[Tư vấn] Thay lốp không săm cho Honda AirBlade đời cũ (2008 - không FI)

blackspy

Đi bộ
Hi every biker pro,

Tối qua đang lượn lờ hóng gió thì dính ngay cái tanh xe đạp do bọn bựa nó đổ ra đường, đêm khuya thanh vắng ko kiếm được chỗ nào vá đành cuốc bộ về nhà, mệt và oải ko tả nổi.

Nhân dịp này, mình cũng đang định dùng lốp không săm như AB2011, vì cũng ko sành sỏi về xe cộ nên post lên đây nhờ anh em tư vấn, chỉ giáo.

Ngoài ra, về vấn đề thay dây cu-roa cho AB, ae cũng tư vấn giúp luôn. Hàng nhái giờ nhiều quá, ko tiếc tiền nhưng đã mất công thay phải phụ tùng chính hãng.

P/S: mọi người tư vấn thì đưa kèm luôn cái giá thị trường thực tế luôn nhé.

Thanks all!

wolfblack

Xe máy
em cũng đang muốn thay lốp ko xăm cho AB nhưng nhiều ng bảo thay lốp ko xăm vào ko ăn toàn.Vì khi bị thửng thì có mà khó ròng tại ít nơi và dc loại lốp này

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em vừa thay xong, làm một đôi Maxxis việt Nam giá 600k, thay hai cái van và công tháo lắp 100k, thay xong thấy rất ổn cụ ợ.

anhtho

Xe ngựa
em cũng đang muốn thay lốp ko xăm cho AB nhưng nhiều ng bảo thay lốp ko xăm vào ko ăn toàn.Vì khi bị thửng thì có mà khó ròng tại ít nơi và dc loại lốp này
Cứ thay thôi cụ, nếu nó ăn đinh, khả năng cụ vẫn đi được tới nơi vá mà vẫn còn hơi. Chỉ trừ phi cụ cán đinh và lại nhổ đinh ra là thủng luôn. Em từng chạy xe 2b đeo theo cái đinh mấy tháng trời, tới khi nhìn ra thì cái đinh bị bị mòn vẹt.

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Tháo bánh
Em đi future, vành nan, mỗi tội vít hơi hăng nên toàn bị thủng châm kim(mặc dầu đã phải dùng vỏ 8 bố). Xách xe ra vá ngồi than thở thì dc tư vấn và làm luôn. Vứt luôn xăm đi, nó thay van + lót vành chuyên dụng + đổ keo gì đó chừng 200ml (trong keo có nhiều cái vụn vụn cao su nhỏ như đầu tăm dài chừng 1-2 mm), lốp vẫn giữ nguyên cái lốp cũ (là lốp bt có dùng săm đó, với dk là lốp phải tương đối mới nó mới làm). Bơm lên bt, ngồi nghe q.cáo đâm đinh ok (với dk là trong vòng 1 năm, quá 1 năm keo khô là phải đổ lại), rồi tới màn biểu diễn. Chú vá xe vớ ngay cái dùi bằng nan hoa xe máy nhè lốp em đâm phụp phụp 2 lỗ cách nhau hơn gang tay (em xót quá lắm) hơi phun ra phì phì, chú thợ liền quay cái chỗ thủng xuống dưới, 2-3s tịt luôn, chú để thêm khoảng 2s nữa rồi quay lỗ còn lại xuống, cũng tịt tiếp. Xong xuôi chú bảo anh yên tâm chưa ? Rồi thấy chú vớ tiếp cái dùi định biểu diễn nữa. Em hoảng quá vội ngăn chú lại ngay, lấy nước thử lại 2 lỗ tự sướng kia ok. Em ra về sau khi để lại 1 xị. Keo này chắc là hàng TCBình, 1,5 năm nay em đi thì nhờ giời chưa xơi cái đinh nào (mà sao trc cũng chạy vậy mà tháng nào cũng vài nháy), xì lỗ kim thì tịnh. Xe thì từ khi đổ keo đến giờ bơm bổ sung đúng 1 lần. Mới đổ keo thì khi buổi sáng đi có hiện tượng lắc lắc khoảng 50m sau đó thì hết lắc, 1tháng sau thì hết . Xe em chạy bq 2000 km/tháng.

Chỉnh sửa cuối: