[VHGT] Ứng dụng Android tra cứu mức xử phạt vi phạm luật giao thông đường bộ

leecats

Xe đạp
Với ứng dụng hoàn toàn miễn phí, không có vụ nhắn tin sms ngầm trừ tiền này, bạn có thể cài đặt vào hệ điều hành Android như điện thoại thông minh để mang tới bất kỳ đâu hoặc cài vào máy tính bảng. Ứng dụng cho phép bạn tra cứu các mức xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, tra cứu hệ thống biển báo hiệu giao thông đường bộ Việt Nam.

Ứng dụng đầu tay và chỉ làm mang tính chất tham khảo, hy vọng có ích cho mọi người khi đi trên đường. Tuy có quảng cáo, nhưng chỉ tí xíu thôi, mong các cụ bỏ quá cho.

Ứng dụng có sử dụng tài nguyên (biển báo) từ ứng dụng học lý thuyết lái xe của tonnguyen.

Tôi đang cố gắng cho ra lò sớm ứng dụng thi thử lý thuyết luật giao thông bộ 450 câu năm 2013. Mong mọi người tiếp tục ủng hộ.

Ảnh chụp màn hình:

Tải về máy:

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.leecats.KTNV

Các cụ vào download bên Google Play xin cho vài ý kiến và vote cao để tớ tường trình với cơ quan nhé.

Chỉnh sửa cuối:

doicodon223

Xe hơi
Hay quá em phải thử cho con android mới đc :-*, nhiều trường hợp phạm lỗi toàn bị xxx lừa kèo

Lái xe quê

Xe buýt
Chỉ có mỗi trên android thôi hả Cụ ơi?

Hindu

Xe tải
Với ứng hoàn toàn miễn phí này, bạn có thể cài đặt vào hệ điều hành Android như điện thoại thông minh để mang tới bất kỳ đâu hoặc cài vào máy tính bảng. Ứng dụng cho phép bạn tra cứu các mức xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, tra cứu hệ thống biển báo hiệu giao thông đường bộ Việt Nam. Ứng dụng đầu tay và chỉ làm mang tính chất tham khảo, hy vọng có ích cho mọi người khi đi trên đường
Thông tin này quá hay, nhà em đang hóng bản dành cho iOS.

Tribute

Xe container
Up. Liked.

Ducloidsn

Xe tải
E đang định lập thớt hỏi các cụ làm it xem có cụ nào làm đc cái này ko thi cụ xuất hiện. Thiêng thế. E dự là cái app này sẽ rất hot. Cảm ơn cụ nhiều lắm.

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ chủ hướng dẫn cụ thể đi, bọn em nhừ roài nên mấy cái món này cần phải cụ thể chi tiết!

minhmo

Xe cút kít
Hay quá, quả là bổ ích, vod cụ.

caisua

Xe lăn
App hay nhưng em xin có vài ý kiến cụ nhé:
1. Khi bị vẫy, các cụ sẽ cần xác định: có phạm lỗi hay không, nếu lỗi thì là lỗi gì và lỗi này bao xiền.
2. Ta có bao nhiêu thời gian để xác định và chuẩn bị kế hoạch tác chiến? Em nghĩ trong vòng 1-2 phút. Bước xuống xe ra đối mặt với xxx là đã phải thư thái đường hoàng rồi. Cùng lắm là thêm vài phút khi hỏi xxx về lỗi và chui vào xe lấy giấy tờ thì lôi phần mềm ra tra.
3. Có 2 trường hợp bị vẫy: trực tiếp tại vị trí phạm lỗi hoặc khi đã đi được vài km. Sau này có thể thêm hình thức phạt nguội qua ảnh, video. Với mỗi loại vẫy thường tuơng ứng với vài loại lỗi.
Như vậy phần mềm cần có các chức năng phù hợp hơn để tìm thật nhanh tới thông tin lái xe cần.
Cụ chủ đầu tư thêm thời gian cho ace thì tốt quá. Android cũng dễ làm với bản đồ google map. Bên sygic đã có tiết mục cùng cập nhật các điểm đen xxx hay bẫy và vị trí biển cắm hạn chế tốc độ để báo trước khi tới gần biển, tránh trò cố tình che biển để phạt. Phần mềm của cụ có luôn tính năng này thì xxx ăn cám luôn.
Ngoài ra xxx hay áp vào lỗi nặng hơn, mình phải quy về lỗi nhẹ rồi mới tính, phần mềm nên hỗ trợ cả vụ này nữa chứ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

trinhtaicb

Xe buýt
Cụ chủ quá hay, tuy nhiên vẫn còn thiếu phần hiệu lực các biển báo, nếu bổ sung được thì quá ok.

