[Thảo luận] V/v Khiếu nại sai làn ở thị trấn Phùng

Nguyễn Lê Trung

Xe đạp
Chào cccm
Hồi tháng 8 cháu có lên thị trấn phùng có tí việc. Vì không để ý nên cháu đứng vào làn có mũi tên 1.18 + có biển báo 411. Cháu bị đội 9 vẫy và báo lỗi lập biên bản lỗi sai Làn.

Cháu có làm đơn khiếu nại lần 1 lên đội 9 thì đội gọi thẳng cháu vào làm việc mà không nhận đơn khiếu nại. Vẫn nói lỗi của cháu là sai làn và trả lời cho cháu bằng biên bản làm việc không có dấu như ở dưới

sau đó cháu làm tiếp đơn lần 2 gửi lên Phòng CSGT thành phố HN.
Mẫu: https://docs.google.com/document/d/1Q_eS0wheDHr7rhtfPxAkmGdP525w4oo_BLpBHZNB8-s/edit
Người tiếp nhận đơn và làm việc với cháu vẫn đang quanh co, trốn tránh không có câu trả lời cho cháu.
Đến hôm nay cháu tiếp tục nhận được thông báo từ Thanh tra Bộ Công An

Các cụ cho cháu lời khuyên xem nên chờ Trưởng phòng CSGT TP HN trả lời hay cháu làm đơn kiện thẳng ạ
cháu cám ơn các cụ nhiều...

Bopbi_hsgs

Xe container
Chào cccm
Hồi tháng 8 cháu có lên thị trấn phùng có tí việc. Vì không để ý nên cháu đứng vào làn có mũi tên 1.18 + có biển báo 411. Cháu bị đội 9 vẫy và báo lỗi lập biên bản lỗi sai Làn.

Cháu có làm đơn khiếu nại lần 1 lên đội 9 thì đội gọi thẳng cháu vào làm việc mà không nhận đơn khiếu nại. Vẫn nói lỗi của cháu là sai làn và trả lời cho cháu bằng biên bản làm việc không có dấu như ở dưới

Mẫu: https://docs.google.com/document/d/1Q_eS0wheDHr7rhtfPxAkmGdP525w4oo_BLpBHZNB8-s/edit
Người tiếp nhận đơn và làm việc với cháu vẫn đang quanh co, trốn tránh không có câu trả lời cho cháu.

Các cụ cho cháu lời khuyên xem nên chờ Trưởng phòng CSGT TP HN trả lời hay cháu làm đơn kiện thẳng ạ
Vụ của cụ, cụ thanhtu2004 nói là đã giải quyết xong từ lâu r mà!? Cụ đấy còn nói là sau khi gửi đơn khiếu nại thì: "Khi đó giấy tờ bị tạm giữ sẽ mọc chân tự chạy về địa chỉ mình chỉ định, dù có xa xôi đến đâu, cùng lời xin lỗi "chân thành, cầu thị" của xxx chỉ huy" :)

https://www.otofun.net/threads/dinh-loi-de-vach-tai-km77-duong-5-cu.1092000/page-4

Trong thớt trên e cũng có nói đến việc khiếu nại của cụ là ko đúng Luật khiếu nại nên ko thể có QĐ giải quyết khiếu nại đc.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
hì, giờ vẫn còn xxx liều mình ra biên bản thế này cơ ah. Tại hạ bái phục@@

Nguyễn Lê Trung

Xe đạp
Vụ của cụ, cụ thanhtu2004 nói là đã giải quyết xong từ lâu r mà!? Cụ đấy còn nói là sau khi gửi đơn khiếu nại thì: "Khi đó giấy tờ bị tạm giữ sẽ mọc chân tự chạy về địa chỉ mình chỉ định, dù có xa xôi đến đâu, cùng lời xin lỗi "chân thành, cầu thị" của xxx chỉ huy" :)

https://www.otofun.net/threads/dinh-loi-de-vach-tai-km77-duong-5-cu.1092000/page-4

Trong thớt trên e cũng có nói đến việc khiếu nại của cụ là ko đúng Luật khiếu nại nên ko thể có QĐ giải quyết khiếu nại đc.
Vụ em chưa có gì cụ ạ

xedap668

Xe buýt
Ủng hộ Kuj, Cccm giúp Kuj chủ thớt đi

su pham

Xe hơi
Vào hóng các cụ

Babanh.1/2

Xe tải
hì, giờ vẫn còn xxx liều mình ra biên bản thế này cơ ah. Tại hạ bái phục@@
Vấn đề ở chỗ là hàng ngày có nhiều con mồi ngoan ngoãn cưa đôi , trường hợp phản ứng như cụ chủ hiếm, nên các xxx vẫn cứ liều mình như không có. (Dân tộc việt nam anh hùng mà lị)

Matizcoi

Xe cút kít
Bọn xxx đội nài chán cơm thèm đất à mà dám trả lời cần lao như thế, vụ nài bác chủ vời luật sư làm đúng trình tự đi, em dự ít nhất có 2 chú sẽ mất 1 mới kha khá.
Cụ khiếu nại vượt cấp nên thanh tra Bộ họ chuyển đơn là đúng ùi.
Em chỉ thấy cái biên bản làm việc thì bác chủ chỉ công nhận lỗi nghe buồn cười, phải em là em bảo tôi ko thuộc lỗi các anh đã ghi biên bản, các anh cứ nhét lỗi vào tôi là ko được, tôi khiếu nại cấp cao hơn nếu các anh ko giải thích thỏa đáng đúng luật giao thông đường bộ.

mopmi

Xe tăng
gần 2 tháng nay cụ theo cái KN này, các anh xx đã trả lại bằng cho cụ chưa?

