Thảo luận Tuyệt tác trí tuệ E300 CBU

Twenty four

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp tuyệt và đang là niềm mơ ước của em trong ít nhất 2 năm tới, nhưng chắc chắn chưa thể gọi xe này là tuyệt tác trí tuệ được cụ ạ. Còn chưa được gọi là hạng sang!

becung

Xe máy
Quá đẹp rồi

hongcongdh

Xe đạp
Bản thân em ko chê công nghệ mới hay ngoại hình nhưng quả thực thiết kế màn hình nằm dưới cái mái hiên này là một thiết kế "xấu đến khủng khiếp của mer" . Các cụ nhìn lại tapplo của S thì hiểu sao em nói vậy, với E mới màn hình nằm chơ lơ, ko có điểm bắt đầu, ko có điểm kết thúc, phải nói là ẩu hết sức. Mọi vấn đề khác chưa bàn.

trumse7en

Xe tải
Đẹp tuyệt và đang là niềm mơ ước của em trong ít nhất 2 năm tới, nhưng chắc chắn chưa thể gọi xe này là tuyệt tác trí tuệ được cụ ạ. Còn chưa được gọi là hạng sang!
Cụ khó tính thế, Mẹc E chưa được gọi là hạng sang thì cụ xếp nó vào hạng gì vậy :D

trumse7en

Xe tải
Bản thân em ko chê công nghệ mới hay ngoại hình nhưng quả thực thiết kế màn hình nằm dưới cái mái hiên này là một thiết kế "xấu đến khủng khiếp của mer" . Các cụ nhìn lại tapplo của S thì hiểu sao em nói vậy, với E mới màn hình nằm chơ lơ, ko có điểm bắt đầu, ko có điểm kết thúc, phải nói là ẩu hết sức. Mọi vấn đề khác chưa bàn.
Cái này là còn tuỳ gu thẩm mỹ cá nhân nữa cụ ạ. Chẳng có hãng nào đưa ra thiết kế mà 100% người dùng đều thích. Ví như các cụ mê Bim cứ khen nội thất Bim 7 và 5 mới là đẹp, nhưng với cá nhân em thì em lại không cảm nhận được vẻ đẹp đấy. Còn như con E này cụ chê, thì em lại thích mê ly. Túm cái váy lại, thực ra hãng nào làm cũng đẹp, tuỳ mình thích thằng nào thì mình chơi thằng đó thôi cụ.

mrtran84

Xe tải
Em cũng thik thiết kế phá cách này

Longpro8x

Xe tải
Cái này là còn tuỳ gu thẩm mỹ cá nhân nữa cụ ạ. Chẳng có hãng nào đưa ra thiết kế mà 100% người dùng đều thích. Ví như các cụ mê Bim cứ khen nội thất Bim 7 và 5 mới là đẹp, nhưng với cá nhân em thì em lại không cảm nhận được vẻ đẹp đấy. Còn như con E này cụ chê, thì em lại thích mê ly. Túm cái váy lại, thực ra hãng nào làm cũng đẹp, tuỳ mình thích thằng nào thì mình chơi thằng đó thôi cụ.
cụ chỉ được cái nói không sai :D

hongcongdh

Xe đạp
Ko
Ko phải em chê cái màn hình và công nghệ cụ ơi, em đang chê phần mái tapplo che loá cho màn hình.
Ở trên S class màn hình nó được đặt gọn vào khu vực này, phần mái được vuốt yểu điệu và kết thúc vào cửa điều hoà bên lái, phần bên phải chạy một đường và kết thúc vào cửa điều hoà bên phụ khoảng giữa là tapplo bằng da rất chuẩn mực. Màn hình được đẩy hơi lùi vào sâu một chút ko phô cái cạnh bên ra để đạt khối thống nhất nhìn ko thể chê nổi.
Quay lại E class mới cụ nhìn cái mái tapplo che loá bên từ bên hông xem, cụ nhìn hai điểm kết thúc của cái mái này xem, cụ nhìn màn hình được đặt hơi lồi ra. Về mặt kiến trúc hay mỹ thuật ko đạt được thiết kế phần này giống S (cụ phải
xem hãng quảng cáo nó nặn đất sét phần này cho S class thì sẽ hiểu ý em). Tổng thể hơi vụn vặt cụ à.
Em ko so với hãng nào mà em đang chê phần này, các cụ khi đánh giá tổng quát nên ghìm cảm giác bị phần màn hình này nó đánh lừa thì sẽ thấy được nhược điểm này như em nói.
Tất cả các thế hệ từ 210, 211, 212 phần này thiết kế chuẩn mực hơn nhiều. Lên xe nhìn tổng quát là có ý đồ và cảm nhận được chiều sâu của thiết kế. Phần này 213 làm theo S nhưng ẩu em nói thực lòng.
Sorry cụ, từ khi biết đi xe tới giờ em độc đi merc thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hongcongdh

Xe đạp
Các cụ nhìn thêm phần mái chống loá này nhé, cái cách đạt màn hình, kết thúc và bắt đầu của thiết kế rất chuẩn, tinh tế và chính xác luôn

Trai Làng

Xe tải
Nếu merc E nó cũng thiết kế đẹp và hoàn hảo như Merc S thì em không hiểu nó phân cấp ra thế để làm gì. Cụ hongkongdh chỉ đi độc Merc và chắc chỉ đi độc loại S nên mới có ý như vậy chứ em thấy series nào của Merc cũng đều đẹp cả.

hongcongdh

Xe đạp
ko cụ à em đi hầu hết cac loại chỉ chưa đi GL thôi. Em ko chê mà đang nói ẩu ở cái cách E 213 đặt màn hìmh và thiết kế cái mái che chống loá hơi ẩu thật.

trumse7en

Xe tải
ko cụ à em đi hầu hết cac loại chỉ chưa đi GL thôi. Em ko chê mà đang nói ẩu ở cái cách E 213 đặt màn hìmh và thiết kế cái mái che chống loá hơi ẩu thật.
Haha em hiểu ý cụ rồi. Công nhận trên S thì nhìn nó gãy gọn, nét nào ra nét đó. Có thể nhìn S nó hoàn hảo quá rồi nên khi nhìn sang E bắt chước và cách điệu một kiểu khác nên cụ không được ưng cái mắt lắm ^^

Merc 2014

Xe tải
Các cụ nhìn thêm phần mái chống loá này nhé, cái cách đạt màn hình, kết thúc và bắt đầu của thiết kế rất chuẩn, tinh tế và chính xác luôn

Cũng là 1 đánh giá hay, nhưng vì e nó chỉ dừng ở phân khúc e, chứ đủ hết và tinh tế hết thì ai mua S, cả 1 đống thằng tây chỉ ăn và thiết kế chắc nó cũng biết điều này

vudoanthang

Xe tải
Trên ảnh nó lung linh thế, nhìn thật cũng bình thường thôi. nổi bật mỗi cái màn hình to nhưng giá mặn quá :(