Tư vấn mua xe touring hoặc HB

ducmyucrin

Xe máy
các cụ cho em xin tư vấn mua 1 con xe tầm 10 triệu.
e rất thích dòng xe Hybird đi nhanh và nhẹ kém road nhưng hơn mtb,tư thế ngồi thoải mái nhưng không biết loại xe HB có lắp được baga chắn bùn và ghi đông bướm ko nhỉ? e muốn dựng 1 con đi lại trong thành phố, thỉnh thoảng đi xa.
các cụ biết con nào? hoặc dựng như lào cho em vài lời vàng ngọc.
Thanks và kính các cụ 1 ly

xedop.com

Xe container
các cụ cho em xin tư vấn mua 1 con xe tầm 10 triệu.
e rất thích dòng xe Hybird đi nhanh và nhẹ kém road nhưng hơn mtb,tư thế ngồi thoải mái nhưng không biết loại xe HB có lắp được baga chắn bùn và ghi đông bướm ko nhỉ? e muốn dựng 1 con đi lại trong thành phố, thỉnh thoảng đi xa.
các cụ biết con nào? hoặc dựng như lào cho em vài lời vàng ngọc.
Thanks và kính các cụ 1 ly
10 tr cụ làm em Giant OCR 3300 đc đấy

ducmyucrin

Xe máy
cái e quan tâm là có lắp được baga chắn bùn và ghi đông bứom để đi đường dài hay ko? hình như giant ocr3300 là road thì phải

tubesd

Xe tăng
Xe cụ Chương fềnnh đều là hybrid lắp chắn bùn & baga đèo mấy thằng cu suốt đấy thôi. Xe anh cũng lắp chắn bùn trời mưa đạp đều mà.

xedop.com

Xe container
cái e quan tâm là có lắp được baga chắn bùn và ghi đông bứom để đi đường dài hay ko? hình như giant ocr3300 là road thì phải
Xe có sẵn baga, chắn bùn thì có Hunter 3.0 cụ ạ.

2R+

Xe điện
Tầm 10tr thì chưa mua đc Touring, chỉ mua được mấy con dòng City hoặc Hybrid khung nhôm.
Có mấy con Touring nhưng toàn vượt xà bác đưa ra vì người ta dựng đồ ngon

Con này group SLX,khung Voodoo đồ đạc đầy đủ, bác thích ghi-dong bướm thì thay vào là xong

Con ngoài cùng bên phải thì full group Deore, khung Winspeed

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E thấy chỗ cụ Tôn phố Hàng Bông bán nhiều xe Touring lướt, rổ rá cũng chỉ tầm 10 củ thôi, xe nhật.

2R+

Xe điện
E thấy chỗ cụ Tôn phố Hàng Bông bán nhiều xe Touring lướt, rổ rá cũng chỉ tầm 10 củ thôi, xe nhật.
Em nhớ không nhầm thì cả HN này chưa thấy chỗ nào bán Touring, toàn City hoặc Hybrid. Bọn em chơi Touring tìm mỏi mắt cũng ko có đồ, toàn phải mua online từ bển về :((

tubesd

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì cả HN này chưa thấy chỗ nào bán Touring, toàn City hoặc Hybrid. Bọn em chơi Touring tìm mỏi mắt cũng ko có đồ, toàn phải mua online từ bển về :((
Các cụ bán hàng toàn gọi mấy cái xe city với hybrid đó là touring cụ ạ :)
Ở trong nam thì có phuongnguyen bán cái winspeed, em thấy các bác ngoài này mua chạy hoành tráng xong toàn thấy bán khẩn trương là do vẫn phải mua touring thứ thiệt đi mới sướng à cụ?

