Tư vấn tuyển trai tân CV 2.0 cho vợ cả

dtha77

Xe đạp
Sau 2 tuần đọc rất nhiều bài viết của các bác và tự cảm thấy hiểu biết về ô tô đã tăng lên đáng kể. Về điều này xin cám ơn các bác trên diễn đàn.

Em đã quyết định chọn mua CV 2.0 nhưng vẫn còn đôi điều băn khoăn nhờ các bác tư vấn thêm:

- Đại lý: Đại lý nào thường có giá cả và khuyến mại hợp lý (đại lý ở Hà nội)

- DVD: Loại nào chất lượng âm thanh chỉ cần bình thường (vì tai trâu), không kén đĩa nhưng dưỡng nhìn phải đẹp chút. Mua và lắp ở đâu là hợp lý (không cần giá rẻ mà cần chất lượng tốt chút)

- Bảo hành: Nếu thay dưỡng lắp DVD ngoài có ảnh hưởng gì đến bảo hành không?

Trên đây là vài điều cơ bản nhất cần biết để mua xe ngay, sau này đi nhiều rồi chắc sẽ còn phải thỉnh giáo các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Shinta

Xe tăng
trước tiên bác cho biết bác đang ở đâu đã ^^.
CV2.0 thì quá ngon rồi... :6:

The Beatles

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, cái Civic 2.0 có bị tăng thuế sau 1/4 không ạ? Sau 1/4 giá của nó khoảng bao nhiêu?

dtha77

Xe đạp
Cám ơn bác, em đã bổ xung ở bài đầu tiên rồi. Em ở Hạ Long nhưng sẽ mua xe và lắp DVD tại Hà nội.

Ah mà em muốn cám ơn bác mà chẳng thấy nút "Thanks" ở đâu nhỉ??

dtha77

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, cái Civic 2.0 có bị tăng thuế sau 1/4 không ạ? Sau 1/4 giá của nó khoảng bao nhiêu?
Sau 1/4 thuế không tăng và giá thì còn phải đợi bọn Honda nó đạo diễn bác ạ!

Tuy nhiên theo thiển ý của em thì có tăng hay giảm chắc cũng chẳng bao nhiêu đâu. Đến khi nào bọn VAMA nó công bố mỗi tháng Honda bán được 0.000 tỉ chiếc CV một tháng thì may ra giá cả mới thay đổi nhiều được bác ạ (với điều kiện chính sách thuế không "bay" như cắn thuốc lắc mà vào sàn nhảy).

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Civic phanh rất ăn , đi không quen dễ bị táng vào mông lắm đấy cụ nhé ..........

5491

Xe tải
Tưởng mợ tuyển trai tân để lái xe CV 2.0 chứ. Háo hức vào nộp đơn, chán !!!!

TheOne

Xe điện

kienvairo

Xe tải
hehe, có nhưng thành viên yêu Civic như bác thì đợi chúng nó giảm giá là hơi oải đấy ạ. Em định mua xe, nhưng thấy tình hình nằm im nghe ngóng đã, tháng 5, rồi đến tháng 6, tháng 7 cũng chẳng sao, mình vẫn ăn cơm 3 bữa, quần áo mặc cả ngày, nhưng cái thằng Nhật bổn thì k phải thế, khéo lại phải khuyến mãi 100% thuế chức bạ cũng nên. Em quyết, chúng nó k giảm giá em k mua xe, 2.0 tầm 580 triệu thì sẽ cân nhắc. :6::6:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Civic phanh rất ăn , đi không quen dễ bị táng vào mông lắm đấy cụ nhé ..........
Hình như xe càng nhẹ phanh càng ăn, em quen đi Libero phanh từ từ, nhảy lên con Morning phanh dúi dụi, đi một lúc mới quen

TheOne

Xe điện
hehe, có nhưng thành viên yêu Civic như bác thì đợi chúng nó giảm giá là hơi oải đấy ạ. Em định mua xe, nhưng thấy tình hình nằm im nghe ngóng đã, tháng 5, rồi đến tháng 6, tháng 7 cũng chẳng sao, mình vẫn ăn cơm 3 bữa, quần áo mặc cả ngày, nhưng cái thằng Nhật bổn thì k phải thế, khéo lại phải khuyến mãi 100% thuế chức bạ cũng nên. Em quyết, chúng nó k giảm giá em k mua xe, 2.0 tầm 580 triệu thì sẽ cân nhắc. :6::6:
em đồ rằng có khi đợi cả đời để giữ tiền chắc bác cũng đợi đựoc quá :P . theo em mua xe để phục vụ cho nhu cầu đi lại, ko có nhu cầu thì chẳng cần mua làm gì, còn có nhu cầu mua mà đợi để nửa năm với cả năm thì lại chẳng gọi là nhu cầu

TheOne

Xe điện
Hình như xe càng nhẹ phanh càng ăn, em quen đi Libero phanh từ từ, nhảy lên con Morning phanh dúi dụi, đi một lúc mới quen
em thấy chả đúng . theo em là quen xe thì êm ái ngay thôi. chứ ngồi mấy chiếc spinter với transit thấy mấy bác tài cứ phanh là giật đùng đùng (cũng hơn 2t chứ bộ)

