[Funland] Tư vấn mua máy sấy quần áo

winweb

Xe hơi
Hà nội sắp mùa nồm rồi, em muốn sắm 1 cái máy sấy quần áo. Xem mấy dòng LG, Electrolux, SS đắt quá mà em nghe nói nó cũng đơn giản chứ ko có gì là phức tạp. Ko biết mấy cái sấy ngưng tụ như Candy, Beko, Aqua có tốt bền ko nhỉ? Chỗ nào bán ah?

NNS

Xe ngựa
ồ, sấy ko đơn giản đâu cụ, sấy đơn giản thì quẩn áo nó nhăn sun cmn lại ý chứ. :)) , chưa kể tốn điện hơn.... tiền nào của nấy thôi cụ ạ

chim-ưng

Xe tăng
không lo bị nhăn và linh hoạt trong sử dụng thì cụ mua máy lọc không khí + hút ẩm , khi nào sấy quần áo thì cho quần áo và máy hút ẩm vào 1 phòng nhỏ ( không gian nhỏ , kín ) bật máy và nối dây thoát nước ra ngoài cho chẩy vào chậu .

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Không quá kỹ tính thì làm con sấy thông hơi Electrolux , ngon , bổ rẻ cụ ạ. H e bỏ không phơi quần áo nữa rồi

L.C.D

Xe container
Sấy nhiệt là thơm tho nhất dưng cơ mà tốn điện. Máy sấy nhiệt electrolux dùng mười mấy năm vẫn chạy tốt ạ. Trc em dùng sấy nhiệt elec, sau đưa về quê cho ông bà, em mua máy samsung heatpump dùng cũng ok, tiết kiệm điện nhưng ko thơm bằng sấy nhiệt.

dongnat123

Xe container
Nhà có chỗ để thoáng thì cụ làm con sấy thông hơi cho hạt dẻ. Để trong nhà thì dùng ngưng tụ hoặc heatpump. Cá nhân em không thích thông hơi vì có ống nhiệt loằng ngoằng. Máy thì các hãng chắc cũng xêm xêm, em đang dùng candy nhưng thấy lắp ráp không được chuẩn lắm, Electrolux thì nhà em chưa dùng vì đồ elex với nhà em hay hỏng, hình như không có duyên

Chỉnh sửa cuối:

acjs

Xe tăng
Hà nội sắp mùa nồm rồi, em muốn sắm 1 cái máy sấy quần áo. Xem mấy dòng LG, Electrolux, SS đắt quá mà em nghe nói nó cũng đơn giản chứ ko có gì là phức tạp. Ko biết mấy cái sấy ngưng tụ như Candy, Beko, Aqua có tốt bền ko nhỉ? Chỗ nào bán ah?
Em dùng cái Electrolux 8.5kg, dòng EDS, rất ổn.
Cụ nên thử Elec.

nhim bong

Xe tăng
cụ mua có tủ sấy của TQ ý, mấy trăm nghìn, dùng ngon choét

winweb

Xe hơi
Em lại nóng tủ sấy vì nó ko sạch như máy sấy cụ ah

sinhtoxoai

Xe tải
Trước nhà em cũng làm con máy sưởi đặt trong phòng kín treo quần áo trên giá nhưng em thấy chẳng ăn thua mà lích kích. Rồi em cũng kinh qua sấy thông hơi Casper thì bị hỏng mất đôi giày bị co rút. Em mới sắm em Samsung heatpump bỏ quần áo bất kể chất liệu chẳng lo hỏng quần áo mà nhàn lắm, dòng ngưng tụ cũng vẫn tốn điện như thông hơi mà giá cũng chỉ kém SS heatpump 1 tí nên theo em cụ cố lên tí

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Sấy thì nếu không sấy thường xuyên, chỉ sấy mùa nồm ấm thì cụ chọn con nào rẻ nhất của lg hay elex mà chơi, chả cần ngưng tụ với heatpump làm gì cho nó tốn tiền.