Ngày đó sớm đến thôi cụ! Cụ có thấy cái chuyển đơn của bộ xuống không? Để đấy rồi xem! Gì chứ giấy tờ từ HP, HD, SS tự chạy lên HN em gặp nhiều rồi! Cụ lại đi cổ xúy cho việc làm thiếu trách nhiệm của xxx thì thật là đáng trách! Haiz! [emoji13]

Gửi từ SM-N920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tao Mà Lị

Xe tải
Ủng hộ cụ chủ. Em mà bị quả này thì cũng chịu... vì ko hiểu được luật như cụ

chung1012

Xe tải
Mấy chú xxx không thuộc luật rồi

mai.thanh10

Xe container
Biên bản làm việc ghi rõ ko có biển 412 (a,b,c,d) mà vẫn ghép lỗi sai phần đường. Hài hước và cố đấm ăn xôi.
Cụ chủ vẫn chưa xóa hết tên thật nhé :D.

Bopbi_hsgs

Xe container
Ngày đó sớm đến thôi cụ! Cụ có thấy cái chuyển đơn của bộ xuống không? Để đấy rồi xem! Gì chứ giấy tờ từ HP, HD, SS tự chạy lên HN em gặp nhiều rồi! Cụ lại đi cổ xúy cho việc làm thiếu trách nhiệm của xxx thì thật là đáng trách! Haiz! [emoji13]

Căn cứ vào đâu mà cụ nói e cổ xúy cho việc làm thiếu trách nhiệm của xxx? (Ở đây là xxx làm sai chứ ko phải là làm thiếu trách nhiệm!?)

Ý e là làm j thì cũng phải có sự hiểu biết nhất định, kể cả việc khiếu nại!? Cụ chủ còn ko phân biệt đc ntn thì làm đơn khiếu nại và ntn thì làm đơn giải trình? (Bản thân cụ cũng thế!?)

E đã nói r, làm đơn khiếu nại ko phải là chuyện dễ, phải cm đc xxx sai ntn? căn cứ pl là j? Phải có dẫn chứng đầy đủ và chắc chắn. Chứ ko phải là "tôi chỉ đồng ý ntn hoặc tôi chỉ đồng ý như thế kia!?" :)

Nguyễn Lê Trung

Xe đạp
Căn cứ vào đâu mà cụ nói e cổ xúy cho việc làm thiếu trách nhiệm của xxx? (Ở đây là xxx làm sai chứ ko phải là làm thiếu trách nhiệm!?)

Ý e là làm j thì cũng phải có sự hiểu biết nhất định, kể cả việc khiếu nại!? Cụ chủ còn ko phân biệt đc ntn thì làm đơn khiếu nại và ntn thì làm đơn giải trình? (Bản thân cụ cũng thế!?)

E đã nói r, làm đơn khiếu nại ko phải là chuyện dễ, phải cm đc xxx sai ntn? căn cứ pl là j? Phải có dẫn chứng đầy đủ và chắc chắn. Chứ ko phải là "tôi chỉ đồng ý ntn hoặc tôi chỉ đồng ý như thế kia!?" :)
Đúng rồi cụ. Dân đen bọn cháu có được học luật đâu mà hiểu biết được vậy cụ. Cái gì cũng phải học dần dần chứ ạ :(

Vấn đề ở đây ngoài việc làm sai, xxx còn thiếu trách nhiệm trong việc giải quyết đơn khiếu nại. Nếu vấn đề là đơn không đạt yêu cầu, sao ko viện dẫn điều 11 để không thụ lý đi. Cụ không phân biệt được nguyên nhân do đơn trái luật và nguyên nhân do xxx chày bửa!

Soccon307

Xe hơi
Chào cccm

Cụ có làm đơn khởi kiện quyết định hành chính gửi ra Tòa thì tòa nó thụ lý giải quyết thành vụ án hành chính. Còn cụ cứ vác đơn khiếu nại thì đi đâu nó cũng quay về ông trưởng phòng CSGT CA Hà Nội thôi. Vì khiếu nại lần 2 này của cụ thuộc trách nhiệm của ông ấy phải giải quyết theo luật khiếu nại tố cáo.
Theo em thì những trường hợp như thế này các cụ ấy cứ ngâm nga còn lâu rồi đến khi cụ nhận được cái quyết định giải quyết khiếu nại lần 2 thì nó vẫn là xxx đúng, cụ sai. Tốt nhất cụ cứ làm cái đơn khởi kiện quyết định hành chính gửi ra Tòa án ấy.

Cụ có làm đơn khởi kiện quyết định hành chính gửi ra Tòa thì tòa nó thụ lý giải quyết thành vụ án hành chính. Còn cụ cứ vác đơn khiếu nại thì đi đâu nó cũng quay về ông trưởng phòng CSGT CA Hà Nội thôi. Vì khiếu nại lần 2 này của cụ thuộc trách nhiệm của ông ấy phải giải quyết theo luật khiếu nại tố cáo.
Theo em thì những trường hợp như thế này các cụ ấy cứ ngâm nga còn lâu rồi đến khi cụ nhận được cái quyết định giải quyết khiếu nại lần 2 thì nó vẫn là xxx đúng, cụ sai. Tốt nhất cụ cứ làm cái đơn khởi kiện quyết định hành chính gửi ra Tòa án ấy.
Ko phải tjế đâu cụ, em biết rất nhiều vụ khiếu nại thì xxx đều Xin lỗi, trả bằng. duy nhất một trường hợp có vb trả lời rằng xxx đúng. Đang định kn tiếp lần 2 thì đội CSGT đó lại hẹn lên, xin lỗi, trả giấy tờ và xxx tự bỏ tiền túi ra nộp phạt hộ LX. Thế nên cụ chủ không phải quá lo ngại!