[Thảo luận] Trương tuần đường 5 đầu cầu Chui bắt láo em đè vạch liền. Có ghi âm hầu các cụ!

Rickyman

Xe điện
Hôm nay thư 7 làm việc xong, e cùng sếp với 2 ông bạn cùng phòng làm vài quại bia HN, đưa sếp về đến chân cầu Chương dương em quay về với gấu. Bắt đầu rẽ từ đường 5 đến ngã tư đèn xanh đỏ thứ nhất (Toyota Long Biên) em đang đi làn giữa, thấy làn trong cùng bên phải vắng em xi nhan lách sang (chỗ đó vẫn đang đoạn vạch đứt). Hết đèn đỏ em chạy thẳng qua ngã tư thì bị chú trương tuần vẫy vào. Trong bụng nghĩ "mình có lỗi đeck gì mà bị gọi nhỉ". Em liền xi nhan tuân thủ hiệu lệnh của chú trương tuần táp vào lề, hạ kính xuống em hỏi:

Rickyman: Lỗi gì đấy anh?

Trương tuần: Mời anh xuống xe, xuất trình giấy tờ

Rickyman: Nhưng tôi phạm lỗi gì anh dừng xe tôi.

Trương tuần: Anh cứ xuống, tôi sẽ nói lỗi.

Nhà cháu tháo dây bảo hiểm, xuống xe cầm theo giấy tờ (may quá mọi hôm toàn để giấy tờ ở nhà)

Trương tuần: Chào anh, tôi chào đúng hiệu lệnh đấy nhé (bố khỉ, thừa!)

Rickyman: Vâng, chào anh.

Trương tuần: Anh vi phạm lỗi đè vạch liền phân làn ở đầu ngã tư, lỗi này của anh sẽ bị giam bằng và giữ xe (sợ quá đi thôi...dọa ngáo phủ đầu)

Rickyman: Này anh, phải nhìn chuẩn và bắt lỗi cho cẩn thận, tôi không hề đè vạch, trước khi chuyển làn tôi rất để ý nên không hề có chuyện đè vạch.

Trương tuần: Anh đừng có cãi, chẳng nhẽ anh không đè vạch tự nhiên tôi dừng xe anh ah.

Rickyman: Bắt nhầm và sai là chuyện bình thường anh ah, nếu đúng anh cho tôi xem ảnh.

Trương tuần: Ok có ảnh cho anh xem, chiều ngày mai anh sẽ có ảnh do camera chúng tôi chụp lại (thiên hạ đệ nhất chém gió...X_X). Ngoài ra tôi không phải bắt anh một mình lỗi đè vạch đâu, anh còn nhiều lỗi lắm.

Rickyman: Tôi chẳng có lỗi gì, nếu có lỗi mời anh cứ lập biên bản. Còn ảnh vi phạm đè vạch đề nghị được xem ngay.

Trương tuần: Ok không có lỗi gì tý nữa sẽ có máy thổi nồng độ cồn cho anh

Chột dạ, nó mà mang kèn ra bắt thổi thi nguy to. Nhà cháu làm 3 quại từ lúc trưa đến 2h chiều vẫn có mùi, thính như.... Thôi đâm lao phải theo lao, cãi đến cùng, cùng lắm là làm cái biên bản, nhất quyết không nộp tiền cho lũ chúng nó.

Rickyman: Tôi nói với anh là việc nào ra việc đấy, tôi đi đúng nên tôi không sợ gì cả.

Lúc này mới nhớ ra là chưa ghi âm, sẵn có DT cầm tay ấn shotcut ghi âm luôn:

Trương tuần: Không lôi thôi gì cả, anh trình bày anh đúng là anh đúng à, mà tôi trình bày tôi sai là tôi sai à (deck hiểu nó nói gì các cụ ah, như kiểu câu này học thuộc lòng ấy...he he)

Rickyman: Tôi nói với anh bình thường tôi rất để ý...

Trương tuần: Anh nói thế là ý ...mà tôi nói anh không nghe thì tốt nhất anh đừng nói để tôi nghe

Rickyman: Các anh bắt nó phải chuẩn thì tôi mới phục...

Trương tuần: Tôi đã bảo rồi, anh thích chuẩn tôi cho anh về đội thử nồng độ cồn. (mk rung cây dọa khỉ nhà cháu đây...)... chả phải bởi vì gì hết.

Rickyman: Tôi nói với a nhé...vạch liền thì tôi không bao giờ chèn, tôi nhìn thấy vạch liền là tôi phải chuyển sang rồi

Trương tuần: (Bắt đầu yếu thế...hê hê có tác dụng rồi). Tôi bảo anh đừng nói, tôi nghe anh nói đủ rồi, anh nói a không vi phạm tôi hiểu rồi

Rickyman: A nói nói phải chuẩn thì thôi chứ....

Trương tuần:... này...thế có nghĩa là cảnh sát nói không chuẩn, anh nói chuẩn đúng không ;))

Rickyman:Các anh bắt chuẩn thì tôi khâm phục khẩu phục ngay...

Trương tuần: Khẩu phục hay không ý...tý nữa về đội thử nồng độ cồn rồi khẩu phục (deck còn gì nói vi vào mỗi cớ này dọa cháu...)...nhậu nhẹt ở đâu về xong bắt đầu ra đây gây sự với cảnh sát đấy...đừng cớ nghĩ anh ở Long biên mà chúng tôi không dám làm gì anh...tôi hỏi anh là anh có phải vừa đi nhậu về không?