Nhà em dùng con heatpump của LG gần hai chục củ, sấy xong quần áo vẫn bị nhăn và co lại như thường, chả hơn gì mấy con sấy rẻ tiền đâu.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Sấy nhiệt là thơm tho nhất dưng cơ mà tốn điện. Máy sấy nhiệt electrolux dùng mười mấy năm vẫn chạy tốt ạ. Trc em dùng sấy nhiệt elec, sau đưa về quê cho ông bà, em mua máy samsung heatpump dùng cũng ok, tiết kiệm điện nhưng ko thơm bằng sấy nhiệt.
Em dùng con hearpump của LG sấy xong quần áo khô cong nhưng có mùi hoi hoi chứ không thơm.

pisces_hn

Xe container
mùa nồm năm ngoái em mua con Heatpump samsung 14 củ trả góp

taianh0203

Xe tải
Nhà e mua Elec thông hơi dùng rất ổn. Giặt xong sấy luôn quần áo thơm tho giữ dc mùi nước giặt chứ nó k bay hơi mất như khi phơi. Mặc đồ đỡ bị ngứa có lẽ do nó lọc bụi vải. Đỡ tốn thời gian và diện tích phơi phóng. Nhà e để máy trong phòng cạnh cửa sổ. Khi chạy máy thì mở cửa để cái ống nối thông ra ngoài cửa sổ để nó xả hơi ra đấy. Dùng máy k tốn điện là mấy đâu các cccm nên sắm 1 con

lity

Xe đạp
Các bác thông thái nhiều kinh nghiệm cho em hỏi nên chọn loại máy sấy riêng hay giặt sấy 2in1 ạ? Từng loại ưu nhược gì ạ?
Em cám ơn.

cascadabadboy

Xe buýt
Các bác thông thái nhiều kinh nghiệm cho em hỏi nên chọn loại máy sấy riêng hay giặt sấy 2in1 ạ? Từng loại ưu nhược gì ạ?
Em cám ơn.
Lúc nào cũng phải riêng cụ nhé.
Máy thì cứ bơm nhiệt mà phang, tháng chắc 100k tiền điện thui, sam hay lg hãng nào cũng đc vì khéo cùng 1 lò làm ra.

polizia

Xe container
Rẻ thì làm con sấy thông hơi của Elec, bao bền. Trc đây chưa có sấy ngưng tụ hay bơm nhiệt thì cả thế giới dùng sấy thông hơi có sao đâu.
Mấy năm gần đây ra sấy ngưg tụ nên mới PR dìm hàng sấy thông hơi :))
Cụ lưu ý sấy ngưng tụ/ heatpunp công nghê như điều hoà, dùng gas nên đương nhiên lỗi sẽ khó sửa và đắt hơn. Còn sấy thông hơi nó là thanh nhiệt nên gần như ko có gì để hỏng.
Nhà e dùng elex mười mấy năm vẫn chạy phà phà, mùa nồm quần áo thơm phức.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nhà em đang dùng con Aqua thông hơi, khô, thơm, cũng không thấy tốn điện lắm, dùng được 1,5 năm rồi, mua hình như 4 củ mà ngon lành, các dòng khác em chưa thẩm nên chưa biết nó như nào, nhưng thấy con aqua đạt đc mong đợi, giá hợp lý

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà em mỗi tháng tốn hơn 100k cho cái máy sấy ... Nhưng nhàn và thơm tho mợ ạ

lai 4 fun

Xe tải
Công nhận con sấy Elex bền các cụ nhỉ. Em mua hơn chục năm giờ nhìn cũ rích mà vẫn sấy điên đảo. Mỗi mẻ nóng hổi bông tơi cảm giác sạch và thích. Hình như có sửa vặt 1-2 lần. Nhưng quả máy giặt Elex mua cùng thời điểm thì sửa lên sửa xuống nên thay máy giặt loại khác lâu rồi. Sấy Elex thì nồi đồng cối đá.