Tư vấn mua SH125 nguyên hộp

quanhl86

Xe đạp
Tình hình là sang tuần em mua 1 chú sh125. Hôm nay vừa dạo 1 vòng phố Huế tham khảo tình hình nhưng còn nhiều thác mắc muốn nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ dùm.

- Em định mua xe đập hộp nhưng khi ra xem đập hộp, mở ra thấy xe nó lắp hết rồi ,chỉ mở hộp ra rồi gắn bánh vào(:| như vậy là xe đạp hộp ah`?? Làm sao để chắc 100% người bán kô mở hộp ra trước thay đồ rồi cho vào hộp. Em cứ tưởng đập hộp là mở hộp ra các bộ phận của xe nó rời rạc, rồi mình bảo cừa hàng ráp vào cho mình, chứ không nghĩ là nó gắn thành cái xe hăn hoi. Em gà lắm mong các bác tư vấn.

- Thứ 2 nữa là làm thế nào để biết đc hộp 100% chưa bị mở ra trước.

- Thứ 3 em nghe phong phanh về lốp xe, có loại xin loại đểu chênh lệch nhau mấy triệu; vậy đi mua xe thì nên mua loại nào? và làm sao để phân biệt được

- Thứ 4 là khi mua xe nên chú ý đến cái gì nhất để không bị cửa hàng nó đổi đồ đểu vào

- Thứ 5 hôm nay (06/06/10 ) em hỏi giá sh125 = 114 triu ( chưa mặc cả ) vậy giá chuẩn là bao nhiêu,

- Thứ 6 lên Phố huế thì mua ở hàng nào cho đảm bảo nhỉ?

8-| em đi làm cả năm nhịn ăn nhịn tiêu mua xe nên mong các bác tư vấn em với nhé. Em xin cám ơn các bác nhiều

siuga

Xe tăng
Kụ này hay chửa?? Các bộ phận rời rạc thì thành hàng 3 cục như Đờ rim ngày xưa à?? Hàng nguyên chiếc thì phải nguyên chiếc chứ kụ. Xe đến VN là phải vào hải quan để cởi ra cho các bác hải quan ngắm nghía và kiểm tra rồi.Xe để trong thùng các tông, khung gỗ, xe được nẹp chặt trong khung gỗ rồi.Chỉ có bánh trước là rời thôi kụ.

Thứ 2: theo như em mua thì đập hộp 100 % là tự tay mình cắt dây, mở thùng mặc dù cái này đã phải bóc ra ở hải quan.he he

Thứ 3: Về lốp, SH thì Dunlop, PS là Pirrelli. Chứ IRC, Maxxis,....thì kụ đừng dây, toàn hàng Thái, Đài loan và liên doanh cả.

Thứ 4: Kụ phải ra các cửa hàng lớn, làm ăn uy tín thì may ra ko bị luộc.

Thứ 5: Giá rổ chỉ chênh nhau vài trăm là quá đáng rồi kụ ợ nên ko phải ngợi. Quan trọng là chỗ bán uy tín. Kụ mua rẻ đc vài trăm nhưng xe kụ bị luộc thì cũng bằng hòa.

Thứ 6: Phố Huế thì nhà em chỉ mua ở 250 Phố huế thôi. Ở đấy ko thích mua hàng lắp sẵn thì kụ kêu thợ vào kho lấy 1 e trong thùng ra cho kụ tự bóc tem.

1 vài kinh nghiệm của e hy vọng giúp đc ít nhiều cho kụ. Ok thì cho em xin 1 ly vodka, khát quá.....

knedi1

Xe tăng
Mình vừa đi xem và đã mua rồi. Giá 5800 cho màu đỏ, đen, trắng. Còn mầu khác thì 6000. Không bảo hành, kiểu gì cũng bị đổi không ít thì nhiều. Đã sợ nó đổi thì mua làm gì. Vợ em nó bảo làm sao mà tin được cuối cùng chọn mua SHVN giá 96 triệu ở Kường Ngân, Bảo hành 2 năm, bảo dưỡng 8 lần.Về ông chú bảo mày bị điên à. Thấy thế vợ cứ lăn tăn biết thế mua xe nhập. Tức quá mượn xe thằng bạn về kiểm tra thấy không khác mấy, đi cũng thế. Thằng bạn bảo mày thế là hiểu biết đấy chấp gì ông chú NGU của mày ham hàng nhập chẳng biết xuất xứ thế nào. Tao phải thay mấy lần bóng đèn với ác quy rồi.==> Mua SHVN

