Vài tấm mới chụp Hanoi

Rickochet

Xe đạp
Em mới tham gia diễn đàn, chào box nhiếp ảnh của forum tí. Mong các bác đừng chém em quá, không em xấu hổ không dám vào đây nữa. Em có vài bức gọi là "ti toe chụp máy cơ", cũng trình làng để các bác góp ý đâm chém để em lớn.

Bộ ảnh: Một chiều lang thang Hanoi

Mưu sinh

"Người Việt Nam"

Nhà thờ Lý Quốc Sư

Xóm nghèo bên sông

Cưỡi trâu vượt sông Hồng

Mưu sinh

Chiều Sương Khói

Hoa Sứ nhà nàng

Hoa Trinh Nữ

khottabit

Xe container
Em ở phố Nhà Thờ gần 40 năm chỉ nghe gọi là Nhà thờ lớn Hà Nội chứ chưa thấy ai nói "Nhà thờ Lý Quốc Sư" như kụ cả =))
Mấy cái ảnh đen trắng kụ chụp = máy và phim gì thế?

Rickochet

Xe đạp
Phải gọi là nhà thờ Nhà Thờ mới chuẩn chớ, há há
Nghe tên bác anhcobra này quen quen nhỉ? Phải chăng bác biết cậu Phạm Quang Thuận với những bức ảnh về lịch sử chiến tranh Việt Nam???

Em ở phố Nhà Thờ gần 40 năm chỉ nghe gọi là Nhà thờ lớn Hà Nội chứ chưa thấy ai nói "Nhà thờ Lý Quốc Sư" như kụ cả =))
Mấy cái ảnh đen trắng kụ chụp = máy và phim gì thế?
Hehe. Em hay gọi là "nhà thờ Lý Quốc Sư" vì nó ở mặt phố Lý Quốc Sư. Em chụp bằng Nikon FM2 với film Fuji Pro 200.
Nhân bác ở phố Nhà Thơ em tặng bác thêm vài bức nữa nhé:

Em mới chụp thôi, ảnh chưa đc chuẩn. Mong các bác "đâm chém" gì thì "đâm chém" nhưng đừng để em "đứt gân" là được rồi...:D

Louis Le

Xe tăng
cụ chụp = Ni FM2 mà em tưởng chụp bằng Film ORWO 5,1m với máy Zenith =))

Rickochet

Xe đạp
cụ chụp = Ni FM2 mà em tưởng chụp bằng Film ORWO 5,1m với máy Zenith =))
Trình em còn "còi" lắm mà bác. Gọi là "đi chụp ảnh" cho sang chứ có biết chụp choẹt nó thế nào đâu. Cứ thấy vừa mắt là em bấm thôi. Hay dở thế nào cũng được, miễn là thoả mãn đam mê bác ạ!

khottabit

Xe container
Nghe tên bác anhcobra này quen quen nhỉ? Phải chăng bác biết cậu Phạm Quang Thuận với những bức ảnh về lịch sử chiến tranh Việt Nam???

Hehe. Em hay gọi là "nhà thờ Lý Quốc Sư" vì nó ở mặt phố Lý Quốc Sư. Em chụp bằng Nikon FM2 với film Fuji Pro 200.
Nhân bác ở phố Nhà Thơ em tặng bác thêm vài bức nữa nhé:
...........
Em mới chụp thôi, ảnh chưa đc chuẩn. Mong các bác "đâm chém" gì thì "đâm chém" nhưng đừng để em "đứt gân" là được rồi...:D
Cám ơn kụ
Nhưng em góp ý thêm với kụ là Nhà thờ lớn ko nằm trên phố Lý Quốc Sư mà nằm trên phố Nhà Thờ ạ. Nếu kụ muốn phân biệt theo kiểu nhà thờ Hàm Long hay Nhà thờ Cửa Bắc thì gọi là nhà thờ Nhà Thờ như kụ anhcobra ấy ạ :21:

Ảnh thì trình em còn đang ngồi bô, chỉ hóng chứ chả dám đam chém gì đâu :P

Rickochet

Xe đạp
Cám ơn kụ
Nhưng em góp ý thêm với kụ là Nhà thờ lớn ko nằm trên phố Lý Quốc Sư mà nằm trên phố Nhà Thờ ạ. Nếu kụ muốn phân biệt theo kiểu nhà thờ Hàm Long hay Nhà thờ Cửa Bắc thì gọi là nhà thờ Nhà Thờ như kụ anhcobra ấy ạ :21:

Ảnh thì trình em còn đang ngồi bô, chỉ hóng chứ chả dám đam chém gì đâu :P
Cảm ơn đã vào xem ảnh!

nhimphich

Xe điện
Ảnh cụ theo em là đẹp, chỉ có điều em nhìn thấy con bò thì cụ lại bảo là trâu, ngồi xem báo rách thì cụ bảo là mưu sinh, xà lan chở hàng thì lại là xóm nghèo...nên không hiểu hết ảnh cụ:x

Rickochet

Xe đạp
Ảnh cụ theo em là đẹp, chỉ có điều em nhìn thấy con bò thì cụ lại bảo là trâu, ngồi xem báo rách thì cụ bảo là mưu sinh, xà lan chở hàng thì lại là xóm nghèo...nên không hiểu hết ảnh cụ:x
Cảm ơn bác! Đúng là con trâu thật, em không để ý. Cảm ơn bác đã nhắc nhở! :">
Còn bức ông lão với tờ báo rách kia thì bác cứ đi một vòng quanh hồ Hoàn Kiếm chắc chắn sẽ thấy 1 cụ già đi nhặt nhạnh những tờ báo cũ, báo rách ven hồ, rồi ngồi gấp lại vuông vắn, cẩn thận. Em có hỏi và được biết cụ đem về rồi bán đồng nát. Như vậy đúng là một nghề để kiếm sống phải không bác?
Bức còn lại thì em chụp ở trên bãi sông Hồng, ảnh chụp out net quá thể nhưng tự dưng khi chụp em lại nhớ tới ca khúc:" Cô lái đò bến Hạ - Phi Nhung trình bày" rồi lẩm nhẩm hát theo nên đặt luôn là xóm nghèo ven sông. Vì thiết thấy, họ đều sinh hoạt và buôn bán trên chiếc thuyền như một cái xóm nhỏ bác ạ.

Phờ Râu

Xe điện
sao con trâu kia cái sừng nó lạ thế :-?
mà bông hoa sứ bị out nét hả đồng chí :-?

Rickochet

Xe đạp
sao con trâu kia cái sừng nó lạ thế :-?
mà bông hoa sứ bị out nét hả đồng chí :-?
Ừ, con trâu đấy là tổ tiên của hãng Lamborghini mà lại. Sừng nó cứ phải gọi là...:))
Đây là bộ ảnh ngày xưa mà bác, những ngày đầu chập chững vào nghề và kể cả bây giờ cũng vẫn đang chập chững bước những bước đầu tiên thôi. Hix.