[Tư Vấn] Lắp camera360 cho xe

letuanh2510

Xe hơi
Em xin chào các cụ, hiện tại em đang có nhu cầu độ thêm cái camera360 cho xe mô phỏng thực tế mà em thấy trên thị trường hiện tại có rất nhiều loại nhưng chưa thể phân biệt được mình nên dùng loại nào và loại nào cho hình ảnh mô phỏng thực tế, tốt, chip xử lý nhanh và bền, rất mong các cụ những ai có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em ạ.
Em thấy trên thị trường giờ có các loại của Oris, Oview, Panorama, Omnivue,... rất nhiều nhưng 4 loại này em thấy có vẻ được ưa chuộng.
Mong các cụ ai đã từng dùng 1 trong số những loại này cho em xin ý kiến với ạ, nếu ai có biết 1 bài viết nào so sánh cụ thể thì cho em xin link em cảm ơn rất nhiều ạ :D
Xin cảm ơn các cụ!

vitomxau

Xe container
Em xin chào các cụ, hiện tại em đang có nhu cầu độ thêm cái camera360 cho xe mô phỏng thực tế mà em thấy trên thị trường hiện tại có rất nhiều loại nhưng chưa thể phân biệt được mình nên dùng loại nào và loại nào cho hình ảnh mô phỏng thực tế, tốt, chip xử lý nhanh và bền, rất mong các cụ những ai có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em ạ.
Em thấy trên thị trường giờ có các loại của Oris, Oview, Panorama, Omnivue,... rất nhiều nhưng 4 loại này em thấy có vẻ được ưa chuộng.
Mong các cụ ai đã từng dùng 1 trong số những loại này cho em xin ý kiến với ạ, nếu ai có biết 1 bài viết nào so sánh cụ thể thì cho em xin link em cảm ơn rất nhiều ạ :D
Xin cảm ơn các cụ!
Cụ cứ ra mấy chỗ bán bảo họ test Camera cho mà chọn :D

ckvnvtbd

Xe buýt
Em từng mua hộ hội bạn 4 bộ từ Ali. Chỉ tầm 8tr đổ lại. Dùng ổn và hiệu quả cao nếu đi phố nhiều.

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
Xin cảm ơn các cụ!
Chào cụ. Mời cụ xem video để so sánh với các bộ camera 360 khác trên thị trường và xem có phải loại mình cần hay không ạ
https://chonoithatoto.vn/cua-hang/camera-360-oview-cho-o-to/

letuanh2510

Xe hơi
Dưới đây là một số hình ảnh thực tế về hệ thống camera 360 Owin. Mời các bác tham khảo
Website và địa chỉ cty em; https://chonoithatoto.vn/cua-hang/camera-360-oview-cho-o-to/

Hôm nay em google với đọc mấy bài viết cũng tìm ra đúng web của bác luôn, web cũng có 1 vài bài so sánh nhưng thực chất là so sánh chưa rõ ràng lắm, làm em hơi phân vân, ở đó so sánh giữa Oris và Oview, 1 bài khác là cam360 omnivue với lại panorama.
Nhưng so sánh khá chung chung làm em cứ hơi lăn tăn ạ :D ko biết nên xài loại nào

letuanh2510

Xe hơi

letuanh2510

Xe hơi
em hóng vụ này , em hay đi phố nên rất cần cam trước và sau , tay lái em chưa tốt lắm , em dùng cam Vietmap nhưng chỉ mỗi phía trước nên em muốn có cam nào trước sau , và dẫn đường luôn có cụ nào dùng rồi thì post cho em học hỏi với ạ
em tưởng vietmap có luôn cả cam sau ạ, cam trước và cam sau thì em thấy phổ thông r, dưới 2tr đã có r, thậm chí cả 4g rồi định vị ở cái đó luôn. còn cái cam 360 thì lại đẳng cấp khác hẳn, giá mấy con cao cấp đến tận 18tr, đc cái là lùi xe mình nhìnđc bên hông