me_myself

Xe hơi
Bác mua 125 thì cứ VN mà múc. Hàng nhập em mua bên 250 phố huế. Còn cái vụ Lốp IRC hay Dunlop thì mỗi người nói 1 kiểu. Chủ hàng bảo đi IRC nó phù hợp khí hậu VN, ko bị ăn đinh nhiều. Còn Dunlop dễ dãn lốp nhanh hơn vì nó thiết kế cho khí hậu khô, dễ ăn đinh. Nói chung là tùy bác yêu cầu với chủ cửa hàng thôi,thích lốp gì bác bảo ng ta lắp lốp đấy.
Còn bác phân vân bị đổi đồ hay ko thì cái này khó nói, ng ta chủ định đổi thì có mà thợ cũng chả biết đc, có phải thợ nào cũng đã sờ đã tháo SH zin ra đâu:D
Còn bác bảo đập hộp chắc chả có, mà đập hộp chắc gì zin:D
250 phố huế bảo hành bác 1 năm, giấy tờ lấy luôn

pintu

Xe máy
e mua bên nghiêmphat có thằng ng wen bên đấy...
đập kho nhà nó gần cầu chương dương,,
lốp thì cứ dun cụ ah,nó có bảo irc tốt thế nào đéch tin...
đập hộp ko bảo hành ji cả....
e đi hơn hơn 1000km thấy ổn ko cháy bóng bánh ji cả,..nói chug ngon...
có cái code trong cốp xe là biết nó sơn lại màu hay ko..
hàng vn e ứ có í kiến:D.

Chỉnh sửa cuối:

trung_nd

Đi bộ
e mua bên nghiêmphat có thằng ng wen bên đấy...
đập kho nhà nó gần cầu chương dương,,
lốp thì cứ dun cụ ah,nó có bảo irc tốt thế nào đéch tin...
đập hộp ko bảo hành ji cả....
e đi hơn hơn 1000km thấy ổn ko cháy bóng bánh ji cả,..nói chug ngon...
có cái code trong cốp xe là biết nó sơn lại màu hay ko..
hàng vn e ứ có í kiến:D.
option cho SH từ nhà máy bên Ý có cả IRC cụ ạh, ko fải cứ SH là fải Dunlop đâu
tất nhiên IRC sẽ rẻ hơn Dunlop chút, nhưng ko fải cứ IRC là quy cho các bác fố Huế thịt lốp đổi đồ đc, oan fết ;))

pintu

Xe máy
option cho SH từ nhà máy bên Ý có cả IRC cụ ạh, ko fải cứ SH là fải Dunlop đâu
tất nhiên IRC sẽ rẻ hơn Dunlop chút, nhưng ko fải cứ IRC là quy cho các bác fố Huế thịt lốp đổi đồ đc, oan fết ;))[/QUOTE
ai chẳng bít:D
irc rẻ hơn dun..nên e chọn dunhill.

quanhl86

Xe đạp
Kụ này hay chửa?? Các bộ phận rời rạc thì thành hàng 3 cục như Đờ rim ngày xưa à?? Hàng nguyên chiếc thì phải nguyên chiếc chứ kụ. Xe đến VN là phải vào hải quan để cởi ra cho các bác hải quan ngắm nghía và kiểm tra rồi.Xe để trong thùng các tông, khung gỗ, xe được nẹp chặt trong khung gỗ rồi.Chỉ có bánh trước là rời thôi kụ.

Thứ 2: theo như em mua thì đập hộp 100 % là tự tay mình cắt dây, mở thùng mặc dù cái này đã phải bóc ra ở hải quan.he he

1 vài kinh nghiệm của e hy vọng giúp đc ít nhiều cho kụ. Ok thì cho em xin 1 ly vodka, khát quá.....
em làm hải quan em biết, chắc chắn ko phải 100% xe nhập về đều phải qua kiểm tra thực tế ( chuyên môn bọn em gọi là kiểm hóa ). bọn em kiểm hóa chỉ qua qua 1 tý gọi là thôi nên em mới lăn tăn mở hộp đã thấy nguyên con xe đc lắp ráp. DÙ sao cũng cám ơn các bác.
Ah các bac cho hỏi luôn xe mới dán chống xước ở đâu nhỉ ? giá cả thế nào?

