Chi hội @ Tư Ếch du Xuân - Về với miền nắng ấm!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tư Ếch du Xuân - Về với miền nắng ấm!

Nghĩ rằng, Rồng tới mà ăn Tết ở nhà hơi buồn khi kỳ nghỉ thì dài. Ý tưởng là vậy, nói là làm, anh em nhà Tư Ếch lại rủ rê đến với miền nắng ấm để hưởng cái không khí Tết, vừa để tránh rét, vừa được thỏa cái thú ngồi sau vô lăng cùng anh em băng qua những chặng đường, được ngồi cùng nhau bên ly rượu mừng Xuân mới thoải mái chém gió mà chẳng phải nghĩ ngợi gì.

Dăm ba bữa ọp rồi cũng ra được cái sườn, chương trình của đoàn, thành phần chuyến đi cũng dần vào chi tiết.

Mùng 3 Tết, anh em Tư Ếch lên đường cùng nhau trên một hành trình về Đà Nẵng ấp áp, hứa hẹn một chuyến đi thú vị, thắm đượm tình đoàn kết, đầy ắp những kỷ niệm sẽ dần được kể lại bởi các thành viên trong phi hành đoàn...

PS: Để thớt trong Câu chuyện chuyến đi cũng ko chuẩn lắm, em xin MOD để thớt này trong box nhà Fo` vừa để anh em chém, vừa để làm tư liệu cho nhà Fo` nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Danh sách đoàn nhà Tư Ếch

1. Cứ Từ Từ
2. Phan3H
3. Vinh Nguyễn
4. Xíu
5. xe muon
6. Mr Winter
7. EZdong
8. Tribute
9. tung_ey
10. Anh Thắng
11. bocubau
12. Tuấn Nguyễn
13. Thịnh An
14. Rybicka
15. phan huyen nhi
16. baoanhjsc

Gồm có 34 người lớn và 21 trẻ em

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lộ trình di chuyển của đoàn

Đoàn xuất phát tại TTHN Quốc Gia - Đại lộ Thăng Long - đường Hồ Chí Minh - Thái Hòa rẽ trái QL48 - QL1 - Hà Tĩnh: 420 km

Hà Tĩnh QL1 - Đà Nẵng: 410 km

Đà Nẵng QL 1 - Đông Hà - rẽ trái lên Hồ Chí Minh Đông theo Tỉnh lộ 71 - Hồ Chí Minh - Xuân Mai - Đại lộ Thăng Long - Hà Nội: 920 km

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thớt mới đã mở mời các anh chị Tư Ếch vào góp vui bằng hình ảnh cho xôm nhé!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thiếu mỗi em!X_X

Cảnh nghẹn ngào đưa tiễn ở Hà Tĩnh đâu rồi?

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
Cái đêm ở rét tô ran ngàn sao trước cửa khách sạn, ae đã ra nghị quyết là cụ Chánh Từ về sẽ mở thớt mới, tiêu đề : Cái Tết của Ngocphan (ngày xưa đi học có chuyện "Cái Tết của mèo con")..........

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thiếu mỗi em!X_X

Cảnh nghẹn ngào đưa tiễn ở Hà Tĩnh đâu rồi?
Cái đêm ở rét tô ran ngàn sao trước cửa khách sạn, ae đã ra nghị quyết là cụ Chánh Từ về sẽ mở thớt mới, tiêu đề : Cái Tết của Ngocphan (ngày xưa đi học có chuyện "Cái Tết của mèo con")..........
Đúng thế!

Riêng vụ này phải mở thớt mới với tiêu đề: Cái Tết của Ngoc Phan XLS :D

Ảnh tư liệu em nhiều :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em ứ ngủ được, hồi hộp chờ đến giờ để gặp anh em, nhập cuộc với nhà mình. Soạn đồ đạc xong, chuẩn bị lên đường. Do 2 F1 còn nhỏ, nên cứ cẩn thận, chăn màn đầy đủ phòng khi cần thiết biến xe thành KS di động luôn.

Ghế hạng nhất đã sẵn sàng

Sáng sớm đã hẹn hò với bác Winter, anh em rủ nhau đến địa điểm tập trung. Đến địa điểm sớm hơn giờ xuất phát 30 phút, cụ bocubau chắc thức trắng cả đêm nên đến đầu tiên. Anh em cũng lần lượt đông đủ

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Do cụ Vinh Nguyễn xuất phát từ Hải Dương, chấp đoàn thêm 70km nữa nhưng bắt kịp đoàn gần 1 giờ đồng hồ sau đó. Đầu năm anh em gặp mặt, dừng xe trên đường làm chén trà mạn do cụ ấy chuẩn bị từ nhà.