2R+

Xe điện
Các cụ bán hàng toàn gọi mấy cái xe city với hybrid đó là touring cụ ạ :)
Ở trong nam thì có phuongnguyen bán cái winspeed, em thấy các bác ngoài này mua chạy hoành tráng xong toàn thấy bán khẩn trương là do vẫn phải mua touring thứ thiệt đi mới sướng à cụ?
Vâng vì cái khung WP đấy nó làm bằng thép ko ngon nên đi chở nặng là nó vặn vẹo xe, rung lắc kinh lắm. Đi lạo dạo chở tầm <10kg đồ thì OK

timeout

Xe điện
Em cũng đang muốn các cụ tư vấn giúp cho một em Hybrid để chở F1 đi lại trong phố và thỉnh thoảng đi làm hoặc về quê (bán kính 30km). Giá rổ cho phép khoảng 10mil +/- 2 thôi ạ. Xe touring em cũng ham lắm nhưng để đu theo thì kinh phí không đáp ứng được. Cám ơn các cụ trước.

G99

Xe tải
Em tìm hiểu thấy mấy con tourring như TRek 520, Koga Miyata, Surly Long Haul Trucker giá toàn tầm 1.500$ trở lên cả. Nghe chừng tìm touring đúng chất giá rẻ hơi khó rồi.

2R+

Xe điện
Em cũng đang muốn các cụ tư vấn giúp cho một em Hybrid để chở F1 đi lại trong phố và thỉnh thoảng đi làm hoặc về quê (bán kính 30km). Giá rổ cho phép khoảng 10mil +/- 2 thôi ạ. Xe touring em cũng ham lắm nhưng để đu theo thì kinh phí không đáp ứng được. Cám ơn các cụ trước.
Touring giá rẻ thì làm con Windspeed group Alivio giá tầm 11tr
Hiện đang có 1 bác bán với cấu hình và giá như sau, xe mới đi được tầm 2 tháng
- Khung thép Windspeed Long Riders màu đen.
- Full Group Deore cả phanh dầu.
- Vành alexrims DP19 36 nan.
- Hub Novatec D041/042.
- Dàn đầu Bontrager, cọc yên truvativ, pedan Wellgo, chén cổ Nest, tay nắm sừng hịn

Giá bán: 12 triệu 500 ngàn (ko bao gồm baga).
Hybird thì ở đây hơi hiếm người bán, chỉ toàn xe bãi, cái này hên xui mới chọn được xe ngon
City thì bác tham khảo dòng Trek FX hoặc Giant Escape hoặc mấy con Fuji hiện đã mới nhà phân phối tại VN

ducmyucrin

Xe máy
e đang băn khoăn 2 con giant FCR 3300 http://giant-bicycles.com.vn/chi-tiet-san-pham/276-fcr-3300 ( giá 8500) hoặc cố lên FCR 3500 http://giant-bicycles.com.vn/chi-tiet-san-pham/277-fcr-3500 (12tr9)
các bác cho e hỏi 2 dòng này có ổn ko ? vì e cũng chỉ đi trong phố( đi làm, đi tập thể dục và thồ hàng cũng nhẹ thôi) và hơn hết e thích tốc độ tý , định lấy 1 trong 2 con này xong về lắp gagbaga + chắn bùn + thay ghi dong bướm( vì e quen loại ghi đông này rồi, tay bar ngang ko quen lắm)
hoặc các cụ có con nào phù hợp với nhu cầu của e tư vấn cho e phát

2R+

Xe điện
e đang băn khoăn 2 con giant FCR 3300 http://giant-bicycles.com.vn/chi-tiet-san-pham/276-fcr-3300 ( giá 8500) hoặc cố lên FCR 3500 http://giant-bicycles.com.vn/chi-tiet-san-pham/277-fcr-3500 (12tr9)
các bác cho e hỏi 2 dòng này có ổn ko ? vì e cũng chỉ đi trong phố( đi làm, đi tập thể dục và thồ hàng cũng nhẹ thôi) và hơn hết e thích tốc độ tý , định lấy 1 trong 2 con này xong về lắp gagbaga + chắn bùn + thay ghi dong bướm( vì e quen loại ghi đông này rồi, tay bar ngang ko quen lắm)
hoặc các cụ có con nào phù hợp với nhu cầu của e tư vấn cho e phát
Mấy con đấy cụ xác định chỉ đi đường nhựa thì được chứ có tí xóc như đường đê Bê tông, đường đất là ê tay lắm, bánh 700c ít nan nên cũng yếu, dễ cong vành nên đi 1 thời gian lại phải cân lại

2R+

Xe điện
Nên chọn chất liệu gì cho sườn xe Touring?