coixay

Xe buýt
Hoan nghênh tinh thần vì cộng đồng của cụ

leecats

Xe đạp
Tớ đang làm thêm cho các cụ không có bộ gõ tiếng Việt thì chơi tiếng Việt không dấu cũng được luôn.
Ban đầu tớ suy nghĩ đã viết tiếng Việt thì phải có dấu, đó mới là tiếng Việt. Nhưng tra cứu mà nhập dấu nữa thì lâu quá. Vì thế sắp sửa có bản nâng cấp tra cứu không dấu.

Chỉnh sửa cuối:

leecats

Xe đạp
Chỉ có mỗi trên android thôi hả Cụ ơi?
Thông tin này quá hay, nhà em đang hóng bản dành cho iOS.
em cũng hóng cụ ra bản iOS 8->
ios đi pác chủ
ơi....!
Bản iOS và cho Windows Phone thì tớ đang làm thử xem thế nào, nhưng chắc là phải chạy online, có kết nối 3G hoặc wifi thì mới xem được. Tớ không phải dân chuyên IT, tớ chỉ là dân Sư phạm Vật lý thôi.

App hay nhưng em xin có vài ý kiến cụ nhé:
1. Khi bị vẫy, các cụ sẽ cần xác định: có phạm lỗi hay không, nếu lỗi thì là lỗi gì và lỗi này bao xiền.
2. Ta có bao nhiêu thời gian để xác định và chuẩn bị kế hoạch tác chiến? Em nghĩ trong vòng 1-2 phút. Bước xuống xe ra đối mặt với xxx là đã phải thư thái đường hoàng rồi. Cùng lắm là thêm vài phút khi hỏi xxx về lỗi và chui vào xe lấy giấy tờ thì lôi phần mềm ra tra.
3. Có 2 trường hợp bị vẫy: trực tiếp tại vị trí phạm lỗi hoặc khi đã đi được vài km. Sau này có thể thêm hình thức phạt nguội qua ảnh, video. Với mỗi loại vẫy thường tuơng ứng với vài loại lỗi.
Như vậy phần mềm cần có các chức năng phù hợp hơn để tìm thật nhanh tới thông tin lái xe cần.
Cụ chủ đầu tư thêm thời gian cho ace thì tốt quá. Android cũng dễ làm với bản đồ google map. Bên sygic đã có tiết mục cùng cập nhật các điểm đen xxx hay bẫy và vị trí biển cắm hạn chế tốc độ để báo trước khi tới gần biển, tránh trò cố tình che biển để phạt. Phần mềm của cụ có luôn tính năng này thì xxx ăn cám luôn.
Ngoài ra xxx hay áp vào lỗi nặng hơn, mình phải quy về lỗi nhẹ rồi mới tính, phần mềm nên hỗ trợ cả vụ này nữa chứ nhỉ.
Thôi, tớ làm tạm thế để cho các cụ nhà ta tra cứu hoặc đố nhau chơi khi rảnh, chứ để đối phó xxx thì tớ không chịu trách nhiệm nhá. Những nội dung này là tớ nhập lại từ tài liệu tuyên truyền an toàn giao thông do Ban an toàn giao thông của tỉnh tớ gửi qua.

Chỉnh sửa cuối:

sandisk35

Xe tăng
Thanks cụ

minhphong

Xe hơi
Cụ cho em hỏi xỉu, em vừa tải về nhưng nó không seach được mà chỉ cuốn Trang được thôi. Nêu vậy dùng tra lâu quá. Em dung lenovo p770 4.1 . Gõ vào Tim kiêm k thấy truy cập tới mục cân tra. Cụ kt ra lại nhé.
Thanks cụ.