Tự làm "đôi mắt thiên thần" cho ôtô đây

oops_oao

Xe buýt

Thay vì tìm mua một bộ đèn Angel Eye lung linh như BMW đời mới, bạn hoàn toàn có thể tự mày mò làm ra một bộ đèn lung linh không kém chỉ bằng vài thao tác đơn giản.
Để tìm vật liệu làm ống đèn Angel Eye bạn có thể lấy những que nhựa trong suốt, hình lục lăng thường dùng để đóng mở loại rèm xếp treo ở cửa sổ. Mặc dù không tròn như đèn BMW nhưng khả năng dẫn sáng của que này vẫn có hiệu quả rất tốt.

Trước tiên là ta phải xác định đường kính của chóa đèn để tìm ra chiều dài cần thiết cho ống đèn theo công thức C = 2pr (p = 3,14). Sau khi đánh dấu được 2 đầu chiều dài, ta có thể làm mềm thanh nhựa bằng cách cho vào lò nướng bánh (5-7’) và chọn một hộp tròn có đường kính tương ứng để làm khuôn uốn.

Bạn có thề dùng dao cắt kính hoặc máy cắt loại nhỏ để tiện 2 đầu thừa sao cho có một khoảng trống ở giữa để sau này đặt đèn. Tiếp theo ta khía các vạch ngắn tại hai mặt trong và mặt ngoài ống tròn theo khoảng cách đều nhau.

Như vậy, một nửa công đoạn đã xong. Chỉ cần đặt bóng đèn LED vào bật sáng là bạn có thể thấy hiệu quả tức thì của thành quả mình đã làm được. Theo kinh nghiệm, nên sử dụng đèn LED vì chúng có độ bền cao, nhiệt độ thấp hơn đèn halogen. Đèn LED cũng cho bạn cơ hội chọn màu đèn tuỳ thích cho "đôi mắt thiên thần" tự chế. Tốt nhất nên đặt hai bóng LED chiếu thẳng vào hai đầu cùng một lúc rồi quấn cố định bằng băng dính đen, hiểu quả ánh sáng sẽ tăng gấp đôi.

Việc cuối cùng là gắn ống đèn vào chóa. Việc này đòi hỏi phải có bàn tay khéo léo bởi trong quá trình cố định ống đèn, keo dính có thể làm hỏng chóa, không những thế còn phải biết cách đấu bộ điện trở cho đèn LED kín đáo. Nếu cảm thấy quá khó bạn có thể mang ra thợ làm. Như vậy, chỉ cần bật công tắc, chiếc xe của bạn đã có một đôi mắt hớp hồn trong đêm tối.

9Dragon

Xe tăng
Em đọc bài này thấy quen quen :) Hình như thấy giống món xào ở đâu đó phải :))

Chỉnh sửa cuối:

trahoa113

Xe tải
Lại thêm 1 cụ bỏ thời gian đi khai quật mộ cũ

oops_oao

Xe buýt
ho ho ! Em có nói là ĐÂY LÀ PHÁT KIẾN CỦA EM đâu.
Cái này em thấy trên VTC News của em đăng , em thấy hay thì em copy cho mọi người đọc.
Các kụ nào đọc rồi biết rồi thì thôi. Còn thiếu gì người chưa đọc , còn có kụ nào đăng bài này trước em thì nói hoạc bảo Mod xóa là xong. Việc dex gì phải bảo em Xào với nấu rồi cho VOKA trừ. Mịa ! Fun vãi
--> Link đây này.http://www.vtc.vn/otoxemay/tuvan/159856/index.htm

Chỉnh sửa cuối:

oops_oao

Xe buýt
Lâu em ko đọc nên em ko để ý có bài bác ZIPO đăng rồi , nên ko để ý cứ thế copy vào thôi. Thế mà có bác cảnh cáo như Mod + Vote trừ với Mss " Lần sau đọc kỹ trước khi xào lại nhá "
Oh My Ghost
MOD ơi ! Xóa hộ em bài này nhá. Em ko biết nên nó bị lặp lại rồi. Thank Mod

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENNGOC

Xe tải
Làm thì không khó nhưng cái thanh arylic gì đó tìm mãi không thấy chỗ nào bán./
Có bác nào biết không?

oops_oao

Xe buýt
K Trung : cửa hàng e có bán cái vòng acrylic, đã cắt sẵn các vết xước như vậy ! ai có nhu cầu wa 23 ngõ 1 khâm thiên nhé ![right ][i ]nguồn: otofun[/i][/right] Bác này có rồi này kụ ơi

quangdzung

Xe điện
Lâu em ko đọc nên em ko để ý có bài bác ZIPO đăng rồi , nên ko để ý cứ thế copy vào thôi. Thế mà có bác cảnh cáo như Mod + Vote trừ với Mss " Lần sau đọc kỹ trước khi xào lại nhá "
Oh My Ghost
MOD ơi ! Xóa hộ em bài này nhá. Em ko biết nên nó bị lặp lại rồi. Thank Mod
Mịa. Copy với paste nhưng ko ghi rõ nguồn cũng được coi là 1 dạng xào nấu. Bác đăng như thế sẽ làm 1 số thành viên chưa đọc bài của Zipo sẽ nghĩ là bác viết.
Em cũng vote - bác

oops_oao

Xe buýt
ho ho ! trừ thì trừ cũng có ảnh hưởng gì đâu bác.
Em mởi copy lần đâu nên ko biết thôi. Biết đâu ở đây cũng quy định bản quyền , nếu thế thì khi UP hình em cũng nghĩ là nên ghi rỗ nguồn :))
"Mịa. Copy với paste nhưng ko ghi rõ nguồn cũng được coi là 1 dạng xào nấu. Bác đăng như thế sẽ làm 1 số thành viên chưa đọc bài của Zipo sẽ nghĩ là bác viết. " <------ chỉ có ex mới tin là người Viet nam viết ra được bác ạ :))

sonhoaphoto10

Xe đạp
pa kon oi!
hom nay sao dien dan cua minh buon wa zay?

alibibi

Xe tải
Đạo văn lại còn nói bậy . em mời cụ ly voka đỏ nhé . Cụ lấy bằng xe bus rồi mà thế này . Xấu hổ quá:-@

oops_oao

Xe buýt
Đạo văn lại còn nói bậy . em mời cụ ly voka đỏ nhé . Cụ lấy bằng xe bus rồi mà thế này . Xấu hổ quá:-@
:)) Cụ đi khai quật mộ cổ thì cũng phải để ý hộ em cái ngày tháng .
2. Em làm cái thớt này lúc em mới vào nên em ko biết copy , paste thì cần ghi rõ nguồn ( vì thấy hay nên anh copy vào đây) , chứ chưa bao giờ em nhận là của em viết hay em làm .
3. Cụ cho em xin 1-2 ly Vodka đỏ thì tốt quá , vì từ xưa em chỉ được uống vang đỏ , chưa được thử Vodka đỏ bao giờ .
HEHE :))

x-game

Xe đạp
up phát cho đông vui chứ nhỉ,em thấy ở Nam Định toàn gắn cái đó vào xe máy thôi chứ oto thì ít lắm:-??