tommybear

Xe tải
em làm hải quan em biết, chắc chắn ko phải 100% xe nhập về đều phải qua kiểm tra thực tế ( chuyên môn bọn em gọi là kiểm hóa ). bọn em kiểm hóa chỉ qua qua 1 tý gọi là thôi nên em mới lăn tăn mở hộp đã thấy nguyên con xe đc lắp ráp. DÙ sao cũng cám ơn các bác.
Ah các bac cho hỏi luôn xe mới dán chống xước ở đâu nhỉ ? giá cả thế nào?
Khái niệm đập hộp, tức là thùng các tông vẫn còn nguyên đai garanti bên ngoài. Mở ra là cũi gỗ vẫn còn nguyên chưa tháo nẹp.

--> Cụ cứ yên tâm mà mua. Chọn cửa hàng uy tín vào 1 tí. Còn thì nếu nói là đổi đồ hay không thì chúa mới biết, kể cả thợ chấp 1 mắt. Giờ hàng china nhiều hơn củi, thích in mác gì cũng có.

Còn dán chống xước thì mời cụ lên Cao Bá Quát, giá rơi tầm 300-350k giấy tốt.

caurao

Xe đạp
Dúng thông tin em đang cần ! Cảm ơn bác chủ thớt và các bác đã cho thông tin hữu ích ! Em dang tính sang tuần em cưới 150 sport mầu đen . Em ở HP , em hỏi vài cửa hàng thì giá giao động 7k8-7k85 , còn 125 6k1 - 6k2 . Xin các bác tư vấn thêm giúp em ạ , em hơi mù tịt chẳng biết gì : Hôm 10 / 6 em lượn mấy cửa hàng
1 : Quán đầu em thấy 1 em mầu đen bóng không cát cả thân và vành lẫn chân xóc nhân viên bảo đó là dòng sport mới nhất của 2009 ( dòng thường cũng màu đen có nhiều cát nhưng vành và chân xóc màu trắng ) em thấy dáng và đèn xi nhan cũng giống dáng 2009 nhưng đi mấy cửa hàng khác thì không có sport ( vì em chỉ thấy đen cát và vành + chân xoc màu trắng ) toàn dòng thường . Em hỏi thì nv bảo sport chỉ có 2008 thôi ???? Thế là sao ạ
2 Em rất kết con 150 sport mầu đen quán đầu tiên ( quán đó chuyên về Vespa LX , chỉ có 1 em SH làm mẫu ) nhân viên bảo con này khách đặt rồi , em hỏi thế có 125 ko thì nv bảo vừa bán xong . Em ý bảo anh muốn lấy thì đặt trước hôm sau sẽ có hàng về ! em nghĩ sao hàng gì mà về nhanh thế ??? thế là sao ạ ??? Em bảo nv em muốn đập hộp nv bao ok . Các bác giúp em với

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Dúng thông tin em đang cần ! Cảm ơn bác chủ thớt và các bác đã cho thông tin hữu ích ! Em dang tính sang tuần em cưới 150 sport mầu đen . Em ở HP , em hỏi vài cửa hàng thì giá giao động 7k8-7k85 , còn 125 6k1 - 6k2 . Xin các bác tư vấn thêm giúp em ạ , em hơi mù tịt chẳng biết gì : Hôm 10 / 6 em lượn mấy cửa hàng
1 : Quán đầu em thấy 1 em mầu đen bóng không cát cả thân và vành lẫn chân xóc nhân viên bảo đó là dòng sport mới nhất của 2009 ( dòng thường cũng màu đen có nhiều cát nhưng vành và chân xóc màu trắng ) em thấy dáng và đèn xi nhan cũng giống dáng 2009 nhưng đi mấy cửa hàng khác thì không có sport ( vì em chỉ thấy đen cát và vành + chân xoc màu trắng ) toàn dòng thường . Em hỏi thì nv bảo sport chỉ có 2008 thôi ???? Thế là sao ạ
2 Em rất kết con 150 sport mầu đen quán đầu tiên ( quán đó chuyên về Vespa LX , chỉ có 1 em SH làm mẫu ) nhân viên bảo con này khách đặt rồi , em hỏi thế có 125 ko thì nv bảo vừa bán xong . Em ý bảo anh muốn lấy thì đặt trước hôm sau sẽ có hàng về ! em nghĩ sao hàng gì mà về nhanh thế ??? thế là sao ạ ??? Em bảo nv em muốn đập hộp nv bao ok . Các bác giúp em với
Sport 2008 thì vành đen, giảm sóc đen, tay cầm phía sau đen, chụp trên đèn cũng đen và có 2 sọc đỏ chạy dọc thân.
Còn sport 2009 thì chỉ có màu đen nhám thôi ah. Màu đen bóng thì chỉ có của SH sport 2008 thôi !
Đây là hình ảnh SH sport 2009 trên trang web www.hondaitalia.com

