[TNGT] Trường hợp này tai nạn thì có ai chịu trách nhiệm

Luu Lehong

Xe container
Tối 7/7 sau cơn mưa em có việc ra phố. Vì ko có chỗ đỗ ô tô nên đi xe máy cho nhanh! Lúc về tầm 7h tối trên đuờng Trần Phú bỗng thấy tiếng loẻng xoẻng từ đầu xe máy, quệt qua kính, quật lật cả mũ bảo hiểm. sự việc xảy ra quá nhanh, mặt thấy rát rạt vì vết xước. Dừng xe, ngoái quay lại thì đó là 1 sợi dây thép cỡ 2-3ly buộc căng 1 đầu baner khẩu hiệu ngang đường Trần Phú, 1 đầu còn đinh 10 phân thòng lọng xuống mặt đường. Khả năng do sau mưa gió quật vào baner, dây căng giật đầu đinh tuột khỏi thân cây bên đường thành cái bẫy thả xuống đúng tầm làn xe máy.
Đứng lại chỉ 1-2 phút mà có mấy người cũng bị sợi dây thép có đầu đinh này quật vào xe, tay hay đầu mặt loạng quạng gần ngã.
Em quay lại chọn cách xử lý là níu xuống rồi cuộn vo sợi dây lại. Khi thả ra nó bật lên cách mặt đường khoảng hơn 2m, không còn nguy hiểm nữa.
Chỉ cần đầu đinh đập mắc vào mặt hay mắt thì không biết hậu quả sẽ thế nào. Điều đáng buồn là cách vị trí sợi dây chỉ 15-20m là 2 chú bảo vệ đứng xem, giuơng mắt ếch nhìn cảnh mọi người bị sợi dây thép quật vào xe với người. Rất may là chưa có gây hậu quả nghiêm trọng, nhưng nếu sợi dây quật người ngã xuống đường thì ai hay cơ quan nào sẽ là đứng ra chịu trách nhiệm[-(
Hình ảnh sợi dây thép có đầu đinh sau khi e xử lý đây ạ:

Căn cứ toạ độ điểm ảnh chụp thì em suy đoán là 2 bảo vệ thuộc 1 đơn vị "gần" cột cờ Hà Nội. Thảo nào mà có quần áo với mũ và gậy rất chuyên nghiệp :D

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Xh mình nó là thế bác ah .sống chết mặc dân thôi ,đen ai người đấy chịu .Như vụ cây xanh bật gốc đè chết người ,nát xe ...có ai chịu trách nhiệm đâu ??? Ở nước ngoài bất kỳ công trình công cộng nào của nhà nước ,chính phủ ,làm ảnh hưởng đến cs ,an toàn của nhân dân ,thì bị phạt và đền rất nhiều tiền .quyền công dân của họ cao lắm .

kentdju

Xe điện
Về lý thì thằng treo băng zon sẽ phải chịu trách nhiệm nhưng chờ được nó đền thì hơi khó. Vodka tinh thần của cụ chủ.

Hapro_kiha

Xe buýt
Nhiều lần mình cũng phải tự dẹp bỏ những vướng víu trên đường để mà đi và tránh cho những người khác!

kienkid

Xe container
Chẳng ai chịu trách nhiệm đâu cụ ợ.Ở VN là thế mờ.

Chip&Nghe

Xe tải
CMNC 2 cái thằng bảo vệ ... em mà là cụ đá đểu 2 thằng chó vài câu.

vongveo

Xe đạp
hé hé. Em chỉ có công để giới thiệu cho các bác các khu dự án của các công ty lớn thôi, chứ Em chưa có ý định mua nhà bác ạ, dù sao cũng cám ơn Bác nhiều ạ!

dukas

Xe tải
Quê ta vạn tuế, em cũng ko biết nói gì thêm cụ ạ. Nhiều cái tức mắt lắm nhưng biết hỏi ai?

XASASHS

Xe tải
Điều rất buồn là có 2 chú bảo vệ cho 2 công ty hay cửa hàng gần đó ( 1 già khoảng trên 35 tuổi và 1 chú thì còn rất trẻ) có vẻ rất chú ý xem có ai tiếp tục bị sợ dây quật ngã không để bình luận, bởi e thấy chúng đã đứng quan sát từ lâu ngay gần đó! Khi em quay lại để tìm cách xử lý cuộn đoạn dây thép thì chúng vẫn đứng xem từ bãi xe máy tại cổng cửa hàng và công ty. 1 chú già mặc đồng phục bảo vệ và tay cầm gậy. Khi em xử lý xong thì chắc hắn ngượng mới quay đi ^:)^
hay là chính chúng đặt bẫy

hyundai_hn

Xe tải
Xh mình nó là thế bác ah .sống chết mặc dân thôi ,đen ai người đấy chịu .Như vụ cây xanh bật gốc đè chết người ,nát xe ...có ai chịu trách nhiệm đâu ??? Ở nước ngoài bất kỳ công trình công cộng nào của nhà nước ,chính phủ ,làm ảnh hưởng đến cs ,an toàn của nhân dân ,thì bị phạt và đền rất nhiều tiền .quyền công dân của họ cao lắm .
cụ nói phải

Quái xế

Xe buýt
Điều rất buồn là có 2 chú bảo vệ cho 2 công ty hay cửa hàng gần đó ( 1 già khoảng trên 35 tuổi và 1 chú thì còn rất trẻ) có vẻ rất chú ý xem có ai tiếp tục bị sợ dây quật ngã không để bình luận, bởi e thấy chúng đã đứng quan sát từ lâu ngay gần đó! Khi em quay lại để tìm cách xử lý cuộn đoạn dây thép thì chúng vẫn đứng xem từ bãi xe máy tại cổng cửa hàng và công ty. 1 chú già mặc đồng phục bảo vệ và tay cầm gậy. Khi em xử lý xong thì chắc hắn ngượng mới quay đi ^:)^
Cụ ko hiểu mục đích của 2 chú bảo vệ đó rồi. Họ rình xem ai bị cái dây đó treo cổ rồi lấy số oánh lô oánh đề đấy. Cụ làm vậy là tốt cho xã hội nhưng lại bẻ mất cái cần câu cơm của 2 chú bảo vệ.
Thôi e chỉ FUN thế thui kẻo ăn rổ đá của các cụ

civic1.8 7426

Xe buýt
CNXH là thế đấy, nhiều khi gặp người bị tai nạn còn xông ra hôi của nữa các cụ ạ!

likeSUV

Xe buýt
Hoan nghênh tinh thần cụ chủ.

manhhung1901

Xe điện
Cụ đang quấn dây lên, 2 thằng BV Nó lại vịn Cụ cái lỗi trộm cắp tài sản XHCN thì sao ;))

Luu Lehong

Xe container
Còn một điều lạ nữa em thấy những người bị sợi dây thép quệt vào, chỉ kịp kêu hốt hoảng, lạng quạng chống đỡ xe rồi cũng lại tiếp tục đi ngay 8-|
Khi quay lại em thấy đoạn dây thép thòng xuống với cái đầu xoắn cái đinh 10 cũng rùng cả mình, may mà không bị nó văng quật mù mắt :-o

minhphong

Xe hơi
Thôi cụ hạ hỏa, mấy chú BV chấp làm gì. Thường là họ khá vô trách nhiệm và họ cũng nghĩ là không phải việc của mình. Em nói thật dù em chẳng học cao nhưng có như mấy chú đó thì mới phải làm BV. Tất nhiên là vơ đũa cả nắm nhưng sự thật đôi lúc nó trần truồng.
Vodka cụ nhé.