Sườn Thép (Steel):

Khung sườn có thể làm từ thép, nhôm, carbon và titanium hoặc pha trộn các chất liệu với nhau. Vật liệu cổ điển là thép. Trước đây tất cả các loại xe đều làm từ thép trước khi có các vật liệu nhôm, carbon, titanium… Thép có thể hàn, gắn baga, gọng bình nước… Thép nặng nhưng rất bền – ngay cả khi để rỉ sét cũng đến 30 năm – và có thể sửa chữa. Rất nhiều người thích sườn thép vì lý do đó.

Sườn Nhôm (aluminium):

Tôi thường chạy xe sườn thép nhưng tôi cũng có chạy một chiếc xe đạp sườn nhôm. Lý do duy nhất vì sườn nhôm rẻ hơn sườn sắt. Sườn nhôm thì nhẹ hơn và không rỉ sét. Nó cũng có thể gắn mọi thứ bạn muốn (baga, dè chắn bùn, gọng nước…) nhưng nó làm cho chuyến đi khó khăn hơn. Thép thì “mềm – êm” hơn nhôm. Tôi bị “ê tay” khi sử dụng xe sườn nhôm cho chuyến du lịch của mình.

Không có lý do nào để không mua một chiếc xe sườn nhôm. Sẽ khó khăn khi gắn hành lý lên xe và các phụ kiện khác mà không làm trầy sơn nhưng sườn thép cũng như vậy. Hãy nghĩ xa hơn.

Sườn Carbon:

Carbon dễ vỡ và dễ gãy. Không có nghĩa là sườn carbon không dùng để đi touring nhưng nó không phải là lựa chọn đầu tiên của nhiều người. Sườn carbon rất đẹp, cứng cáp và nhẹ. Nó chạy mượt mà, êm như sườn thép nhưng trọng lượng nhẹ một nửa so với sườn thép. Yếu điểm của nó là dễ bị gãy. Sườn carbon mạnh mẽ, cứng cáp khi chịu lực đúng hướng thiết kế. Nếu nó bị ngã, tông vào gốc cây… nó không đủ tốt.

Không có nhiều người chọn sườn xe carbon làm xe touring.

thanhvd

Xe tăng
Mấy con đấy cụ xác định chỉ đi đường nhựa thì được chứ có tí xóc như đường đê Bê tông, đường đất là ê tay lắm, bánh 700c ít nan nên cũng yếu, dễ cong vành nên đi 1 thời gian lại phải cân lại
Em định đặt mua sườn Surly long haul về tự lắp touring. Cụ cho hỏi ở HN có sẵn bánh touring 700 ko ạ?
Hoặc cụ biết ai thanh lý Surly size 56 bánh 700 chỉ e với?
Thanks cụ!

2R+

Xe điện
Em định đặt mua sườn Surly long haul về tự lắp touring. Cụ cho hỏi ở HN có sẵn bánh touring 700 ko ạ?
Hoặc cụ biết ai thanh lý Surly size 56 bánh 700 chỉ e với?
Thanks cụ!
Bác đi size 56 chắc phải cao cỡ 1.8m
Surly hiện nay ở Việt Nam có Kim Hồng trong SG là Đại lý chính thức

Còn ở HN thì có 1 bác đang rao bán khung Surly Pacer cũ mầu bạc, hình thức ko đc nuột lắm nhưng giá rẻ, bác gọi vào số 0933683030 trao đổi xem sao

Vành Touring 700c bác nên mua vành 2 lớp, 36 nan. Hiện đồ Touring ở HN khá khan hiếm, bọn em thường phải lọ mọ khắp các trang Web để kiếm đồ.

Như cái SOMA SAGA của em gom đồ gần 2 tháng rồi mà vẫn chưa xong :D

Chỉnh sửa cuối: