[Thảo luận] Từ 2.4, các cụ cần cẩn thận hơn

alehap

Xe tải
"Xế hộp" đậu sai quy định sẽ bị cẩu về nơi tạm giữThứ bảy, 21/3/2009, 11:09 GMT+7 Từ 2/4 Hà Nội sẽ đồng loạt ra quân nhằm chấn chỉnh tình trạng ôtô dừng, đỗ không đúng nơi quy định. Các đoàn kiểm tra sẽ được trang bị xe chuyên dụng để kéo ôtô vi phạm về nơi tạm giữ.
Trao đổi với chúng tôi sáng 21/3, ông Trần Đăng Hải, Phó chánh thanh tra Sở Giao thông Vận tải Hà Nội cho biết, từ nay đến 2/4, Thanh tra Sở sẽ kẻ lại vạch sơn, phát tờ rơi tuyên truyền.
Từ 2/4, lực lượng liên ngành sẽ đồng loạt xử phạt, bước đầu là khu vực quận Hoàn Kiếm - nơi đang thí điểm mô hình khoán quản. Sau quận Hoàn Kiếm, cơ quan chức năng sẽ xử lý đến các quận khác trong nội thành.

Theo ông Hải, trong đợt ra quân này, lực lượng thanh tra liên ngành sẽ dùng xe chuyên dụng để đưa các ôtô vi phạm về tạm giữ. Chủ xe vi phạm sẽ phải trả phí cho việc này. Ngoài ra, xe bị tạm giữ cũng phải trả tiền trông xe theo quy định.
Hà Nội hiện có 200.000 ôtô các loại, với 127 điểm đỗ xe công cộng, đáp ứng khoảng 20% nhu cầu. Do thiếu điểm trông giữ nên tình trạng dừng đỗ sai quy định diễn ra phổ biến tại nhiều tuyến phố.
Từ đầu năm đến nay, Thanh tra Sở Giao thông vận tải Hà Nội đã xử phạt gần 1.000 trường hợp ôtô dừng, đỗ sai quy định

Nguồn vnexpress

Trước tiên là Hoàn kiếm, chết em thật rồi :77::77::77:

datinh

Xe container
Thì trước đây ***thỉnh thoảng vẫn đi chém...Chỗ nào cũng cắm biển cấm làm sao mà tránh nổi
Giờ lại " ra quân "...
Chết dở

MINHKD

Xe điện
Yên tâm đi các bác, mấy hôm là hết thôi, ra quân mà có thấy thu quân bao giờ đâu vì lần nào cũng bị đánh chết hết.

Tuôi

Xe tăng
Khó khăn quá các cụ nhỉ. Chỗ em làm xa trung tâm, bãi để xe rộng, ko sao. Nhưng mỗi lần đi đón F1 (cháu học trường Trần Phú và học thêm ở Hàng Bài), lại đúng giờ cao điểm mới thấy nan giải. Nếu đón muộn thì ko kịp giờ đưa cháu đến học môn khác dưới mãi Kim Liên, Trung tự. Nếu đến sớm lại ko có chỗ chờ. Bó tay.

Latte

Xe tăng
Dịp để "cải thiện" cho đời sống thôi mà các cụ. :69:

mercurate

Xe tăng
Sao các bố không nhì xa xa ra là nhà ta đang thiếu chỗ đỗ xe nhỉ. Các nước khác, mỗi tòa nhà, mỗi khu dân cư đông đúc đều có một khu để đỗ xe. Vậy mà nhiều khu đô thị mới của ta, vừa xây mà cũng không tính đến chuyện đó.

teapot

Xe buýt
Ra quân rồi lại thu quân thoai có vấn đề rì đâu các cụ nhẩy. Kiểu này phải gặp mấy anh hàng khủng ở Đặng Văn Ngữ roài mới hay:21:

drumer

Xe tăng
nó nói đáp ứng dược 20% nhu cầu đõ xe thế còn 80% người ta đỗ trên trời à.thay vì khai thác thêm điểm đỗ xe cho dân thì nó lại nói ra quân để bắt.nó nói thế mà cũng nói được.chán ở việt nam lắm rồi.

Okane

Xe container
Sao các bố không nhì xa xa ra là nhà ta đang thiếu chỗ đỗ xe nhỉ. Các nước khác, mỗi tòa nhà, mỗi khu dân cư đông đúc đều có một khu để đỗ xe. Vậy mà nhiều khu đô thị mới của ta, vừa xây mà cũng không tính đến chuyện đó.
Dạ, e đây ạ, e nhìn từ lâu rồi, nhưng xin xỏ để làm bãi đậu xe nhiêu khê lắm, của làm 1 đồng, nhưng công 1 nén đấy ạ, cụ đừng trách e thế, tội e lắm lắm.

Mr.BoomBa

Xe tải
OK. Không đỗ xe đỗ đúng nơi quy định thì phải phạt. Còn xxx không cấp đủ chỗ đỗ xe thì ai phạt, phạt ai??????:mad:

Steven

Xe tăng
Em chỉ thấy toàn taxi và xe nhà nước đỗ láo...

