[Funland] Tư vấn 2 toà Vinhomes West Point và Skylake

hungba777

Xe đạp
Như tiêu đề em đang phân vân mua căn 2N2VS để ở 2 toà kia. Bác nào có trải nghiệm rồi cho em xin đánh gía với ạ.
Và bác nào biết giá 2 dự án cho em thông tin với ạ

mr16868

Xe máy
skylake em thấy ổn ơn, ở dưới toà nhà là công viên luôn

DDNTAN

Xe tải
Sky trong vđ3 gần công viên nhưng điểm trừ lớn nhất là chỗ để xe. Trong khi tiêu chí đầu tiên của em khi mua nhà là phải có slot xe dưới hầm :(

luyenok

Xe điện
Vị trí thì cũng như nhau tuỳ nhu cầu đi lại hàng ngày của mỗi người. Skylake thì nhỉnh hơn về thiết kế, kính full tất cả các phòng, Westpoint phòng ngủ chỉ gần full thôi. Nội khu và tiện ích Skylake cũng ok hơn chút, đặc biệt là có hồ và công viên.
Vụ để xe thì mình ko rõ WP như nào, còn Skylake thì nếu về ở sau sẽ phải chờ, nhưng cũng có rất nhiều nhà vẫn đang gửi được cả 2 xe bằng cách gửi nhờ.
Cá nhân mình so sánh thì nếu Skylake 10 thì Westpoint tầm 8. Giá Skylake chắc cũng cao hơn tầm 20%.

hungba777

Xe đạp
Vị trí thì cũng như nhau tuỳ nhu cầu đi lại hàng ngày của mỗi người. Skylake thì nhỉnh hơn về thiết kế, kính full tất cả các phòng, Westpoint phòng ngủ chỉ gần full thôi. Nội khu và tiện ích Skylake cũng ok hơn chút, đặc biệt là có hồ và công viên.
Vụ để xe thì mình ko rõ WP như nào, còn Skylake thì nếu về ở sau sẽ phải chờ, nhưng cũng có rất nhiều nhà vẫn đang gửi được cả 2 xe bằng cách gửi nhờ.
Cá nhân mình so sánh thì nếu Skylake 10 thì Westpoint tầm 8. Giá Skylake chắc cũng cao hơn tầm 20%.
Mình thấy sale rao trên các nhóm thì không thấy chênh nhau nhiều, không biết các bạn có kinh nghiệm, chốt sale gì không

luyenok

Xe điện
Mình thấy sale rao trên các nhóm thì không thấy chênh nhau nhiều, không biết các bạn có kinh nghiệm, chốt sale gì không
WP có cả loại sổ 50 năm, nếu sổ lâu dài thì chắc chắn có chênh tương đối với Skylake đó.

luyenok

Xe điện
Ví dụ mình mua Skylake xong đợi slot thì không biết có lâu không nhỉ
Chắc cũng sẽ lâu vì trừ khi căn nào đó bán nhà xong bị thu hồi thì mới có chứ có làm thêm chỗ mới đâu. Nhưng thường trong thời gian chờ đó vẫn có thể gửi nhờ căn nào đó (đang có slot nhưng chưa/không dùng) vì thi thoảng vẫn có người cho mượn. Tóm lại căng thì vẫn căng, nhưng ko quá nhiều người đang ở mà phải gửi xe ở ngoài đâu, có thì cũng chỉ 1 vài tháng là kết nối đc, sô căn gửi đc 2 xe cũng ko ít.

hungba777

Xe đạp
Chắc cũng sẽ lâu vì trừ khi căn nào đó bán nhà xong bị thu hồi thì mới có chứ có làm thêm chỗ mới đâu. Nhưng thường trong thời gian chờ đó vẫn có thể gửi nhờ căn nào đó (đang có slot nhưng chưa/không dùng) vì thi thoảng vẫn có người cho mượn. Tóm lại căng thì vẫn căng, nhưng ko quá nhiều người đang ở mà phải gửi xe ở ngoài đâu, có thì cũng chỉ 1 vài tháng là kết nối đc, sô căn gửi đc 2 xe cũng ko ít.
mình cảm ơn bạn

hungba777

Xe đạp
không biết giá 2 ngủ ở Westpoin với Skylake tầm bao nhiêu nhỉ các bác

truong

Xe hơi
Westpoint hầm liên thông cả khu đất à cụ ?
đúng rồi cụ. chủ yêu tây thuê nên rất thoáng người. chỉ ngại cái hơi nghèo nàn dịch vụ. cả khu có mỗi 1 quán phở.
skylake cũng ở cạnh cầu cũng ồn chứ
cháu tư vấn cho cụ chủ thớt là mua toà trong. còn tất nhiên gần đường sẽ ồn. mua toà w3 mặt trong thì tốt

dungonion

Xe máy
Tham khảo D'capital đi cụ, hầm để xe thoải mái. Nội khu rộng đẹp + công viên + TTTM đầy đủ hết. E thấy mấy bà giúp việc buôn với nhau là có căn 71m2 2PN ĐN view hồ mới bán hơn 6t hay sao ý :D

hungba777

Xe đạp
Tham khảo D'capital đi cụ, hầm để xe thoải mái. Nội khu rộng đẹp + công viên + TTTM đầy đủ hết. E thấy mấy bà giúp việc buôn với nhau là có căn 71m2 2PN ĐN view hồ mới bán hơn 6t hay sao ý :D
khu này mình thấy bảo hành lang hơn mét, mà giá cũng ngang 2 khu kia nhỉ
Kể D cap này đi làm sang Hà Đông cũng tiện