[Funland] Tư vấn và hỗ trợ đầu tư có gì hay? Có phải là kinh doanh đa cấp?

lamthanhngoc

Xe tải
2-3 năm trước là BDS, chứng khoán, tiền ảo suốt ngày gọi làm phiền. Năm nay các mảng đó khó khăn nên các trung tâm tư vấn hỗ trợ đầu tư bắt đầu rầm rộ, sdt thì khá đẹp đa số đầu 094 và 093, 098, và do công việc nên em vẫn bắt máy. Nhưng cứ nghe thấy em là A bên trung tấm tư vấn hỗ trợ đầu tư B là em phải tắt máy luôn, lịch sự thì bảo "cảm ơn, tôi không quan tâm" và sau đó là chặn số.
Quan điểm của em là không đầu tư lan man, mình giỏi nhất về cái gì thì cứ tập trung làm cái đó và mở rộng theo hướng ấy, có lẽ vậy mà em không giàu được nhưng cũng là đủ ăn đủ tiêu.
Với cho mấy đứa trẻ con đi tư vấn đầu tư là đã thấy mùi kinh doanh đa cấp rồi.
Mấy hôm nay, kể cả thứ 7 mà mấy cái tổng đài này nó vẫn làm phiền em ( đa số em không nghe). Đang lúc ngồi chờ đối tác reply nên vào hỏi xíu, cccm ở đây ai tham gia mảng này hoặc đang kinh doanh mảng này rồi thì cho em hỏi nó có đúng là đa cấp không và cccm bị mất tiền cho nó chưa?
Xin cảm ơn cccm.

vietnguyenx3

Xe hơi
Em không tham gia, nhưng mà cũng chả thơm thảo gì đâu cụ, cụ làm thế là đúng đấy. Còn các đầu số đẹp cụ thể 09, là do ngày xưa chúng nó dùng đầu 11 số cũ nhiều quá, giờ người ta nhìn thấy chán ko bắt máy, nên nó đầu tư các đầu số rác là đầu 09 thôi, chứ chả uy tín gì đâu, tăng chi phí mua số rác 09 để có cơ hội tiếp xúc khách hành nhiều hơn thôi.