Uploaded with ImageShack.us

Cái xe mà họ bảo bác chắc là sơn lại đây ah chứ 2009 sport ko có màu đen bóng đâu ah !

Chỉnh sửa cuối:

caurao

Xe đạp
Sport 2008 thì vành đen, giảm sóc đen, tay cầm phía sau đen, chụp trên đèn cũng đen và có 2 sọc đỏ chạy dọc thân.
Còn sport 2009 thì chỉ có màu đen nhám thôi ah. Màu đen bóng thì chỉ có của SH sport 2008 thôi !

Cái xe mà họ bảo bác chắc là sơn lại đây ah chứ 2009 sport ko có màu đen bóng đâu ah !
Cảm ơn bác cho em thông tin hữu ích ! Vậy đặt hôm trước hôm sau có ngay chính tỏ nó đem xe mầu khác đi sơn đúng không các bác ! Nhưng sao em bảo tự tay bóc hộp nó cũng ok nhỉ hay nó dựng được hộp giả ??? Hix làm sao h` em thích dòng spot nhưng không thich màu nhám lắm ( vì em chưa thấy ai đi mầu này ko biết sao nữa ) , chỉ thích đen bóng thôi . Mà em đi hầu hết cửa hàng hp ko co sport toàn dòng thường đen bóng ( riêng xóc với vành màu trắng ) thui ạ hixx

congtu_depzai

Xe tải

cụ ơi đây là đời 2010 mà http://www.bike-parts-honda.com/moto-honda-identification-SH150RA-7887.html

thangnhoccon41

Xe hơi
Cảm ơn bác cho em thông tin hữu ích ! Vậy đặt hôm trước hôm sau có ngay chính tỏ nó đem xe mầu khác đi sơn đúng không các bác ! Nhưng sao em bảo tự tay bóc hộp nó cũng ok nhỉ hay nó dựng được hộp giả ??? Hix làm sao h` em thích dòng spot nhưng không thich màu nhám lắm ( vì em chưa thấy ai đi mầu này ko biết sao nữa ) , chỉ thích đen bóng thôi . Mà em đi hầu hết cửa hàng hp ko co sport toàn dòng thường đen bóng ( riêng xóc với vành màu trắng ) thui ạ hixx
em thì cũng không biết về xe lắm , nhưng bác cùng quê em , nên em vào góp ý , cũng coi như là lấy thêm kinh nghiệm . Giờ cái gì nó chả làm giả được hả bác , nên cũng chả biết đâu mà lần . Trước em di mua con jupiter tren Tô Hiệu , mang tiếng là cũng có quen biết , mà nó dí ngay cho con xe chạy rồi nhưng chưa làm đăng ký . Em lại cứ tưởng là xe mới , đến lúc bị xòe , mang ra hãng để sửa mới ngỡ ra là mình bị lừa . Em có ông anh sửa xe , ông ấy bảo , dòng SH thì nó ít đổi , vì nó đổi nhiều nó cũng ko lãi được nhiều , cái này thì em cũng không rõ lắm , chỉ biết ông ấy bảo vậy thì mình biết vậy thôi . Quả thật thì em vào mấy cửa hàng trên Tô Hiệu , cũng chưa nhìn thấy màu đen sport như bác bảo , chỉ mới thấy có đen nhám thôi

emday

Xe đạp
thế sport đen bóng là đời nào vậy các cụ :(

CNSH

Xe hơi
_là râu ông nọ cắm cằm bà kia
_ là xe sơn lại

chichvn

Xe buýt
đại ka nào đào mộ lên thế :-ss

stylish1610

Xe tải
hic...mình mua xong thì mới gặp cái topic này!mình bị lắp đôi lốp IRC

ttn2009

Xe tải
chổ bán xe nào nó nói đặt hàng cũng có nhưng nó lấy chổ khác về giao cho cụ đó.