[Funland] Vấn nạn học lái xe quá dễ và xa thực tế và hệ quả hung thần xe cont xe tải, khách ở VN.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ô...tự nhiên tôi nói à? Và tôi chả thấy vấn đề gì cả. Có chăng vấn đề ở việc đọc hiểu và cái tay của bác thôi.
Cụ nói điều này ra làm gì vậy
Hay cụ nói để mọi người biết nhận thức của cụ có vấn đề

RealMen8668

Xe hơi
Đây nè. Vài ngày là một vụ tai nạn do bọn xe cont xe khách. Nói thật người đàng hoàng ít ai chạy mấy thứ xe đó lắm. Vì mấy cha tài xe tải trọng nặng toàn côn đồ cất đao kiếm trên xe ko ah. Nói chuyện thì mở miệng là "Đ ụ địt"
Lên group Bạn Hữu Đường Xa trên fb mà xem. ai ngược dòng là chúng nó vào đòi tìm đến chém tận nhà. Vào trang cá nhân thì đúng y tài xe cont.

daibo888

Xe tải
Đừng đổ cho việc học và cấp bằng xe công, vì các lx này lái rất tốt.
Vấn đề nó nằm ở chỗ quản lý lx, giờ giấc lx chạy.....
Một người lái xe tốt thì chả bao giờ chạy như lũ chó đứt xích ngoài đường cụ ạ.Đến ngã tư giao lộ ko thừm giảm tốc độ ở xa.Lúc nào cũng nghĩ mình xe to nên hạn chế giảm tốc độ.Thực trạng này gặp ở tất cả các ngã tư đông người qua lại ở tất cả các tỉnh thành.
Và 1 người lái xe tốt ko chơi mai thuý để tỉnh táo lái xe cụ nhé.Thế cho nhanh

TONGIA

Xe lừa
Bỏ cái môn tự hòa giải, bãi nại đi là khác ngay.

Matxech

Xe container
Vấn nạn lớn nhất của xe tải xe cont đường dài xe khách chạy tuyến và dl là tg chạy xe quá nhiều => sk ko đảm bảo => tai nạn
Rất nhiều vụ bị tai nạn sảy ra lúc tờ mờ sáng h con ng buồn ngủ nhất khi thức đêm
QĐ lx bao lâu thì phải nghỉ có rồi nhưng ko ai kiểm soát
E nhớ cách đây hơn chục năm cty cho đi nghỉ ở đà nẵng. Cô chuyên gia ng Áo hỏi xe chạy trong tg bao lâu? Có mấy lx. Nếu có 2 lx và 1 phụ thì chúng mày ở nhà hết. Ko đi đâu cả

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Mọi thứ đều tiêu cực thì còn nhiều tai nạn...

NTTV

Xe buýt
Không chỉ riêng lái xe tải mà lái xe con, thực sự nhiều ông cũng đi như mứt, tranh giành chén lấn tụt tạt. Đi nhiều chỉ stress.

Xe bọ xít

Xe container
Một người lái xe tốt thì chả bao giờ chạy như lũ chó đứt xích ngoài đường cụ ạ.Đến ngã tư giao lộ ko thừm giảm tốc độ ở xa.Lúc nào cũng nghĩ mình xe to nên hạn chế giảm tốc độ.Thực trạng này gặp ở tất cả các ngã tư đông người qua lại ở tất cả các tỉnh thành.
Và 1 người lái xe tốt ko chơi mai thuý để tỉnh táo lái xe cụ nhé.Thế cho nhanh
Ý tôi nói ko thể đổ tại dạy lái xe đc, mà tôi khẳng định lx lái rất tốt. Còn cái ông đang phân tích đó là ý thức và đạo Đức của người lx
Còn nhiều người đổ tại chủ DN ép, ép là ép thế nào. Ngành nào chẳng phải kiếm tiền, mỗi ngành xe công ép lx phải chạy nhiều ư

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đừng đổ cho việc học và cấp bằng xe công, vì các lx này lái rất tốt.
Vấn đề nó nằm ở chỗ quản lý lx, giờ giấc lx chạy.....
Ý tôi nói ko thể đổ tại dạy lái xe đc, mà tôi khẳng định lx lái rất tốt. Còn cái ông đang phân tích đó là ý thức và đạo Đức của người lx
Còn nhiều người đổ tại chủ DN ép, ép là ép thế nào. Ngành nào chẳng phải kiếm tiền, mỗi ngành xe công ép lx phải chạy nhiều ư
Có lẽ bác cho rằng: Lái tốt tức là họ điều khiển xe ngọt, lùi tiến 1 đỏ là ăn .....
Tôi thì đánh giá 1 lái xe tốt, không phải ở khả năng bẻ volant trơn tru, mà ở khả năng đánh giá và dự đoán tình huống.
Cái đó thì nhiều ông lái xe, to và nhỏ, 5 chỗ và 50 chỗ, kinh doanh và cá nhân, khá ẩu.

Chả nói đâu xa, ngay bên thớt này (https://www.otofun.net/threads/hoc-luat-cac-cu-co-ai-nham-nhu-nha-chau-ko.1704869/page-3#post-56713914), ốp phờ đáng kính nhà ta vẫn đi theo Nhất chớm và ""Rẽ phải, đi thẳng, rẽ trái, quay đầu" là ưu tiên " đấy thôi.