[VHGT] Từ nay các cụ nhường đường cho người đi bộ đúng luật

coixay

Xe buýt
Từ nay người đi bộ sẽ phải qua đường đúng luật- khi có đèn xanh cho người đi bộ hoặc tại những vạch dành cho người đi bộ.

Mong các cụ cũng chủ động nhường đường cho những người bộ đúng luật. Các cụ đi sau xe em, chú ý giữ khoảng cách và không vượt phải khi em phải dừng giữa đường để nhường người đi bộ qua đường đúng luật! (Trên đường Xuân thủy trước đây khi chưa có đèn đỏ em hay dừng nhường sv qua đường, nhiều cụ đi sau vượt luôn vào làn trong, vừa ko an toàn, vừa cản trở những người đi bộ mà em nhường ko qua được đường ngay!)
Sẽ phạt người đi bộ sang đường sai luật?
Cập nhật lúc 18h16" , ngày 06/05/2013

(VnMedia) - Bắt đầu từ hôm nay (6/5), Cảnh sát giao thông Hà Nội sẽ xuống đường hướng dẫn cho người đi bộ sang đường đúng nơi quy định. Tại những nơi đủ điều kiện sang đường, sau khi được hướng dẫn, người đi bộ vẫn cố tình vi phạm sẽ bị xử phạt.

Thông tin trên được ông Nguyễn Hoàng Hiệp, Phó Chủ tịch Uỷ ban An toàn giao thông Quốc gia cho biết tại buổi họp báo “Việt Nam hưởng ứng tuần lễ an toàn giao thông đường bộ toàn cầu lần thứ 2 do Liên Hợp quốc phát động” chiều 6/5 tại Hà Nội...
http://www6.vnmedia.vn/VN/xa-hoi/tin-tuc/23_1103646/se_phat_nguoi_di_bo_sang_duong_sai_luat.html

Vu Trung Hieu

Xe hơi
Từ trước đến giờ em vẫn thực hiện nhường đường cho người đi bộ đúng luật.

USS

Xe tải
Em thì chả có vạch còn phải nhường nữa là có vạch!

chip.hyt.chip

Xe buýt
em làm được thì tốt thôi
cơ mà em sợ ko đủ xxx để xử phạt + mất thời gian nhất định(chứ ko chỉ trong tuần lễ) vì nó là thói quen lâu đời rồi. Đen đỏ còn vượt nữa là và cả những ng đi xe đạp nữa(cũng hay vượt đèn, đa số là học sinh)

dongkijote

Xe điện
Xử người đi bộ hơi khó vì trong Luật có câu:
1- Tại những nơi bố trí phần đường, cầu, hầm ... người đi bộ phải ... Thế nếu người đi bộ đi cách xa vạch người đi bộ 1 mét có sai luật ko? :))
2- Tại những nơi không bố trí phần đường cho người đi bộ các phương tiện khác vẫn phải nhường quyền ưu tiên cho người đi bộ
----------> 1. Thế nào là đi bộ sang đường sai Luật?
----------> 2. Bất kể chỗ nào lái xe vẫn phải nhường người đi bộ (Trừ người đi bộ trèo qua dải phân cách để sang đường mà thôi).

thaonguyen_car

Xe tăng
Từ nay người đi bộ sẽ phải qua đường đúng luật- khi có đèn xanh cho người đi bộ hoặc tại những vạch dành cho người đi bộ.

Mong các cụ cũng chủ động nhường đường cho những người bộ đúng luật. Các cụ đi sau xe em, chú ý giữ khoảng cách và không vượt phải khi em phải dừng giữa đường để nhường người đi bộ qua đường đúng luật! (Trên đường Xuân thủy trước đây khi chưa có đèn đỏ em hay dừng nhường sv qua đường, nhiều cụ đi sau vượt luôn vào làn trong, vừa ko an toàn, vừa cản trở những người đi bộ mà em nhường ko qua được đường ngay!)
Có chú xxx phường nói chuyện với em là. Em có một việc mà khó đạt chỉ tiêu quá. Cho dù nó diễn ra trước mắt em ầm ầm. Đó là " từ giờ đến cuối năm bắt xử lý được hai trường hợp người đi bộ vi phạm luạt giao thông "

Hollyone

Xe tăng
Thế mấy thèng cha xxx cứ lao ra giữa đường chỉ chỉ chỏ chỏ thì có phải tránh ko ạ? Đi đường nhiều khi nhìn ngứa mắt lắm mà em chả biết làm sao? Chả nhẽ lại tặng cho quả dép tông

thaonguyen_car

Xe tăng
Thế mấy thèng cha xxx cứ lao ra giữa đường chỉ chỉ chỏ chỏ thì có phải tránh ko ạ? Đi đường nhiều khi nhìn ngứa mắt lắm mà em chả biết làm sao? Chả nhẽ lại tặng cho quả dép tông
Ko có những người chỉ trỏ đó thì cụ chẳng đi được đâu đâu Cụ ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Xử người đi bộ hơi khó vì trong Luật có câu:
1- Tại những nơi bố trí phần đường, cầu, hầm ... người đi bộ phải ... Thế nếu người đi bộ đi cách xa vạch người đi bộ 1 mét có sai luật ko? :))
2- Tại những nơi không bố trí phần đường cho người đi bộ các phương tiện khác vẫn phải nhường quyền ưu tiên cho người đi bộ
----------> 1. Thế nào là đi bộ sang đường sai Luật?
----------> 2. Bất kể chỗ nào lái xe vẫn phải nhường người đi bộ (Trừ người đi bộ trèo qua dải phân cách để sang đường mà thôi).
Sống ở nơi thiên đường thì cụ phải chịu thế là đúng rồi!

romantic_kt1

Xe tăng
em làm được thì tốt thôi
cơ mà em sợ ko đủ xxx để xử phạt + mất thời gian nhất định(chứ ko chỉ trong tuần lễ) vì nó là thói quen lâu đời rồi. Đen đỏ còn vượt nữa là và cả những ng đi xe đạp nữa(cũng hay vượt đèn, đa số là học sinh)
Lỗi đi qua đường của người đi bộ thì cứ giao cho các xxx phường làm. Giám sát việc người qua đường sai luật bằng camera, chụp ảnh, phường nào để nhiều trường hợp qua đường sai Luật mà không xử phạt thì cho mấy thằng Trưởng và Phó trưởng Phường về vườn chăm vịt. Em đảm bảo tốt được thôi! :D