Uplate Cách độ liberty Việt lên chuẩn và an toàn và rẻ nhất !!!

trocgaybanhxe

Xe đạp
hôm nay em xin trình bày cách độ liberty việt lên chuẩn và an toàn và rẻ nhất ...
1-thay yên + tay xách + ốp bô (cái này bắt buộc)

2-Nâng thụt trước :

+Các bác tìm chỗ chuyên làm giảm xóc , tháo cái ti trong giảm xóc thay = 1 cái ti khác dài hơn 3cm có sẵn ở cửa hàng đấy ...xong bảo người ta tiện cho bằng kích cỡ của Ti việt xong lắp vào vừa rẻ vừa an toàn ~> 200k

3-Nâng thụt sau :

+Nâng thụt sau thì đơn giản hơn , bảo người ta tiện 1 miếng lót vít ốc y hệt như xe liberty việt cao hơn 2cm xong lắp vào ... rất an toàn và độ nhún ngang nhau ... không hề động đến giảm xóc ~> 100k

4-Đèn pha

+Cách này cũng đơn giản mà ít người biết ... 1 mình cũng có thể làm được ... đèn pha của liberty việt thiết kế cho chụm đèn chiếu chếck xuống hơn là nhập ... các bác chỉ cần lấy tolovit vặn con ốc tùy chỉnh độ chiếu pha lên hay xuống ở ngay dưới cụm đèn .

5-Hàn chân chống

+Các bác tìm đến tiệm hàn ... hàn thêm cục sắt 2cm vào chân chống là xong .. người ta sẽ tự sơn đen cho các bác ~>40k

Từ (2)(3)(4)(5) ~> với 350k và làm đúng các thao tác như trên đây em nghĩ các bác sẽ hài lòng hơn với chiếc xe của mình cả về giá thành lẫn độ an toàn như em !!!

Chỉnh sửa cuối:

congdangxuan

Xe hơi
Bác chủ cho quả ảnh với địa chỉ cho fong fú chứ. Hôm trước em làm thụt trước 500k mà nhằng cái lại thấy nó thấp thấp rồi. hic

xjck_lô

Xe máy
hình như bác chưa thay vành 16inch, đâm ra nâng thụt trước thì khoảng cách gjua vanh với bánh xa quá.còn thụt sau em nghĩ bác thay luôn cái ti thụt nhập cũng cao tầm 2 phân.chứ mình tiện miếng lót khac sợ sắt kém chất lượng thì chịu lực kém.

Mrb00m

Xe máy
hay thế bác, em vẫn chưa hiểu cái chỗ thụt sau ý. có nghĩa là mình tiên cái khác y như cái cũ nhưng chỗ bắt vít cao hơn cái cũ 2cm ạ. bác cho ít hình nữa cho ae dễ hiểu. tiện như thế thì ra thợ tiện bảo ng ta tiện cho hả bác

Mrb00m

Xe máy
hình như bác chưa thay vành 16inch, đâm ra nâng thụt trước thì khoảng cách gjua vanh với bánh xa quá.còn thụt sau em nghĩ bác thay luôn cái ti thụt nhập cũng cao tầm 2 phân.chứ mình tiện miếng lót khac sợ sắt kém chất lượng thì chịu lực kém.
độ giầy của sắt mà như nhau thì chả có vẫn đề gì cụ ạ, trừ khi bằng nhôm thì khác, chứ e theo nghĩ thì về cùng độ dày thì chắc ko bị lún đâu

httd102108

Xe tải
hixhix...lại ở HN...trong nam ko ai nhận làm phuộc liberty

karlovo

Xe máy
em nói 1 câu ko phải chứ, cái chế độ đèn pha của lib thực sự khiến ng` đi khác chiều rất khó chịu, nó chiếu thẳng vào mặt, rất dễ gây tai nạn và những điều đáng tiếc khác :|

httd102108

Xe tải
"tháo cái ti trong giảm xóc thay = 1 cái ti khác dài hơn 3cm có sẵn ở cửa hàng đấy"