Rickyman: Nhậu hay không tôi không cần thiết phải khai báo với anh...a thích mới anh lập biên bản.

Deck thèm nói với mấy thằng cùn, ní nuận vớ vẩn, nhà cháu chui vào xe bật điều hòa nghe nhạc, kệ *** mày thích làm gì thì làm. Đợi 10 phút không thấy gọi ra ký biên bản, nhà cháu lại phi ra xem dư nào, đúng lúc đó một bác Ỉn đang bị vịn đang gãi đầu gãi tai ...thấy cháu ra sợ phá đám ko kiếm trác dc gì, chú già già cầm toàn bộ giấy tờ đưa nhanh cho cháu ra hiệu đi đi....ra chỗ khác để bọn anh kiếm ăn.

Cầm giấy tờ lên xe lòng vui phơi phới. Túm váy là " mềm nắn rắn buông các cụ ah" Có tý ghi âm đối thoại hầu các cụ nghe cho vui.

http://www.mediafire.com/?u5fu4nqjxkirtrr

Chỉnh sửa cuối:

kentung

Xe đạp
phục bác quá, nhưng hoàn hảo hơn nếu bác không có tí cồn nào trong người.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cái cậu XX này nói năng chán nhỉ?? E đọc mà chẳng hiểu cậu ấy nói gì... E nghi cậu ấy ra báo cáo với XX già về trường hợp của cụ và XX già cũng chẳng hiểu cậu ấy nói gì nên quyết định để cụ đi.. ;))

Rickyman

Xe điện

xe than

Xe tăng
Em tưởng nó có máy thổi thi cụ rắc rối .

vienboca

Tháo bánh
Có học đâu mà nói được, toàn con ông Sáu, cháu ông Năm cả.

valdal_5c

Xe tải
Hê hê, dù sao bác cũng lưu ý nồng độ cồn ná. Mà ông ẻm xxx này cũng yếu vía nhể. ;) Mừng bác tai qua nạn khỏi.

Libor

Xe điện
Thôi, thế là may rồi... các cụ chú ý nhá... cái tin này các cụ nên đọc kỹ ạ, may cho cụ chủ thớt chứ độ tuần sau mà cụ dính là có máy đo độ cồn phục vụ cụ ngay đới! :P

Đồng loạt xử lý vi phạm giao thông do rượu bia

Trong tháng 9, lực lượng cảnh sát giao thông (CSGT) toàn quốc sẽ mở đợt cao điểm xử lý người điều khiển ôtô, môtô vi phạm về tốc độ, nồng độ cồn, đi sai làn, chở quá quy định, không đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy
.

thtvuf

Xe điện
bó toàn thân...

MaLong

Xe tải
May cho cụ có bác innova bị vịn vào nhé, ko lại bị bắt về đội thổi kèn

leminhkhuong

Xe tải
Phòng CSGT nghe clip ghi âm cùng bài viết của Rickyman trên đây có thể đủ chứng cớ để gọi và phạt Rickyman về lỗi dùng rượu bia rồi. Nên xóa những chữ không có lợi cho mình đi!

Rickyman

Xe điện
Phòng CSGT nghe clip ghi âm cùng bài viết của Rickyman trên đây có thể đủ chứng cớ để gọi và phạt Rickyman về lỗi dùng rượu bia rồi. Nên xóa những chữ không có lợi cho mình đi!
Cụ yên tâm, nồng độ cồn nhà cháu dưới mức cho phép nên ko ngại ah. Có tý mùi hồng xiêm thôi, chẳng qua mũi cụ trương tuần thính quá...

Lovestory1008

Xe tăng
;)) Bắt ko cả nể gì ai !
Náo thật !
;)) Đừng nghĩ anh ở Long Biên mà tôi ko bắt :))

thaptothanh13

Xe tải
Vốt cụ 1 ly ạ!!

Loibn

Xe đạp
Ai cũng như cụ thì xx chết đói nhỉ!

HUNGSMUN

Xe container
Kinh tế suy thoái, khoán vẫn không giảm nên sinh ra cắn càn.
Nếu xxx có máy đo nồng độ cồn tại chỗ thì chắc cụ khó thoát vụ này. Lần sau nên cẩn thận hơn cụ Rickyman nhé.

arsenal8660

Xe tăng
thế xxx không xin cụ ít tiền uống nước à.

SPL

Xe container
Nhà cháu cũng bị tóm một lần tội sai làn. Đi từ Cầu Chui thì chuẩn, đến đèn xanh đỏ dừng cũng chuẩn, đến lúc đi thì thằng 4tun đằng trước lán sang làn thứ 3 rồi thấy xxx nó lại lán lại làn 2 làm nhà cháu phải lán sang làn 3 tránh nó rồi đi thẳng lên thế là bị 2 xxx phía trước tóm vào. Cãi nhau không xong vì nó bảo làn này xe tải chứ xe con không được đi vào, đành thua, nó ngọt nhạt cuối cùng cháu phải biếu nó 200k rồi đi, hiz. Nói chung cãi chúng nó cũng khó ăn được lắm, đành thua vậy.