[Funland] Tư vấn mổ mắt chữa cận thị ở viện mắt trung ương

nduc1990

Xe đạp
Chào các cụ, như tít ạ, nói sơ qua chút về tình hình của em, nam 24 tuổi cận thị 4 diop, đợt tới này (cụ thể là đầu tháng 9) em có thời gian rảnh khoảng vài tuần nên muốn đi mổ mắt, em cũng đã tham khảo trên google một số thông tin nhưng vẫn muốn hỏi thêm kinh nghiệm của những người đi trước
như sau:
1, mổ xong kiêng trong bao lâu ? có bị cận lại không ?
2, mổ ở viện mắt tw có được không ?
3, tháng 9 này có chương trình khuyến mại nào không ?
4, nếu làm việc liên quan đến máy tính nhiều có nên mổ mắt không ?
Mong các cụ đi trước tư vấn giúp em nhé, em xin chân thành cảm ơn

Xecutkit2008

Xe điện
Hình như em thấy bác sĩ viện mắt cũng bị cận thị nhưng họ không mổ thì phải. Bác nghiên cứu trước mổ là chính xác. Em cũng đang cận gần 4 độ như bác đây, nhưng cũng suy nghĩ đến bây giờ 34 cái xuân xanh vẫn chưa mổ .

Bò lốp

Xe lăn
Hỏi ngay cụ Vịt xanh lơ trong box bệnh xá sức khoẻ nhá,nhiệt tình nhất đó

học lái

Xe điện
Không nên mổ cụ ạ
Trừ cận nặng 9-10 diop, nguy cơ bong VM thôi, chân thành đấy

mrrekl

Xe tải
Mổ đi cụ ạ, em giờ già rồi chứ hồi trẻ mấy đứa bạn cận nó mổ hết giờ nhìn chúng nó phát thèm. Nói chung loanh quanh 25 tuổi thì mổ, 35 thì thôi.

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
Tỷ lệ thành công là cao . Nhưng rủi ro cũng có nhiều , có trường hợp mổ ko thành công , có trường hợp mổ song cận lại nhanh mà nặng hơn trước . nói chung cụ cận nặng thì mổ nhẹ thì ko lên
Chào các cụ, như tít ạ, nói sơ qua chút về tình hình của em, nam 24 tuổi cận thị 4 diop, đợt tới này (cụ thể là đầu tháng 9) em có thời gian rảnh khoảng vài tuần nên muốn đi mổ mắt, em cũng đã tham khảo trên google một số thông tin nhưng vẫn muốn hỏi thêm kinh nghiệm của những người đi trước
như sau:
1, mổ xong kiêng trong bao lâu ? có bị cận lại không ?
2, mổ ở viện mắt tw có được không ?
3, tháng 9 này có chương trình khuyến mại nào không ?
4, nếu làm việc liên quan đến máy tính nhiều có nên mổ mắt không ?
Mong các cụ đi trước tư vấn giúp em nhé, em xin chân thành cảm ơn

duy.euro

Xe đạp
Thấy nhiều người hay mổ ở BV mắt SG-HN các cụ ah

chivil

Xe hơi
Em cũng quan tâm giống cụ chủ, đang ngâm cứu xem có nên đi mổ sale ko hay ra viện mắt TW cho an tâm?

Thai bp

Xe tăng
Nếu cụ trên 30 thì nên mổ cho nó sướng cái thằng người. Vì nếu trên 30 tuổi thì việc tăng độ cận nó giảm đi nên mổ nó k sợ cận lại. Theo e thì k cần thiết cứ cận độ cao mới mổ vì bản thân e có 2 độ e vẫn mổ, sau 3 năm k thấy hối tiếc khi mổ mắt cụ ạ, sau 2 năm thì gấu e cũng mổ và bạn bè e sau khi e làm chuột bạch dc 2 năm thì có 3 ông bạn mổ theo. Mà đều cận chỉ có 2 độ thôi nhé. Mổ xong thằng nào cũng bảo nhìn sướng nhỉ

godman4778

Xe tải
Cũng quan tấm cái này, hóng cụ thớt.
Các bác cho em hỏi, BV sau mổ có chế độ bảo hiểm , cam đoan gì để không bị cận lại không (nếu mình theo đúng hướng dẫn của BS)

ngocquybk

Xe điện
Nếu cụ trên 30 thì nên mổ cho nó sướng cái thằng người. Vì nếu trên 30 tuổi thì việc tăng độ cận nó giảm đi nên mổ nó k sợ cận lại. Theo e thì k cần thiết cứ cận độ cao mới mổ vì bản thân e có 2 độ e vẫn mổ, sau 3 năm k thấy hối tiếc khi mổ mắt cụ ạ, sau 2 năm thì gấu e cũng mổ và bạn bè e sau khi e làm chuột bạch dc 2 năm thì có 3 ông bạn mổ theo. Mà đều cận chỉ có 2 độ thôi nhé. Mổ xong thằng nào cũng bảo nhìn sướng nhỉ
Cụ mổ ở đâu ? Em cận gần 4 độ cũng đang muốn mổ phát cho nó sáng ra chứ nhiều lúc bất tiện quá . Nhìn gái cứ phải nheo nheo cái mặt . Em 33 xuân rồi .