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
Loại này em có đọc qua rồi, nhưng nhìn có vẻ việc hiện thị hình nó hơi giật giật nên em bỏ qua, có vẻ bộ chip xử lý đời thấp hả bác
giật là sao bác? em chưa hiểu ý bác. Camera 360 Owin là loại camera 360 chất lượng tốt nhất hiện nay đó bác. Bác lắp đặt cho xe gì ạ

letuanh2510

Xe hơi
giật là sao bác? em chưa hiểu ý bác. Camera 360 Owin là loại camera 360 chất lượng tốt nhất hiện nay đó bác. Bác lắp đặt cho xe gì ạ
biết tả thế nào nhỉ, tức là hình ảnh hiển thị ở trên màn đó bác, khi bác di chuyển bác có thấy hình ảnh trong màn nó có độ trễ hay giật khung hình ko ạ, về cái đó thì em thấy cái cam 360 omnivue nó mượt hoàn toàn luôn.
Em định lắp cho con outlander bác ah
ví dụ đây ạ:

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
biết tả thế nào nhỉ, tức là hình ảnh hiển thị ở trên màn đó bác, khi bác di chuyển bác có thấy hình ảnh trong màn nó có độ trễ hay giật khung hình ko ạ, về cái đó thì em thấy cái cam 360 omnivue nó mượt hoàn toàn luôn.
Em định lắp cho con outlander bác ah
ví dụ đây ạ:
Không giật luôn bác ơi. Em phải nhắc lại cho bác là camera 360 là để đi ngõ hẹp. Bộ Omnivue bác lắp lên chỉ có tác dụng 30% có tác dụng đi ngõ. bác có thể xem thêm một số video bên em làm và cụ thể chi tiết chi li đến từng chi tiết siêu siêu nhỏ mời bác qua công ty em địa chỉ website công ty em https://chonoithatoto.vn/
Dưới đây là một số video và hình ảnh thực tế.

letuanh2510

Xe hơi
Không giật luôn bác ơi. Em phải nhắc lại cho bác là camera 360 là để đi ngõ hẹp. Bộ Omnivue bác lắp lên chỉ có tác dụng 30% có tác dụng đi ngõ. bác có thể xem thêm một số video bên em làm và cụ thể chi tiết chi li đến từng chi tiết siêu siêu nhỏ mời bác qua công ty em địa chỉ website công ty em https://chonoithatoto.vn/
Dưới đây là một số video và hình ảnh thực tế.
Cảm ơn bác, web bên bác em tham khảo từ lâu lắm rồi luôn :)) có đkien em chắc chắn sẽ qua lắp đặt.
Mà em ko biết tại sao bộ omnivue nó giá lên tận 18-19tr được, ko biết nó hơn đc owin điểm gì bác nhỉ

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác, web bên bác em tham khảo từ lâu lắm rồi luôn :)) có đkien em chắc chắn sẽ qua lắp đặt.
Mà em ko biết tại sao bộ omnivue nó giá lên tận 18-19tr được, ko biết nó hơn đc owin điểm gì bác nhỉ
Hơn cái giá cao hơn đó bác ơi. Chắc bác cũng dễ dàng tìm hiểu thấy bên công ty Bắc Nam đang là nhà phân phối và lắp đặt camera 360 nhiều nhất việt nam hiện nay. Bác có nhu cầu thật sự mời qua bên công ty em trải nghiệm thực tế. Thanks bác

letuanh2510

Xe hơi
Mercedes Ml350 mời bác
Nếu mình lắp mà mình muốn có 1 cái màn riêng ko hiển thị cùng với màn hình của xe có được ko bác, em nghĩ 1 phần giật cũng do dùng chung màn hình với màn hệ thống của xe. như cái clip đầu tiên test so sánh giữa 2 cái cam của bác thì thấy ko bị giật mà rất nét

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mình lắp mà mình muốn có 1 cái màn riêng ko hiển thị cùng với màn hình của xe có được ko bác, em nghĩ 1 phần giật cũng do dùng chung màn hình với màn hệ thống của xe. như cái clip đầu tiên test so sánh giữa 2 cái cam của bác thì thấy ko bị giật mà rất nét
Camera 360 nét và giật hay không nó do cả độ tương thích của màn hình xe nữa đó bác. Cụ thể bác lắp cho xe gì đấy ạ? Em quân sư cho bác tường tận từng loại luôn

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]