sao có sẳn ở cửa hàng đc bác :(( :((....có vụ này nữa hả....mà đã thay miến này dài 3cm rùi,,,còn phải tiện thêm j vào nữa,,,,
cụ nè....cụ nâng lên 3cm thì có bị hở thụt ko....để lộ phần bên trong ra đó

xjck_lô

Xe máy
độ giầy của sắt mà như nhau thì chả có vẫn đề gì cụ ạ, trừ khi bằng nhôm thì khác, chứ e theo nghĩ thì về cùng độ dày thì chắc ko bị lún đâu
vâng cũng hên xui mà cụ, vì nhưng bộ phận của xe thiết kế ra đều được chọn chuẩn chất lượng sức chịu đựng, thế nên mình làm cái khác nếu sắt kém chất lượng sợ nó dể bị cong vênh thui.thay cái ti thụt sau cũng chỉ tam 500k mình nghỉ đảm bảo hơn. còn đã xd lên thụt thì lên luôn vành cho đẹp ko nhin bánh trước như xe cào cào áy

tuocnam

Xe tải
Thớt của cụ hay đấy :x cái phần nâng thụt e vẫn chưa hiểu lắm. Ở các cửa hàng thụt có bán sẵn thì sao mọi ng vẫn fai đi nâng kiểu cổ điển, còn cái thụt sau e ko hiểu cách làm :|

trocgaybanhxe

Xe đạp
hay thế bác, em vẫn chưa hiểu cái chỗ thụt sau ý. có nghĩa là mình tiên cái khác y như cái cũ nhưng chỗ bắt vít cao hơn cái cũ 2cm ạ. bác cho ít hình nữa cho ae dễ hiểu. tiện như thế thì ra thợ tiện bảo ng ta tiện cho hả bác
đúng rồi bác ạ !!! tiện y hệt như thế nhưng cao thêm 2cm là vừa r ... :D chúc bác thành công hehe

trocgaybanhxe

Xe đạp
đúng rồi ... y hệt mà ... tôi nghiên cứu kĩ r .. cách này là rẻ nhất và an toàn nhất r ... tôi thử xe độ nhún vẫn thế mà hehe

thamt

Xe hơi
bóc chữ ie ra nữa hehhe

trocgaybanhxe

Xe đạp
"tháo cái ti trong giảm xóc thay = 1 cái ti khác dài hơn 3cm có sẵn ở cửa hàng đấy"

sao có sẳn ở cửa hàng đc bác :(( :((....có vụ này nữa hả....mà đã thay miến này dài 3cm rùi,,,còn phải tiện thêm j vào nữa,,,,
cụ nè....cụ nâng lên 3cm thì có bị hở thụt ko....để lộ phần bên trong ra đó

mấy cửa hàng chuyên giảm xóc cửa hàng nào cũng có rất nhiều ti phù hợp cho nhiều xe khác nhau ... việc của cụ là chỉ lấy ti của giảm xóc mình ra làm mẫu thôi để người ta tiện y hệt như thế nhưng thêm 3cm ... cụ hiểu chưa ? của tôi chỉnh đc cao hay thấp lộ hay không mà :D

Chỉnh sửa cuối:

xjck_lô

Xe máy

cụ nè....cụ nâng lên 3cm thì có bị hở thụt ko....
quả thực vụ nay cũng chưa hiểu lắm, theo bác chủ thớt thì là người ta tháo ti zin ra thay vào đó 1 cái ti khác không biết là của xe j rồi đi tiện để đút vừa vào giảm sóc.như thế hóa ra bỏ phí cái tí thụt zin à, như mình tham khảo trên hà nội thì người ta vẫn sử dụng ti thụt zin xong chế thêm 1 đoạn dài tầm 2 3 phân tùy chọn nhưng không phải hàn xì gì cả, khi nào thích bỏ đoạn ấy ra là về zin được luôn.còn cái ống inox bóng bóng ấy thì điều chình được mà