe nói” nên hỏi thêm là chịu, thế mà hăng hái đưa ý kiến lắm cơ =))
Em khẳng định là trường hợp này vẫn bị từ đầu và chưa hết bệnh. Toàn những tin ko kiểm chứng dạng này làm hoang mang dư luận.
Điển hình là thánh này. "Em khẳng định", khiếp =))

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khổ cho ông y tế mở cửa cho du lịch nhưng lại phải chịu trách nhiệm nếu để bùng phát dịch đúng kiểu có công thì không được hưởng
Cụ nói chuẩn, Dám chơi dám chịu. Chứ lúc ăn thì các ông hưởng, còn lúc đi vài trăm mạng lại đem đốt lò bộ y tế?
Toàn đem Mỹ, Âu... ra bảo chúng nó bỏ khẩu trang, bình thường hết rồi, mà quên phắt đi ngày nó vẫn hiến từ trăm đến vài trăm mạng cho covid. ;))

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chưa hiểu tại sao các con dời thích bán thuốc theo đơn có xác nhận của y tế phường. Ko có lẽ có thằng thích mua thuốc về nhà chơi? Mặc dù ko bị ốm hay đã bị rồi?
Bán thuốc theo đơn là nguyên tắc trên toàn thế giới, không hiểu cụ cằn nhằn cái gì:
Việc mua thuốc không theo đơn của bác sĩ hay tùy tiện mua theo "tư vấn" của nhân viên bán tại quầy thuốc là nguyên nhân hàng đầu dẫn đến tình trạng kháng thuốc. Theo bác sĩ Nguyễn Trung Cấp: “Ở nước ngoài, các loại thuốc Amoxicillin, Zitromax 500mg, Tavanic 500mg, Augmentin 625mg, Dalacin 300mg... phải có đơn của bác sĩ mới mua được nhưng ở nước ta thì dễ dàng mua được ở bất cứ đâu”. Tình trạng này khiến người bệnh phải gánh chịu hậu quả về sức khỏe.

Ghi nhận từ Bệnh viện Nhi trung ương, Bệnh viện Xanh Pôn cho thấy, có nhiều trường hợp trẻ nhỏ ban đầu chỉ mắc bệnh thông thường (ho, sốt, tiêu chảy, viêm phế quản...), nhưng đã bị biến chứng nguy hiểm chỉ vì cha mẹ tự ý mua thuốc cho trẻ dùng vô tội vạ. GS.TS Lê Thanh Hải, Giám đốc Bệnh viện Nhi trung ương cho rằng: “Những việc làm tùy tiện kể trên rất nguy hại, vì nếu dùng không đúng thuốc, không đúng liều lượng dễ khiến bệnh thông thường biến chứng thành bệnh nguy hiểm”.
Cụ không hiểu gì về covid thì nên trật tự đi ạ. Vài tuần một tháng nhiễm liền hai chủng Delta và Omi là bình thường, rất nhiều người bị như vậy.

Isu_zu

Tháo bánh
.., còn lại nếu các cán bộ đừng nói, đừng làm gì nữa để dân tự làm sẽ chuẩn hơn.
Được như cụ nói thì mừng quá. Còng lưng nuôi cán bộ, rồi còn bị cán bộ mắng là bánh mì ko phải lương thực. Đúng là đồng bào bao đồng chí, đồng chí lại dí đồng bào. Haizz.

Opel Astra

Xe điện
Theo số liệu chính thức thì ngày hôm nay, 119.000 ca Covid, riêng Hn là 20.000 ca.
Nếu con số tử vong không tăng, thì việc mở tung ra là bắt buộc thôi, dân cũng đói rồi, không mở là chết, tiền đâu mua thuốc uống.
Năm nay, đội dược và TPCN kiếm bội, ấm no, các công ty Dược phẩm trước phải van xin khách hàng, giờ khách hàng phải van xin lạy lục xin bán thuốc, tiền chuyển trước mà cũng không thèm đáp lời.
Đội dược đói bác ạ, với vài ngoại lệ kiểu Việt Á hay tương tự.
Một số đội chỉ bán hàng ngoài hiệu thuốc nữa.

Còn lại là đói, vì không có bệnh nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Longtime No See

Xe tải
Có choá nó thèm đến ngoài mấy thằng Tàu du lịch 0đ :D. BYT đứng trên quan điểm chuyên môn khuyến cáo, Mẽo nó vẫn còn tan hoang vì Covid kìa ngồi đó mà hóng rồi phét lác chỉ coi là bệnh đặc hữu. 1 người trong vài tháng bị covid đến 2-3 lần, lần sau bê bết hơn trước. Mà em nói thực với kiểu làm du lịch như ở ta, kể cả ko có dịch thì cũng vẫn mất khách.

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Các tủ lạnh đều sợ trách nhiệm, lo bảo vệ cái ghế của mình thôi.
Khẳng định luôn với kiểu lom dom này VN sẽ đạt mục tiêu kép ngược, đó là vừa không thu hút được khách du lịch lại vừa không kiểm soát được bệnh dịch

• Vodka
Reactions: QAZ
Chuẩn cụ. Mỗi ngày 100k thì không mấy mà hết, chưa kể còn F1 cùng nhà cũng ở nhà luôn. Một tuần nay 6 nhà anh em bên nội bên ngoại đều có người mắc. Lạ một cái bọn trẻ chưa đến tuổi tiêm khỏi rất nhanh lâu nhất là 3 ngày. Trong khi đó bọn trẻ và bọn già tiêm hết rồi thì toàn 5-7 ngày mới khỏi.
Cụ thủ đã đưa ra lộ trình coi nó như bệnh đặc hữu rồi, vài tháng nữa là thành cảm cúm rồi cụ ạ.

Pilota

Xe điện
Anh Du cứ đồng ý lại quả cho anh Y 30% xem ngày mai lại có công văn khác ngay ấy mà. ;;)