Thảo luận Tư vấn mazda3 2017

HLong511

Xe đạp
Chào các cụ. E mới lấy mazda 3 nên cảm nhận về xe chưa đc nhiều. Xe mới lấy sáng nay. Các cụ tư vấn giúp em hiện tượng khi nổ máy ( tốc độ cầm chừng) thấy tiếng máy kêu rất to. Chỉ khi chuyển số mới thấy tiếng máy nhỏ lại bình thường. Các cụ cho em biết như vậy là bình thường ko ạ. Em cám ơn nhiều.

HLong511

Xe đạp
Dạ. Cám ơn các cụ nhiều ạ. Có ji thắc mắc em sẽ tiếp tục nhờ các cụ tư vấn giúp. Chúc các cụ luôn mạnh khỏe và san sẻ những kinh nghiệm hay, quý báu cho cá nhân em và mọi người học tập.

Chỉnh sửa cuối:

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
Dạ. Cám ơn các cụ nhiều ạ. Có ji thắc mắc em sẽ tiếp tục nhờ các cụ tư vấn giúp. Chúc các cụ luôn mạnh khỏe và san sẻ nhũng kinh hay, quý báu cho cá nhân em và mọi người học tập.
cụ lưu số em vào, cần hỏi gì thì cứ alo, rảnh em mời cụ ly cafe, xe cụ ban đầu gầm lên là do động cơ nguội, cần làm nóng nhanh, nếu bật điều hòa luôn thì quạt làm mát dàn nóng điều hòa làm việc cùng với động cơ cần làm nóng máy nên việc đấy là hết sức bình thường và xe nào cũng thế nhé ! còn có những xe tiếng quạt kêu như quán bún quạt chả cở !!!

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
đối với dòng xe Mazda thì xe nào cũng thế ạ. Khi mới đầu nổ máy vòng tua lên cao tiếng máy nổ to, sau 1-2p khởi động ổn định thì vòng tua tự hạ và êm ái hơn. lúc đó mới bắt đầu cài số và khởi động đi cụ ạ!

coc_tra_da

Xe hơi
Em cũng lấy cùng hôm 12/4 này cụ

Pham Vinh

Xe buýt
Chào các cụ. E mới lấy mazda 3 nên cảm nhận về xe chưa đc nhiều. Xe mới lấy sáng nay. Các cụ tư vấn giúp em hiện tượng khi nổ máy ( tốc độ cầm chừng) thấy tiếng máy kêu rất to. Chỉ khi chuyển số mới thấy tiếng máy nhỏ lại bình thường. Các cụ cho em biết như vậy là bình thường ko ạ. Em cám ơn nhiều.
Để qua đêm không nổ nên khi mới nổ có hiện tượng đấy để dùng điện bù cho điều hòa....., nthe này là bình thường và đỡ hại acquy. Bác nên để hết tiếng nổ to nthe rồi mới sang số D để di chuyển bác ah( thường khoảng 15-20s).

HLong511

Xe đạp
Để qua đêm không nổ nên khi mới nổ có hiện tượng đấy để dùng điện bù cho điều hòa....., nthe này là bình thường và đỡ hại acquy. Bác nên để hết tiếng nổ to nthe rồi mới sang số D để di chuyển bác ah( thường khoảng 15-20s).
Cám ơn Bác đã tư vấn.

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Khi động cơ còn lạnh, ECU điều khiển để làm tăng tốc độ không tải nhằm tăng nhiệt độ thân máy. Khi đạt nhiệt độ làm việc thích hợp khoảng 80-90 độ C, tốc độ động cơ sẽ tự động hạ xuống mức bình thường. cụ để yên khoảng 30s thì động cơ sẽ quay lại nổ bình thường cụ ạ.