Ước lượng chi phí sửa lacetti cdx

nhtxd

Xe đạp
Tình hình là như này các cụ ah, hôm qua uống rượu phê quá em đã tông vào con xe Lacetti cdx đang đậu sát vỉa hè cùng chiều, hậu quả làm em nó gãy củ gương, dọc thân xe bên trái hơi bị móp và xước từ cuối thân xe đến gần đầu xe. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi chi phí khắc phục khoảng bao nhiêu không ạ, cả 2 xe bị công an tạm giữ rồi. Mai em đi thỏa thuận với bên họ để đền bù, nhưng em còn gà lắm sợ bị ép giá trong thỏa thuận, các cụ tư vấn giúp em được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

suvival198

Xe buýt
thay cả củ gương là 1 củ 8 , vết xước với móp cụ ko có ảnh cụ thể nên cháu cũng ko đánh giá được, nếu chỉ là vết nông chưa rách tôn thì dự là 2 3 củ tiền đánh xi và sơn lại, nếu rách tôn phải hàn thì có thể đên 6 7 củ . Giá trên là cháu tính theo làm gara ngoài, còn vào hãng thì +20% là vừa

ATTILA

Xe điện
Tình hình là như này các cụ ah, hôm qua uống rượu phê quá em đã tông vào con xe Lacetti cdx đang đậu sát vỉa hè cùng chiều, hậu quả làm em nó gãy củ gương, dọc thân xe bên trái hơi bị móp và xước từ cuối thân xe đến gần đầu xe. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi chi phí khắc phục khoảng bao nhiêu không ạ, cả 2 xe bị công an tạm giữ rồi. Mai em đi thỏa thuận với bên họ để đền bù, nhưng em còn gà lắm sợ bị ép giá trong thỏa thuận, các cụ tư vấn giúp em được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
Cụ mạnh dạn đề nghị 1 cái giá hợp lý thì em nghĩ ai cũng phải nghe thôi và xác định mình sai thì thái độ cũng nên chân thành. Cũng phải tính thêm là cái xe ng ta tự dưng bị sơn gò nếu dùng thì ngứa mắt lắm còn bán thì vì nó mà mất giá tương đối nên nói chuyện hợp tình cộng thêm chi sao cho thỏa mãn chút đùng nghe mấy cụ tư vấn đi gara làm hết ngần này thì tôi chỉ trả ngần đấy thì còn lâu họ mới chịu, em nghĩ sao nói vậy cụ đùng cười.

cuccucukd

Xe tăng
Cụ đưa cho người ta 30 củ cho nhanh. Cái xe người ta giữ gìn lành lặn, đột nhiẽn cụ tông váo. Sao ko quẳng cho ng ta vài chục củ, lại để ca vào cuộc. Tội uống rượi cuả cụ mất mợ nó hơn chục củ rồi

odb

Xe hơi
Em cũng làm gara nếu xước và móp nhiều hay ít sơn và thay gương hết tầm 5t tùy vào thân vỏ nặng hay nhẹ .em ỏ bảo sơn 0985859697

nhtxd

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã tư vấn nhé, đợt này chắc em mất tết rồi :(

cruze90

Xe hơi
Cụ Suvival 198 củ gương mới 1 chai 8 ở đâu bán vậy ?

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tốt nhất cụ thỏa thuận với họ, dẫn vào hãng làm ngon lành hết bao nhiêu thì trả + thêm 1 khoản gọi là giá trị tinh thần cho họ. Đảm bảo như vậy họ cũng hài lòng ạ

dj8800se

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ. Mình là người sai, cứ nhẹ nhàng sửa xe ngon lành cho họ và thêm tiền gọi là khấu hao xe, đền bù thiệt hại tinh thần. Trước xe em bị 1 ông lái xe tải hàng lùi vào, móp ***, xước sơn. Đã thế xuống còn cò quay, thái độ không hợp tác, gọi người đến khủng bố hội đồng, nói cái chỗ ấy xử lý 500k là xong, em bị ức chế dẫn đến không kiềm chế. Xin thưa, các ông gọi đc ông A thì tôi gọi đc ông AAA, đã thế không tình cảm gì nữa. Kết thúc là 3 củ không bớt. em sửa 1 củ, 2 củ mời các ông AAA đi uống, giờ vẫn áy náy nhưng cho chừa cái tội sai không nhận.