[Funland] Valnetine rồi, các cụ có tặng gì cho bà xã không? chi phí có nhiều không?

landaumuaxe

Xe điện
Vèo cái lại valentine, cuối tháng lại sn vợ, rồi lại 8.3....nghĩ thôi mà đã hoang mang, vì dạo này tiền nó cứ đi đâu ý . Vẫn biết là vc 16 năm rồi, tình cảm nó không bay như hồi mới , nhưng vào những dịp đặc biệt, e luôn muốn vợ mình cũng vẫn được bông hoa, gói quà, phụ nữ mà, dù có tuổi nào hay như nào vẫn muốn được tặng hoa, dạo này tiền kém, như mọi năm là cứ đúng ngày gọi ra hàng hoa, tối qua tranh thủ đi đổ xăng xe cho vợ, tạt qua hàng hoa mặc cả cò kè tí , lẵng thì 500k, mà bó 300k , cân nhắc cuối cùng chốt bó hoa 300k kèm km bưu thiếp và free ship cho hôm nay, mua xong cũng thấy hơi áy náy, thấy nó hơi rẻ rẻ, chả biết vợ có thích không?
Nay các cụ có chương trình gì chia sẻ cho e học hỏi với.
Valentine e chúc các mợ nhận được nhiều tình yêu từ đối tác , chúc cccm trên of nhà mình luôn hạnh phúc.

phamthoaibk

Xe buýt
Em thì sinh nhật, 8/3, 20/10 đều có hoa tặng bà xã hết. Chẳng quan trọng đắt rẻ, cứ mua bó hoa hồng mấy trăm k mà vợ lại rất thích. Mà năm nay 14/2 em đang lười quá, ngày thì bận ko đi được.

duongphong

Xe container
Không tặng gì thì gấu còn biết mình là ai. Tặng quà làm hư gấu ra cụ :))

Chí phèo 678

Xe đạp
Cụ lo lắng làm gì? Ngày Valentin này đàn ông ta cứ ung dung thôi.

Anhdex

Xe tăng
Tặng cả cái thân xác này một đời chưa đủ sao cụ chủ 😬

MuathuHN252

Xe cút kít
Bó hoa ko fai là lẵng hoa 30k 50k ở chợ về cắm còn vui nhé. Thế thôi, xong số còn lại mua gì về ăn hoặc mua mấy cái thực tế dùng dc

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chả cho cái gì cả :D

pooka

Xe container
Theo em cứ kinh điển tặng hoa này kèm hoa súng, đơn giản dễ thực hiện ạ:

kt3x

Xe buýt
14/2 là ngày gì? ngày "Lễ tình yêu của trai gái'' ở một đất nước xa lạ nào đó?!
Tụi trẻ, tụi mà đang mải mê chinh chiến với với những mối tình, thì 14/2 có lẽ cũng như nhiều ngày khác, chỉ là một cái cớ để tìm cách tán tỉnh nhau hay để ''chốt hạ'' một quá trình tán tỉnh...
Truyền thông thì hùa theo ''Trend'' để có bài, để câu ''View'' nên vô tình hoặc cố ý cổ suý thêm cho những ngày, những dịp như thế này.
Người bán hàng thì cũng tranh thủ té nước theo mưa để kiếm thêm cân thịt, bó rau cho bữa cơm chiều...
Liệu rằng các bà, các chị bán hoa, bán quà cho mấy dịp này có nhận được một bó hoa, một món quà, một câu chúc tụng nào từ chồng mình không nhỉ?

Mấy ngày này đi đâu cũng thấy hoa, quà chào mừng, mở TV hay internet cũng nhan nhản tin, bài mô tả chi tiết từ vỉa hè đến phố chợ, từ thành thị đến nông thôn, từ Tây sang Tàu... ít nhiều khiến các bà, các mợ cũng hóng theo, và khiến em cùng một số cụ cũng sốt sắng, cơ mà là sốt sắng vị sợ các mợ ở nhà chạnh lòng với chị em thôi chứ chả phải sốt sắng thể hiện tình yêu của mình...
Vô hình chung ở nhiều hoàn cảnh, nó đang trở thành... gánh nặng, thành một thứ phù phiếm để khoe lên mạng xã hội, khoe với chị em xung quanh...