Google

Xe tăng
Ra Thành Ủy và UBTP chỗ Lê Lai mà kéo về ... khối.
Cụ OFer nào chạy con Manus đỗ ở UB chạy đê !!!!:)):))

"RA QUÂN LẬP TRẬT TỰ" thằng nào nghĩ ra câu này mà hay thía :)):)):))

Carens2009

Xe điện
Em thấy UBTP làm như vậy là đúng.Chứ các bác thích đỗ đâu thì đô chỉ tội tắc đường thôi.Các bác như trẻ con đấy hơi tí thì chửi các bác phải xem như thế có đúng,các bác đi 4b tắc đường trời mưa trời nắng kô sao chứ các bác khác đi 2b tắc đường thì biết.Hôm trước em đi đến ngã tư giữa Thái Hà đang đi bon bon tự dưng thấy tắc đương em lại tưởng tại nạn,đến gần thấy bác 4b đỗ ngay nga tư mà còn đỗ đè lên vạch dành cho người đi bộ.Lúc đây em nghĩ xxx nhà ta đi đâu hết rồi mà kô đến bắt cái xe làm tắc đướng kía
Nhưng mà UBTP muốn ra quân thì cũng phải ghi chỗ nào có cắm biển cấm đỗ rồi mới bắt,chứ em ghét cái kiểu thích thì bắt.Hỏi tại sao bắt,lại nói là nơi này câm đỗ .Hỏi biển cấm đỗ đâu ,bao có quyết định rồi nhưng chưa cắm biết.Cái đây nên chửi các bác ạh

Máy bị đơ

Xe điện
Em thấy UBTP làm như vậy là đúng.Chứ các bác thích đỗ đâu thì đô chỉ tội tắc đường thôi.Các bác như trẻ con đấy hơi tí thì chửi các bác phải xem như thế có đúng,các bác đi 4b tắc đường trời mưa trời nắng kô sao chứ các bác khác đi 2b tắc đường thì biết.Hôm trước em đi đến ngã tư giữa Thái Hà đang đi bon bon tự dưng thấy tắc đương em lại tưởng tại nạn,đến gần thấy bác 4b đỗ ngay nga tư mà còn đỗ đè lên vạch dành cho người đi bộ.Lúc đây em nghĩ xxx nhà ta đi đâu hết rồi mà kô đến bắt cái xe làm tắc đướng kía
Nhưng mà UBTP muốn ra quân thì cũng phải ghi chỗ nào có cắm biển cấm đỗ rồi mới bắt,chứ em ghét cái kiểu thích thì bắt.Hỏi tại sao bắt,lại nói là nơi này câm đỗ .Hỏi biển cấm đỗ đâu ,bao có quyết định rồi nhưng chưa cắm biết.Cái đây nên chửi các bác ạh
Chính xác là mình ngại cái này, nhiều khi nó cứ phang bừa mình mà mình không biết sai ở đâu, bản chất dân mình không phải ai cũng hiểu hết luật, mà có hiểu hết thì không phải ai cũng mạnh dạn cãi nhau với xxx, người dưng nhìn thấy bất bình thì cũng dửng dưng không pải việc của mình. Ở HN mình có lẽ ngoài cắm biển cấm đỗ còn nên cắm thêm biển cho phép đỗ nữa thì mới có thể tự tin đỗ xe được.
Mình có thằng em đỗ xe xong lên nhà bạn, đến lúc xuống bị xxx tháo biển trước mang về phường viết giấy hẹn dán vào kính xe, tìm mãi không thấy cái biển cấm đỗ ở đâu đến phường cãi nhau lấy được biển mà cũng mất nguyên ngày, lại còn bực không để đâu cho hết.
Pháp luật của mình nó cứ đảo điên thế nào ấy! Nay bắt tướng O, mai thích lại thả ra, bắt nhà báo...

Nha`cha'u

Đi bộ
Các bác đậu xong rồi xxx ra cắm biển, kiểu gì chả lên quận!

JetMatiz

Xe buýt
Đúng rồi! Chỉ đáp ứng được 20% nhu cầu - đây là thực tế do XYZ. Còn từ 2/4 thì 80% nhu cầu đỗ sẽ được đáp ứng bằng ... CHẠY LÒNG VÒNG. Các bác cứ chạy thì có ai phạt đâu:)):)):))

minaking

Xe tải
có mấy văn bản bị thổi còi rồi, có cách nào để cái văn bản thiếu tính nhân văn này cũng bị thổi không các bác nhỉ, có bác nào nhà báo làm bài kích cầu đi:)

hoang_thai_huy

Xe tải
mai em ko dám lên Hà Nội nữa ạ:77::77::77:

calibrationwater

Xe điện
Dạ, e đây ạ, e nhìn từ lâu rồi, nhưng xin xỏ để làm bãi đậu xe nhiêu khê lắm, của làm 1 đồng, nhưng công 1 nén đấy ạ, cụ đừng trách e thế, tội e lắm lắm.
Em hiểu bác !(b)(b)(b)(b)(b)

Sao giá chung cư cao ? >30% chi phí cho lốp bi roài ...nên nó phải cao