leanhtu

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em mới đi mổ mắt vào tháng 12/2014 ở Viện Mắt Sài gòn- Hà Nội. Em thấy nó cũng đơn giản (lúc đầu cũng sợ phết :(). Hành trình của em như sau:
Ngày 1: Khám mắt- Đóng tiền: Vào họ khám xem tình trạng cận của mình thế nào và đưa ra tư vấn nên mổ theo phương pháp thế nào phù hợp (phụ thuộc vào độ dày giác mạc) như em thì mổ theo gói rẻ nhất (9 triệu). Và đăng ký thời gian mổ. Lưu ý khi khám họ có nhỏ thuốc gì đó vào mắt mình nên sẽ rất lóa mắt do vậy nên đi 2 người chứ như em không biết nên lúc đi về không nhìn rõ. Khoảng vài tiếng sau thì sẽ hết.
Ngày 2: Đi mổ:(không cần thiết có người đi cùng vì người chờ sốt ruột mà cũng chẳng làm gì) Họ lại khám lại lần nữa và cho mình ký cam kết mổ và ngồi chờ. Vào phòng cách li với bên ngoài mặc bộ quần áo của họ (giống như người hay lên cung trăng ấy) và nhỏ thuốc nhỏ mắt, rửa mắt rồi lên giường. Mổ thì rất là nhanh (khoảng 1,2 phút gì đó) rồi ra ngoài nghỉ ngơi khoảng 30p-1h là chim cút thôi ạ. Lúc này nhìn cuộc sống không qua cặp kính thấy vui lắm.
Về việc bảo vệ mắt thì họ cho mình mấy loại thuốc nhỏ mắt và cái kính bảo vệ để tránh gió bụi trong vòng khoảng 1 tuần. Không để nước, bụi vào mắt.
Sau khi mổ thì lịch khám định kỳ là 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng.
Em chẳng biết các cụ khác thì thế nào chứ em khoảng 3 hôm là xem ti vi và sử dụng máy tính rồi. Đến nay thì vẫn ngon choét. Em nghĩ cụ cứ mổ cho sướng cái thằng người nhất là lúc đi trời mưa hoặc chơi thể thao

ngocquybk

Xe điện
Em mới đi mổ mắt vào tháng 12/2014 ở Viện Mắt Sài gòn- Hà Nội. Em thấy nó cũng đơn giản (lúc đầu cũng sợ phết :(). Hành trình của em như sau:
Ngày 1: Khám mắt- Đóng tiền: Vào họ khám xem tình trạng cận của mình thế nào và đưa ra tư vấn nên mổ theo phương pháp thế nào phù hợp (phụ thuộc vào độ dày giác mạc) như em thì mổ theo gói rẻ nhất (9 triệu). Và đăng ký thời gian mổ. Lưu ý khi khám họ có nhỏ thuốc gì đó vào mắt mình nên sẽ rất lóa mắt do vậy nên đi 2 người chứ như em không biết nên lúc đi về không nhìn rõ. Khoảng vài tiếng sau thì sẽ hết.
Ngày 2: Đi mổ:(không cần thiết có người đi cùng vì người chờ sốt ruột mà cũng chẳng làm gì) Họ lại khám lại lần nữa và cho mình ký cam kết mổ và ngồi chờ. Vào phòng cách li với bên ngoài mặc bộ quần áo của họ (giống như người hay lên cung trăng ấy) và nhỏ thuốc nhỏ mắt, rửa mắt rồi lên giường. Mổ thì rất là nhanh (khoảng 1,2 phút gì đó) rồi ra ngoài nghỉ ngơi khoảng 30p-1h là chim cút thôi ạ. Lúc này nhìn cuộc sống không qua cặp kính thấy vui lắm.
Về việc bảo vệ mắt thì họ cho mình mấy loại thuốc nhỏ mắt và cái kính bảo vệ để tránh gió bụi trong vòng khoảng 1 tuần. Không để nước, bụi vào mắt.
Sau khi mổ thì lịch khám định kỳ là 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng.
Em chẳng biết các cụ khác thì thế nào chứ em khoảng 3 hôm là xem ti vi và sử dụng máy tính rồi. Đến nay thì vẫn ngon choét. Em nghĩ cụ cứ mổ cho sướng cái thằng người nhất là lúc đi trời mưa hoặc chơi thể thao
Cụ mổ ở Mắt Sài Gòn - Nguyễn Du hay đường láng . Em chỉ sợ biến chứng về lâu dài thôi " vì giầu 2 con mắt - khó 2 bàn tay mà cụ " .
Chứ đeo kính em k thấy quen, vường quá . Mời đầu em cũng bị cận nhẹ nhưng không đeo kính và làm việc văn phòng ngồi máy tính liên tục lên thị lực giảm ác liệt .
Em đang rối quá, người thì khuyên đeo kính, ng thì khuyên mổ :D

leanhtu

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ mổ ở Mắt Sài Gòn - Nguyễn Du hay đường láng . Em chỉ sợ biến chứng về lâu dài thôi " vì giầu 2 con mắt - khó 2 bàn tay mà cụ " .
Chứ đeo kính em k thấy quen, vường quá . Mời đầu em cũng bị cận nhẹ nhưng không đeo kính và làm việc văn phòng ngồi máy tính liên tục lên thị lực giảm ác liệt .
Em đang rối quá, người thì khuyên đeo kính, ng thì khuyên mổ :D
Em mổ ở đường Láng cụ ạ. Cũng cân nhắc lên xuống, tham khảo nọ kia rồi mới quyết định mổ. Cũng chưa biết sau này nó thế nào nhưng mổ xong thấy giải quyết được nhiều cái bất tiện. Em thấy ùn ùn đi mổ có mấy người kêu đâu mà chỉ thấy những người chưa bao giờ đi mổ cứ chém nọ chém kia làm hoang mang thêm vì theo em nghĩ đây cũng chỉ là tiểu phẫu đơn giản chứ có gì đâu.