[TVMBX] Tư vấn về xe cộ

Kim Hue BRVT

Đi bộ
Chào các cụ , em tàu ngầm trên này lâu rồi mà hôm nay mới lập nick để chém gió cùng các cụ
Chuyện là em đang ngắm 1 chiếc xe oto cũ mà không muốn mua thẳng . Muốn vay ngân hàng nhưng không biết ngân hàng nào cho vay mua xe cũ và lãi suất ưu đãi nhất nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ . Tiện em muốn hỏi việc cần làm để sang tên đổi chủ từ tỉnh khác về thành phố cần giấy tờ gì ạ . Em lần đầu va vấp xe cộ mọi thứ như trang giấy trắng mong các cụ chỉ bảo . Cảm ơn các cụ !

lamhoangvan87

Xe container
mua xe cũ cứ kiếm con nào vừa vừa mà đỡ phải vay ngân hàng, quệt tường đỡ xót và tiết kiệm.
Xong 1 2 năm đi nuột thì mua con ngon hơn.
E đoán tính cụ cẩn thận nên có thể thử cân đối phương án này :)

Kim Hue BRVT

Đi bộ
mua xe cũ cứ kiếm con nào vừa vừa mà đỡ phải vay ngân hàng, quệt tường đỡ xót và tiết kiệm.
Xong 1 2 năm đi nuột thì mua con ngon hơn.
E đoán tính cụ cẩn thận nên có thể thử cân đối phương án này :)
Cảm ơn cụ , em cũng cân đo đong đếm nhưng quyết định cuối cùng vẫn phải vay để vẹn tròn nhất . Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ

Quản Tượng

Xe tăng
mới mua xe, lại là xe cũ, cụ đừng nên vay bank, thủ tục và các ràng buộc về sau lằng nhằng cụ ạ, cụ kiếm con vừa tầm mà chạy, xe hạng A thôi -Fadil chẳng hạn, thủ tục thì chắc nên nhờ cò hoặc dịch vụ cho đỡ lằng nhằng cụ ạ, thủ tục thì ntn (cụ đến nơi đăng ký xe, làm thủ tục rút hs xe, trả biển, lấy biển tạm, chạy về thành phố cụ đăng ký, lại làm thủ tục đk xe, nộp thuế chước bạ, cầm tờ nộp thuế đến phòng đk xe, cà số khung-máy...)

Binnie

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ , em tàu ngầm trên này lâu rồi mà hôm nay mới lập nick để chém gió cùng các cụ
Chuyện là em đang ngắm 1 chiếc xe oto cũ mà không muốn mua thẳng . Muốn vay ngân hàng nhưng không biết ngân hàng nào cho vay mua xe cũ và lãi suất ưu đãi nhất nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ . Tiện em muốn hỏi việc cần làm để sang tên đổi chủ từ tỉnh khác về thành phố cần giấy tờ gì ạ . Em lần đầu va vấp xe cộ mọi thứ như trang giấy trắng mong các cụ chỉ bảo . Cảm ơn các cụ !
quan trọng nhất là rút hồ sơ gốc, check phạt nguội