[Funland] Truyền Keytruda điều trị K phổi

Dan du an

Xe ba gác
Bẩm các cụ, cháu lên đây hỏi xem cụ nào ở nước ngoài có thông tin. Người nhà cháu truyền Keytruda điều trị K phổi 3 tuần 1 lần đã hơn một năm với gần 20 đợt truyền. Mỗi lần 2 lọ. Hiện tại mọi xét nghiệm đều ổn. Có cụ nào biết cần truyền thêm bao nhiêu đợt nữa thì được coi là khỏi bệnh vì giờ xét nghiệm không có dấu hiệu, sinh hoạt và tất cả mọi thứ khoẻ như không bệnh, thậm chí tuần đi bơi đôi lần. Truyền nhiều ngoài việc mất tiền, mất thời gian thì xét nghiệm để được truyền cũng rất lích kích. Cháu đã hỏi bác sỹ chuyên về K thì đều nói là phải đủ liều, nhưng chính xác liều bao nhiêu bao lâu thì không ai trả lời được thật rõ ràng. Đọc tài liệu của hãng thì cũng nói tuỳ tình trạng từng bệnh nhân. Cháu cám ơn các cụ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bẩm các cụ, cháu lên đây hỏi xem cụ nào ở nước ngoài có thông tin. Người nhà cháu truyền Keytruda điều trị K phổi 3 tuần 1 lần đã hơn một năm với gần 20 đợt truyền. Mỗi lần 2 lọ. Hiện tại mọi xét nghiệm đều ổn. Có cụ nào biết cần truyền thêm bao nhiêu đợt nữa thì được coi là khỏi bệnh vì giờ xét nghiệm không có dấu hiệu, sinh hoạt và tất cả mọi thứ khoẻ như không bệnh, thậm chí tuần đi bơi đôi lần. Truyền nhiều ngoài việc mất tiền, mất thời gian thì xét nghiệm để được truyền cũng rất lích kích. Cháu đã hỏi bác sỹ chuyên về K thì đều nói là phải đủ liều, nhưng chính xác liều bao nhiêu bao lâu thì không ai trả lời được thật rõ ràng. Đọc tài liệu của hãng thì cũng nói tuỳ tình trạng từng bệnh nhân. Cháu cám ơn các cụ ạ.
Hãng bẩu tùy tình trạng từng bệnh nhân thì cái này chỉ bác sĩ mới đánh giá được. Thế này thì làm gì có đáp số chung cho mọi trường hợp đâu cụ?

Tlbooks

Xe buýt
e có thấy thông tin: điều trị tối đa khoảng 35 đợt, mỗi đợt 2 lọ, 2 đợt tính phí sẽ có một đợt miễn phí, mỗi đợt khoảng 80tr-120 tr (chưa có bảo hiểm y tế)

romantic1977

Đi bộ
Nói thật nha bác, xin lỗi nếu bác buồn. Bệnh ung thư khi đã đến giai đoạn truyền hóa chất thì đã nặng. Nhất là ung thư phổi thì khó khỏi hẳn. Mà chỉ là sống thêm bao lâu (thường là vài năm). Dùng keytruda thì có thể kéo dài thời gian sống tuy nhiên giá rất đắt. Nếu có rất nhiều tiền và ưu tiên người nhà sống thêm thì có thể đánh đổi. Tuy nhiên nếu sống thêm 1 vài năm mà chất lượng cuộc sống không tốt và bay cả gia tài để lại cho con thì cần cân nhắc. Mình nghĩ nó không khỏi hẳn nên bs k thể bảo khi nào ngừng. Mà truyền đến khi nào bệnh tái phát thì thôi. Lúc đó truyền nữa cũng không còn tác dụng.

Chỉnh sửa cuối:

Khanhnho

Xe buýt
Em biết mấy đại gia bị ung thư, dùng Keytruda, mỗi lần hết 3-5 tỏi, 5 năm tái phát lại dùng, sức khoẻ ko khác lắm người bình thường.

romantic1977

Đi bộ
Mình trong ngành mình hiểu. Liệu trình điều trị những thuốc này rất đắt, là những thuốc siêu lợi nhuận cho các công ty Dược. Nên sử dụng phải cân nhắc vì có thể đi cả gia tài để lại cho con. Trừ khi quá nhiều tiền thì không bàn. Tuy nhiên dù có sử dụng KEYTRUDA hay không thì tỷ lệ sống sau 5 năm cũng rất thấp, chừng dưới 20% bệnh nhân còn sống sau 5 năm dù có dùng KEYTRUDA hay không cho nên nếu là mình, mình để tiền cho con cháu, sử dụng liệu pháp thông thường mà không cần dùng KEYTRUDA. Nếu bác nào có thể đọc hiểu thì có bài báo sau

.