SpecX7426

Xe tăng
Nếu yêu cầu như bác chủ thớt thì Đầu DVD CASKA có lẽ là hợp lý hơn cả!

kienvairo

Xe tải
em đồ rằng có khi đợi cả đời để giữ tiền chắc bác cũng đợi đựoc quá :P . theo em mua xe để phục vụ cho nhu cầu đi lại, ko có nhu cầu thì chẳng cần mua làm gì, còn có nhu cầu mua mà đợi để nửa năm với cả năm thì lại chẳng gọi là nhu cầu
Thực ra xe cộ là phương tiện thôi bác, hợp lý thì mua, thấy bất hợp lý thì chưa mua. Cả thế giới xe cộ giảm mà có bán được đâu, Việt Nam lại tăng giá, hay tại người Việt mình nhiều tiền các bác nhỉ? :77::77:

dtha77

Xe đạp
Nếu yêu cầu như bác chủ thớt thì Đầu DVD CASKA có lẽ là hợp lý hơn cả!
Vừa vodka cho bác rồi nhé! Thực tình là em Caska đang là sự lựa chọn số một tuy nhiên muốn tham khảo thêm ý kiến tư vấn của các bác vì nghe nói em Caska chất lượng không tốt lắm nhưng hình thức lại rất đẹp còn các loại chất lượng tốt thì em chưa thấy cái nào đẹp như Caska.

ken

Xe tải
Thực ra xe cộ là phương tiện thôi bác, hợp lý thì mua, thấy bất hợp lý thì chưa mua. Cả thế giới xe cộ giảm mà có bán được đâu, Việt Nam lại tăng giá, hay tại người Việt mình nhiều tiền các bác nhỉ? :77::77:
hê hê , em cũng đang đợi như bác , cơ mà nó khuyến mại 100% trước bạ , thì 640 tr là em chơi rồi :)) nếu không em đợi mua xe hãng khác ,hoặc xem xe chạy rồi vậy . chứ từ 590 vọt lên 641 tr ( tính theo usd ) thì bó tay :)) (b)

kienvairo

Xe tải
hê hê , em cũng đang đợi như bác , cơ mà nó khuyến mại 100% trước bạ , thì 640 tr là em chơi rồi :)) nếu không em đợi mua xe hãng khác ,hoặc xem xe chạy rồi vậy . chứ từ 590 vọt lên 641 tr ( tính theo usd ) thì bó tay :)) (b)
Bác ra Salon xem xe chạy rồi đi, Salon thì vắng teo không có khách, chúng thì hét giá quá cao luôn, xe 2.0 biển 30k, chúng nó đòi 595 triệu, hỏi chúng nó thì chúng nó bảo anh đỡ được tiền thuế trước bạ. Em lạy chúng nó, nếu em cần sang tên thì bằng giá xe mới rồi còn gì, tại sao cái đơn giản thế này mà chúng nó cũng bịp dân nhỉ :77::77:

inochi

Xe điện
Gia Civic giờ tính theo USD, không niên yết bằng VND nữa
Nên nếu tỉ giá thấp thì giá xe mềm thôi, thuế Civic không tăng sau 1/4, các pác yên tâm nhé
Xuống hoda Mỹ đình sẵn xe lắm

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bác ra Salon xem xe chạy rồi đi, Salon thì vắng teo không có khách, chúng thì hét giá quá cao luôn, xe 2.0 biển 30k, chúng nó đòi 595 triệu, hỏi chúng nó thì chúng nó bảo anh đỡ được tiền thuế trước bạ. Em lạy chúng nó, nếu em cần sang tên thì bằng giá xe mới rồi còn gì, tại sao cái đơn giản thế này mà chúng nó cũng bịp dân nhỉ :77::77:
Bác nói rất hay, em cũng nghĩ như bác. giá xe cũ tầm đấy thì mua xe mới luôn, tên chính chủ, đi từ đầu. mua xe cũ chả biết thế nào.
Còn cái chuyện mà sang tên đổi chủ, em mà mua xe cũ thì em cũng tính luôn thuế trước bạ và bảo hiểm...vào giá xe để biết được tổn thất toàn bộ là bao nhiêu $.

Nhưng thực tế có nhiều người không quan tâm đến việc sang tên đổi chủ đâu. họ cứ để nguyên đăng ký cũ mà dùng( do tâm lý mua xe cũ để được giá rẻ, xe lại đi ít, chất lượng vẫn như mới). Nhưng thực tế lại có rất nhiều rắc rối cho sau này:
- Quyền lợi bảo hiểm( không phải chủ xe nên bảo hiểm không thèm làm việc..)
- Bán lại xe( chủ xe mà đi tây thì có mà bán cho...ai đó giống mình)
Các rắc rồi này sẽ làm chủ xe tổn thất không biết bao thời gian, tiền bạc... cuối cùng tính ra đắt hơn mua mới!!! :21: