[Thảo luận] Trường tiểu học Quang Trung - Đoạn đường tiềm ẩn nguy hiểm

bvc

Xe tăng
Chiều hôm qua (@bes hôm qua có còn ở đó chứng kiến không?) em đón con ở trường Trường tiểu học Quang Trung bằng xe máy, khi vừa rời khỏi cổng trường được 20m thì tại đây đã xẩy ra vụ tai nạn mà nếu lúc đó các cháu học sinh qua đường thì không hiểu sự việc sẽ nghiêm trọng thế nào.

Em chụp bằng điện thoại khựa nên ảnh hơi xấu, các bác thông cảm. Đây là xe thủ phạm, bác tài xế là bác nữ tầm 40 tuổi và cũng đến đón con.

Bác tài xế nữ này đến đón con đỗ ở gần ngã ba Trương Hán Siêu và lúc đó em đã đón được con xong, xe đang đi lệch phải sau xe taxi Mai linh thì thấy đèn lùi xe bác tài xế Nữ này sáng, nhưng đột nhiên thấy nó rồ ga lùi rất nhanh, em liền né trái tránh và vừa kịp khuất vào đít xe taxi Mai linh thì rầm... rầm... xe bác tài xế Nữ va phải từ đầu đến cuối xe taxi Mai linh và tiếp tục lùi thêm 1 - 2 m nữa (May mà em ăn ở có đức và mặc dù tuổi cao sức yếu nhưng vẫn có phản xạ tuyệt vời chứ không thì....) :77:

Sau khi xe bác tài xế Nữ dừng lại được khoảng 3-5 giây, chắc là do cuống cuồng nên lại gài số tiến và chân lại rồ ga phóng đi rất nhanh và va vào 1 loạt xe máy đứng dưới đường đợi đón con, cũng rất may mắn nữa là 1 loạt xe máy này thì chỉ có 1 người đàn ông đang ngồi trên xe, còn lại thì đứng trên vỉa hè và người đàn ông này cũng phản xạ rất nhanh nhẩy khỏi xe máy. Nên hậu quả chỉ táng vào xe máy vỡ be bét hết (Em không chụp được cái xe máy và cận cảnh xe taxi Mai linh do đường lúc đó đông quá) :77:

Xe vừa táng vào xe máy và cách đoạn táng vào xe taxi Mai linh khoảng 20m. Khi bị dân, người bị tai nạn chặn lại, bác tài xế Nữ luống cuống quá còn không đưa được xe gọn vào lề đường, em phải ra bảo: Chị để tôi đưa xe vào đường cho, nhưng bác ấy không chịu và phải mất đến 5 phút thì mới đưa xe được vào đường.

Đây là xe taxi Mail linh bì móp bẹp hết sườn bên phải.

Xe bác tài xế Nữ đỗ đối diện hiệu sách sau khi gây tai nạn và bị móp bẹp đít trái, móp xước đầu phải.

Các bác hình dung với tốc độ lùi nhanh như tiến, tiến nhanh hơn lùi và với khoảng cách lùi 20m, tiến là 30m, mà lúc đó các cháu tan học sang đường tự về nhà thì sẽ nghiêm trọng đến mức nào. :77:

Tai nạn đã xảy ra nhưng ngày hôm qua quả là ngày đẹp trời và tất cả mọi người (Người gây tai nạn và bị tai nạn) đều rất tốt số và có phúc. :)

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
ặc ặc, tài xế thế thì chít ... :'(

vanperse

Xe buýt
Tài xế mà lái xe thế này thì cực kỳ nguy hiểm. Đề nghị Thanh tra OF tịch thu bằng, bắt buộc học lại thực hành lái xe 3 tháng. Không xin xỏ gì cả. Chấm hết :P:^).

Khoaimy

Xe tăng
Em sợ nhất đi đường gặp mấy cụ đứng tuổi lái xe. Sợ lắm. Em cũng đã ngăn ông già ko đi học lái, ông già ok sau khi nghe mấy vụ nhầm nhọt ga-phanh. Tuổi các cụ, để con cháu đưa đi cho lành.

Vua sa mạc

Xe tải
Ôi các mợ lái xe, em :77::77::77:

Phương Nga

Xe lăn
ghế lái có bị ướt không cụ? :P

SốtVirút

Xe tăng
Mợ này ko có cà mà vẫn cuống :21::21::21:---->cà cuống:21::21::21:

DIRE

Xe buýt
ca này mà vào giờ các cháu tan trường thì đúng là "tan trường" :77:

alo_club

Xe buýt
Chết, đi đón F1 mà "nái" với "nùi" kiểu đấy thì... :77:

thichlexus

Xe điện
Thế mới biết lái xe quan trọng nhất là tâm lý, mất bình tĩnh không làm chủ được thì tai nạn liên hoàn là điều khó tránh khỏi.

phongthanhauto

Xe buýt
Lại cái nhầm lẫn muôn thủa: Chân ga với chân phanh (có khi còn cả sô)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hú..hú..ú....hú...hú..ú..hồn...ồn...hồn....phù phù phù, may quá không ai làm sao. :^)

khoavq

Xe điện
Sợ quá.
Có lẽ mợ này không nên lái xe nữa.