Thời tiết đang lạnh, làm chén trà nóng sao ấm lòng thế

Tribute

Xe container
Háo hức chuyến đi dài đầu tiên được tự cầm vô lăng đua với nhà Ếch trên rừng Trường Sơn nên nhà cháu về Quê ăn tết qua loa gọi là thăm thú chúc tết nội ngoại chút rồi trưa mùng 2 phắn ngay về Hà Nội.
Chiều tối tranh thủ chúc tết hàng xóm, uống linh tinh các loại tận 11h đêm mới về ngủ mà cứ tơ lơ mơ. Theo đúng tinh thần đã quyết qua các buổi off trù bị, kiên quyết cắt bỏ cái tính xấu của nhà Ếch là cao xu kinh nên nhà cháu 6h đã dậy lọ mọ cho bọn trẻ húp cháo, 7h lôi xe ra chất đồ lên, đúng hẹn 8h kém 15 có mặt tại điểm hẹn, một số cụ còn đến sớm hơn rất nhiều, em đến sau 1 vài cụ nhưng chen vào xếp thứ 2 sau Bocubau - người chốt cuối danh sách nhưng lại có mặt sớm nhất.

Năm mới mừng tuổi nhau toàn xiền to

15 phút sau thì cũng đã tương đối đầy đủ, chỉ còn thiếu Tungey và Vinh Nguyễn.

Giờ G đã điểm, lên đường thôi. Hơn 2h sau thì tụ họp xả e và uống chè vặt ở cây xăng này.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Em đặt cục gạch.
Cụ Trí Bìu gửi cho em xin mấy cái ảnh cụ chụp em với bồ câu nhà em trên đèo Hải Vân với, hehe.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Anh em tiếp tục lên đường...

Ban đầu, theo dự kiến đoàn sẽ nghỉ ăn trưa tại Cẩm Thủy, nhưng vì ai cũng sung, đến Cẩm Thủy sớm quá chả muốn dừng ăn, cố dấn thêm tí đã đến Thái Hòa. Dừng xe tìm quán ăn chưa có ai mở hàng đành dấn nốt xuống Yên Lý theo QL48.

Ngay ngã 3 Yên Lý, ,may mà có quán đã mở cửa ở. Thôi cũng đã 13h với hơn 300km rồi, dừng xe kiếm gì cho cái bụng nó đỡ kêu ca đã. Có gì ăn nấy, cả đoàn đáp vào bãi đỗ.

bocubau

Xe tăng
Đặt gạch hóng cái... Em chẳng có cái ảnh nào ngoài mấy cái chụp từ Iphone

Tribute

Xe container
Sau chặng nghỉ cây xăng, đoàn đến ngã 3 Thái Hòa tìm chỗ ăn trưa nhưng loanh quanh chẳng cửa hàng nào mở.

Đoàn lại lục đục kéo nhau xuống Ngã 3 Yên Lý, oánh chén cháo Lươn.

Oánh chén xong nhà cháu lượn trước, tách đoàn vào Vinh thăm anh bạn, rồi vào Ông Hoàng Mười, kéo mấy anh bạn nữa vào Hà Tĩnh thăm nhau và nhậu đến đêm mới về chém tăng 2 với nhà Ếch.

Hôm đầu, đi Láng - Hòa Lạc cụ Xíu dẫn đầu, cháu đi sau thấy hơi sốt ruột với tốc độ 70 trên cao tốc, mấy lần nhăm nhe định vượt lên dẫn đoàn nhưng ứ thuộc đướng nên nhịn, hôm sau biết là chả lạc đi đâu được nữa nên nhà cháu phọt lên dẫn đoàn. Tít 1 lèo lên đỉnh đèo Ngang lúc nào không biết. Bật tín hiệu, dừng xe, nhảy xuống chụp luôn khi đoàn còn chưa dừng hẳn.

Sang đất Quảng Bình, trời tạnh ráo hẳn, nhìn con đường tránh TP thẳng tít tắp, phẳng lỳ, vắng teo, nhà cháu quất lên trăm 2, trăm 3, bỏ lại các cụ Ếch sau lưng lúc nào không biết.

Thi thoảng gặp cái cầu nhỏ mố gồ lên, mặc dù khi nhìn thấy mặt đường đổi màu đã ngớt ga rà phanh giảm tốc đáng kể nhưng vẫn nảy tưng cả người lẫn xe.

[video=youtube;WjyjnlTI390]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=WjyjnlTI390[/video]

Đang phóng tít thì gặp vụ tai nạn kinh hoàng này, chả hiểu cái xe khách đỗ bên lề trái đường hay nhao sang đó mà con xe máy táng nát bét 1 góc xe khách, 1 chú đi tại chỗ đầu xe khách, một cô bắn ra tận phía sau xe khách cách mấy chục mét còn thoi thóp. Từ lúc đó nhà cháu run chân chả dám tít nữa.

[video=youtube;lQGXwuJ0IMM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=lQGXwuJ0IMM[/video]

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Các cụ ăn chơi thía!!!!!

Mon 29V

Xe điện
Chúc mừng các cụ hội Ếch đã có chuyến du xuân quá thành công về mọi mặt. Em hóng chuyến đi của các cụ từ lúc trong Tết, thèm lắm nhưng đã chót đặt đi Mũi Né cho cả nhà nên không xin theo các cụ được. Được cái vào trong đó em cũng mượn được con Focus nên cũng tung hoành mấy cung đường từ SG đi MN chạy ven biển đẹp vô cùng.