Tư vấn giúp em về Ford Escape 3.0

ThongTDH

Đi bộ
Chào các bác, em mê oto từ bé, giành dụm mãi giờ định tậu em 4B đi. Đọc chuyên mục các bác thấy mê em Escape 3.0 đời khoảng 2000-2002 vì vừa chất giá thành lại hợp lý. Nhưng em hơi lăn tăn một số vấn đề sau, nhờ các bác giàu kinh nghiệm giúp em với:
1. Có hay hỏng vặt không, phụ tùng dễ kiếm không vậy, giá phụ tùng đắt không ạ?
2. Ăn uống thế nào, có tốn xăng lắm không ạ? (em nghe nói Escape ăn xăng nhiều lắm)
3. Em đang cân nhắc GM Lacetti với Ford Escape, ý các bác thế nào? (em ít đi, nhưng chủ yếu đi xa)
3. Em thu nhập khoảng 15tr /tháng, có nuôi nổi em nó không vậy ạ?
Mong các bác tư vấn nhanh giúp em kẻo vợ em nó đổi ý mất ạ, cảm ơn các bác nhiều.

Luqutu

Xe đạp
thu nhập những 15tr/tháng thì sợ gì, tôi thu nhập có 6,5tr/tháng còn vẫn nuôi được cụ ấy nữa chẳng VIP như Bác

blue esc

Xe tải
GM Lacetti và Escape là 2 dòng khác hẳn nhau mà bác lại phân vân giữa 2 dòng đó thì em dự là bác cũng ko đam mê Escape lắm đâu. Đúng ko ạh. Mà nói thật lòng, với tư cách một người đang gắn bó với Escape em nghĩ bác nên cân nhắc thật kỹ tình huống này.
Em hiện đang dùng Escape thì theo cảm nhận là vợ 2 dùng khá lành, chưa bao giờ phải ngủ đường, xe đi đầm, chắc chắn, cảm giác lái cực tốt.
Uống xăng thì không nhiều so với máy 3.0 nhưng so với Lacetti thì cũng khá đấy, em bình quân tiêu 1 tháng hết khoảng 3 triệu cho tiền xăng chủ yếu là đi làm 20km/ngày và cuối tuần đi chơi, cũng ko quá nhiều đúng ko ạh. Nếu bác đi xa thì Escape với Lacetti sẽ ko chênh nhiều đâu mà đi Escape đường xa sướng hơn nhiều.
Phụ tùng thì dễ kiếm (vào hãng gì cũng có), đồ chính hãng nên chắc chắn đắt hơn đồ ngoài vì ít ra là cái VAT và bảo hành của hãng. Nhưng chất lượng đồ hãng thì yên tâm.
Thu nhập 15 triệu/tháng thì nuôi tốt, em chưa bao giờ có thu nhập đến 15 triệu/tháng nhưng chạy Escape 2 năm nay rồi.

nixSon

Xe tải
dạo này es lại lên ngôi, mua ban um xùm thì em lại bán mất rùi.
NÓi chung es chạy tốt, chi phí sửa cũng không đắt lắm. đồ đạc sẵn.
Xăng 12l/100km đường trừong.
Trong phô vô biên.

Bác thu nhập cao quá.,

vôlangday

Xe tăng
cụ chủ thớt cứ yên tâm mà chiến trên đường với Ếch ! nhưng cố gắng kiếm 1 em còn ngon 1 chút nhé ! chúc cụ lái xe an toàn !