Quả này đền bù thiệt hại cũng hơi nặng đây.

minhab

Xe điện
Cứ mợ lái là em tránh xa, lần trước chạy ở Pháp Vân em bị một mợ lái không cho vượt gần 2 cây cuối cùng phải vượt phải, em cứ ngỡ là chim mồi của xxx hóa ra mợ ấy không biết xe sau nháy đèn, xi nhan thì phải đi làm sao
Còn một vụ nữa là có mợ lái taxi thấy khách vẫy bên đường tạt đầu xe em vào luôn, lạy :77:

bes

Xe lăn
Chiều hôm qua (@bes hôm qua có còn ở đó chứng kiến không?) em đón con ở trường Trường tiểu học Quang Trung bằng xe máy, khi vừa rời khỏi cổng trường được 20m thì tại đây đã xẩy ra vụ tai nạn mà nếu lúc đó các cháu học sinh qua đường thì không hiểu sự việc sẽ nghiêm trọng thế nào.

Em chụp bằng điện thoại khựa nên ảnh hơi xấu, các bác thông cảm. Đây là xe thủ phạm, bác tài xế là bác nữ tầm 40 tuổi và cũng đến đón con.

Bác tài xế nữ này đến đón con đỗ ở gần ngã ba Trương Hán Siêu và lúc đó em đã đón được con xong, xe đang đi lệch phải sau xe taxi Mai linh thì thấy đèn lùi xe bác tài xế Nữ này sáng, nhưng đột nhiên thấy nó rồ ga lùi rất nhanh, em liền né trái tránh và vừa kịp khuất vào đít xe taxi Mai linh thì rầm... rầm... xe bác tài xế Nữ va phải từ đầu đến cuối xe taxi Mai linh và tiếp tục lùi thêm 1 - 2 m nữa (May mà em ăn ở có đức và mặc dù tuổi cao sức yếu nhưng vẫn có phản xạ tuyệt vời chứ không thì....) :77:

Sau khi xe bác tài xế Nữ dừng lại được khoảng 3-5 giây, chắc là do cuống cuồng nên lại gài số tiến và chân lại rồ ga phóng đi rất nhanh và va vào 1 loạt xe máy đứng dưới đường đợi đón con, cũng rất may mắn nữa là 1 loạt xe máy này thì chỉ có 1 người đàn ông đang ngồi trên xe, còn lại thì đứng trên vỉa hè và người đàn ông này cũng phản xạ rất nhanh nhẩy khỏi xe máy. Nên hậu quả chỉ táng vào xe máy vỡ be bét hết (Em không chụp được cái xe máy và cận cảnh xe taxi Mai linh do đường lúc đó đông quá) :77:

Xe vừa táng vào xe máy và cách đoạn táng vào xe taxi Mai linh khoảng 20m. Khi bị dân, người bị tai nạn chặn lại, bác tài xế Nữ luống cuống quá còn không đưa được xe gọn vào lề đường, em phải ra bảo: Chị để tôi đưa xe vào đường cho, nhưng bác ấy không chịu và phải mất đến 5 phút thì mới đưa xe được vào đường.
D@K@M, em đọc mà rợn hết cả người. Chắc vụ này sau 16h30, em về rồi.
Chúc mừng bố con bác BVC nhanh chân nhanh tay né được tai họa nhé.
Thật may mắn là con mụ này, xin phép các bác em gọi là con mụ nhé không đâm vào ai, có lẽ do đứng ở đoạn cuối chứ nếu ngay cổng trường thì không biết sẽ có chuyện gì xảy nữa.
Ngày nào em cũng đón 2 đứa con ở đây, sợ thật, thế mới thấy trên đời có những thứ không thể lường trước được.
Hồi trước đã có vụ civic đâm trúng cổng trường rồi lật ngửa, cũng may đúng giờ không có học sinh chứ không thì là thảm họa.

Chicbong

Xe điện
Trước kia em cũng hay đưa con đi học qua đoạn này! Sau đó em thấy đông và nguy hiểm quá nên em đi vòng cho nó lành.

Mọi người đi lại qua khu vực này thường chỉ tập trung vào mình mà ít để ý đến xung quanh.

Theo em ở đây cần có thêm cảnh sát giao thông hoặc các bác dân phòng túc trực.

Lukasartworks

Xe đạp
Đợt lâu lâu cũng có vụ con Civic cướp vỉa văng lên vỉa hè , lật chổng vó cắm thẳng vào tường của cổng trường QT này đấy ... Nghĩ lại vẫn thấy ghê ghê ...

weekdaysman

Xe buýt
...em phải ra bảo: Chị để tôi đưa xe vào đường cho, nhưng bác ấy không chịu và phải mất đến 5 phút thì mới đưa xe được vào đường.
...
Xe bác tài xế Nữ đỗ đối diện hiệu sách sau khi gây tai nạn và bị móp bẹp đít trái, móp xước đầu phải.
Em mời cụ rượu rồi ạ! Xong rồi thì là người khác mới được bác tài nữ ấy cho "đỗ hộ" hả cụ? Cái bác ấy được tin cậy thế mà lại đỗ bên trái đường một chiều cụ nhể!

dang_tim_xe

Xe điện
Chỗ này không phải ngã ba với Trương Hán Siêu, mà là ngã ba với Ngô Văn Sở ợ.
Nghe cụ kể khiếp quá. :77::77::77:

ghế lái có bị ướt không cụ? :P
Làm sao mà ướt được? Có cánh roài!!!!:)):)):)):))