Hôm nay em xung phong không tặng gì, không chúc tụng gì, có cụ nào theo em không :D

Maihong_

Xe điện
Happy Valentine Day cccm 🥰🥰🥰

Yaris_2009

Xe tăng
One sweet day, tặng bài hát, vợ là fan cuồng từ thời còn đi học

Specnaz01

Xe tải
Vèo cái lại valentine, cuối tháng lại sn vợ, rồi lại 8.3....nghĩ thôi mà đã hoang mang, vì dạo này tiền nó cứ đi đâu ý . Vẫn biết là vc 16 năm rồi, tình cảm nó không bay như hồi mới , nhưng vào những dịp đặc biệt, e luôn muốn vợ mình cũng vẫn được bông hoa, gói quà, phụ nữ mà, dù có tuổi nào hay như nào vẫn muốn được tặng hoa, dạo này tiền kém, như mọi năm là cứ đúng ngày gọi ra hàng hoa, tối qua tranh thủ đi đổ xăng xe cho vợ, tạt qua hàng hoa mặc cả cò kè tí , lẵng thì 500k, mà bó 300k , cân nhắc cuối cùng chốt bó hoa 300k kèm km bưu thiếp và free ship cho hôm nay, mua xong cũng thấy hơi áy náy, thấy nó hơi rẻ rẻ, chả biết vợ có thích không?
Nay các cụ có chương trình gì chia sẻ cho e học hỏi với.
Valentine e chúc các mợ nhận được nhiều tình yêu từ đối tác , chúc cccm trên of nhà mình luôn hạnh phúc.
Thế cụ có đc gấu nó tặng cái j ko, nếu nó ko tặng quà là nó ko yêu mình rồi =))

Mytv

Xe điện
sn kỷ niệm ngày cưới còn chẳng buồn tặng thì va lung tung đã là j. Cả cuộc đời này tặng cho bạn vk rồi còn mong j.

Sáng e hỏi vk bạn đã đc a nào tặng quà chưa? Nếu chưa tối về tớ chịch cho 2 phát. Nàng ta ko thèm nói j vung vẩy cái kotex rồi vào phòng wc=))

Supercub_90

Xe điện
Người yêu mới cần ngọt ngào thôi còn bà xã thì không nên tặng gì. Phụ nữ nên được giáo dục đúng cách để tránh cho họ tâm lý đua đòi bằng những cách sau:
1 - Sáng sớm, rút gậy ra phang cho túi bụi để họ tỉnh dậy đi làm :)
2- Tối, phang cho trận nữa mệt đứ đừ đi ngủ sớm để khỏi lướt fb, tóp tóp xem thiên hạ khoe quà.
Chú ý quan trọng: đánh cho đến nơi đến chốn kẻo xong vợ nó buông câu "đồ vô hại" thì nhục lắm đấy. =))=))=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Xe điện
14/2 là ngày gì? ngày "Lễ tình yêu của trai gái'' ở một đất nước xa lạ nào đó?!
Tụi trẻ, tụi mà đang mải mê chinh chiến với với những mối tình, thì 14/2 có lẽ cũng như nhiều ngày khác, chỉ là một cái cớ để tìm cách tán tỉnh nhau hay để ''chốt hạ'' một quá trình tán tỉnh...
Truyền thông thì hùa theo ''Trend'' để có bài, để câu ''View'' nên vô tình hoặc cố ý cổ suý thêm cho những ngày, những dịp như thế này.
Người bán hàng thì cũng tranh thủ té nước theo mưa để kiếm thêm cân thịt, bó rau cho bữa cơm chiều...
Liệu rằng các bà, các chị bán hoa, bán quà cho mấy dịp này có nhận được một bó hoa, một món quà, một câu chúc tụng nào từ chồng mình không nhỉ?

Mấy ngày này đi đâu cũng thấy hoa, quà chào mừng, mở TV hay internet cũng nhan nhản tin, bài mô tả chi tiết từ vỉa hè đến phố chợ, từ thành thị đến nông thôn, từ Tây sang Tàu... ít nhiều khiến các bà, các mợ cũng hóng theo, và khiến em cùng một số cụ cũng sốt sắng, cơ mà là sốt sắng vị sợ các mợ ở nhà chạnh lòng với chị em thôi chứ chả phải sốt sắng thể hiện tình yêu của mình...
Vô hình chung ở nhiều hoàn cảnh, nó đang trở thành... gánh nặng, thành một thứ phù phiếm để khoe lên mạng xã hội, khoe với chị em xung quanh...

Hôm nay em xung phong không tặng gì, không chúc tụng gì, có cụ nào theo em không :D
Phú quý sinh lễ nghĩa, trước đây các cụ nhà em có biết mấy cái ngày 14/2, 8/3, 20/10 là cái ngày mẹ gì đâu

Ryan848

Xe container
Sáng ra bẩu gấu: đã nói hnay lạnh hơn nhiều so vs hôm qua mà cứ cãi ko lạnh lắm đâu...
Thế là cãi nhau, đỡ phải tặng quà =))
Mỗi đợt 14/2 8/3 20/10 em đều trái tính và dễ xúc động như thế :D